1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Asian Development Bank - Japan Scholarship Program

Chủ đề trong 'Du học' bởi binhpana, 04/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dookei

dookei Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lương bạn tính như nào mà dưới đc 3tr nhỉ.
    2 năm thì LCB: 2.34 x 1.150.000 + 25% phụ cấp công vụ. Thêm tiền ăn trưa nữa?
  2. scholarshiphunter

scholarshiphunter Thành viên mới

Hi các bạn. Mình là thành viên mới. Mình đang làm hồ sơ vào Auckland, tiện thể điền luôn form ADB-JS Application Form. Tuy nhiên có 1 phần mình đang phân vân:
    15. Please provide the following information for all completed and partially completed secondary, vocational,
    undergraduate or postgraduate study and qualifications. (List the most recent qualification first.)
    You must attach certified copies of the academic transcript and completion certificate for each qualification you
    have completed. Include the grade assessment schedule used at the institutions.

Nếu liệt kê cả bằng cấp 2, cấp 3 như yêu cầu thì sẽ phải dịch và công chứng bảng điểm từ lớp 6 đến lớp 12 để gửi đi ah?
    Thanks!
  3. anwind

anwind Thành viên tích cực

Mình chỉ tính phần trước thôi. Bạn tự làm đơn đề nghị cơ quan xác nhận.
    --- Gộp bài viết: 07/05/2016, Bài cũ từ: 07/05/2016 ---
    Bạn ơi, chỉ cần dịch công chứng bảng điểm, bằng đại học (nếu bạn đăng ký học thạc sỹ), không cần cấp 2, cấp 3 đâu.
  4. hanuht

hanuht Thành viên tích cực

Quan trọng là cơ quan có hỗ trợ xác nhận. Như cơ quan mình thì không đồng ý làm vậy, lương nhậnbao nhiêu thì xác nhận như vậy luôn
  5. minhhue89

minhhue89 Thành viên quen thuộc

Có anh chị nào apply học bổng này ở trường Auckland ko cho e hỏi xíu ah? Em đã nhận được offer của trường rồi, vậy bây h bước tiếp theo là gửi application form học bổng cho trường. Tuy nhiên em thấy có 2 cái form lận: ADB-JP information sheet và ADB-JP application form. Ko biết 2 cái này khác nhau thế nào ah? Em cám ơn các anh chị nhiều. :)
  6. minhhue89

Chị Anwind cho em hỏi chút ạ:

Em cũng đã được admission trường Auckland. Vậy bây h mình điền application form như step 4 và ko cần điền ADB-JSP information sheet hay là cả 2 ạ? Thanks chị nhìu! :x
  7. minhhue89

Điều phối của trường vừa reply, mình post câu trả lời lên đây để các bạn có băn khoăn giống mình đc bít nha:
    "Thank you for your enquiry.
    If you have received a firm offer of place, but not yet sent in the required documents for step 2, please sent in all the required documentation/forms/etc for Step 2 and Step 4 as soon as you can." :)
  8. tam2303

tam2303 Thành viên mới

T cũng apply JJ/WBGSP và đang tìm kiếm thông tin mà có vẻ ít thông tin được chia sẻ quá! Bạn Chris có apply ko? Trong forum mình có ai apply nữa ko? Các bạn đã có thông tin gì chưa?
  9. ChrisRedfield

ChrisRedfield Thành viên quen thuộc

Mình tạch rồi. Mình apply trường Manchester và được nhận rồi nhưng tạch WB :(
  10. tam2303

tam2303 Thành viên mới

Bạn có kq WB rồi á? Bên WB gửi email thông báo hay là bạn ko nhận được email đợt đầu tháng 5 mà biết tạch? T nhận được email yêu cầu gửi Letter of Acceptance hôm 6/5, bây giờ đang ngồi đợi kết quả mà sốt ruột và lo lắng quá :((