1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Asean, Trung Quốc, Biển Đông và Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi MMichelHung, 27/06/2010.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. the11reign

the11reign Thành viên tích cực

bác nói chí phải
  2. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Kiện thì chưa kiện nhưng ra "cứu ngư dân" thì ra hoài à :-D.

Đào đâu ra chổ đậu mà lắm tàu bay thế? 1trung đoàn 4chiếc từ lúc nào thế? HQ-9 làm quái gì có cấp lữ. Cái bố trí trên đảo Cây là S-300pmu1. Ở đó có 1khẩu đội thôi.

Chém trật lất hết trơn. Mới đầu tuần nhìn đao đã phát chán.
  3. tiemkich

tiemkich Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ảnh này lâu rồi có gì hot đâu, ngoài Hoàng Sa china mới đồn trú chưa đến 10 máy bay J11 với Jh7, lấy đâu ra mà 2 trung đoàn, đợt HDTD 981 nó toàn điều máy bay từ Hải Nam sang chứ đám ở Hoàng Sa thì đứng hình hết, còn phòng không thì nó có mỗi 1 tiểu đoàn Hồng kỳ 9 chứ lấy đâu ra lữ đoàn, hey không cần phải xoắn làm gì, ở hải Nam mới đám lo chứ ở Hoàng Sa hay Trường Sa là ta dứt điểm được ngay
  4. tiemkich

diễn đàn mở nhưng không phải thích viết gì cũng được, nhất là khi chưa hiểu hết sự tình mà đã la làng nhận xét phiến diện rồi
    Lần cập nhật cuối: 02/11/2015
  5. doc_hanh_dai_dao

doc_hanh_dai_dao Thành viên rất tích cực

Không nên tuyệt giao với bất cứ nước nào cả, ngay cả TQ,
    Bác có vẻ gay gắt nhỉ, mình xin nêu ý kiến lần cuối vấn đề này ?
    1. Ngay từ đầu mình chỉ nói về vấn đề tung hê thái quá việc hô trợ của Mỹ và hy vọng rằng Mỹ sẽ bên VN nếu xảy ra chiến sự, chứ mình không nói là không cần hay không biết ơn sự hỗ trợ đó, trong tình hình nội lực còn đang yếu thì việc tranh thủ sự trợ giúp là đương nhiên.
    2. cho Hải Quân qua sửa nhà, trường, huấn luyện hải quân lặn và giảm áp an toàn. Quân Y Hạm của nó sang chữa bệnh, mổ miễn phí cho dân nghèo Đà Nẵng, Quãng Ngãi... vâng ! vậy là đủ để bù đắp cái chết của 2 đến 5 triệu người VN, và hàng trăm nghìn người VN đang bị di chứng chất độc da cam (đến xin lỗi nó còn không thèm kìa)
    3. Bác lôi Nga vào đây làm gì, thân nước Nga chưa lo xong nổi cho bản thân, lo gì tận bên này.
    4. Mỹ đem tàu vào đập tan cái luận điệu 12 hải lý của TQ thì VN có hưởng ké không ? hay là thiệt ? đúng là mình có thể té nước theo mưa, nhưng mình hỏi bác, tàu Mỹ nó chạy ngang đảo TQ cũng đồng thời chạy ngay đảo mình, nếu TQ bị "đập tan cái luận điệu 12 hải lý" vậy thì 12 hải lý của mình có "bị" sao không, hay là không có ?
    catalaya, machatiemkich thích bài này.
  6. thienvutb20

thienvutb20 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hình như bạn cứ mặc định quote lại bài của bạn là phản đối bạn nhỉ,bạn không thấy mình đồng tình với bạn à, mình chỉ bổ xung ý kiến của mình thôi mà
  7. quehuongtoivietnam45

quehuongtoivietnam45 Thành viên rất tích cực

Các hồn hoang lại mơ mộng đến việc lếm đít bố mỹ như bọn cờ vàng rồi. Chẳng thấy tự lực với lòng tự trọng đâu chỉ thấy mong có thằng nó vào ngồi lên đầu mình rồi cả bọn xúm vào liếm mông với hôn đít nó sung sướng. Con cháu của lê chiêu thống với trần ích tắc học lại bài cũ rước voi về xéo mả tổ à.
    Jondohuuhang1976 thích bài này.
  8. macha

macha Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cái này thì em ko rõ, ảnh với thông tin số lượng thì tụi mạng tàu nó tuyên bố thế. mà chúng tuyện bố 2017 đảo đang xây ở trường sa sẽ dc vũ trang bằng chiến đấu cơ và tên lửa diệt hạm. thậm chí tàu sân bay sau khi hoàn thành sẽ dc tuần tra chủ yếu ở trường sa gây áp lực các nước ĐNÁ
    macha1 thích bài này.
  9. doc_hanh_dai_dao

doc_hanh_dai_dao Thành viên rất tích cực

Không :-) mình trả lời bác kia thôi, cái đoạn quote trả lời của bác là em xóa không hết thôi, sorry bác!
  10. tiemkich

mạng tàu nó bảo thế nhưng riêng nhà ta thì đã đem tên lửa bờ, pháo lớn các kiểu ra ngoài đó từ lâu rồi, còn Su22, Su27, Su30mk2 lượn vòng ở Trường Sa thường xuyên mà, còn chừng nào mà phi công J15, J31 china hoàn thiện thì khi đó đám tsb china mới lượn lờ ở Trường Sa được
    macha thích bài này.