1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Asian Development Bank - Japan Scholarship Program

Chủ đề trong 'Du học' bởi binhpana, 04/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scholarshiphunter

scholarshiphunter Thành viên mới

Hi bạn. Họ đòi mình bản hard copy ở bước 2 mới offer cái uncon***onal admission. Bất công thế T.T
  2. hanuht

hanuht Thành viên tích cực

bên cấp học bổng có nói lý do vì sao không cấp học bổng không bạn?
  3. mimosainrose

mimosainrose Thành viên quen thuộc

Chúc bạn may mắn nhé, nếu được thì có gì chia sẻ kinh nghiệm với mọi người với, vì ít thông tin quá. Cũng vì thiêu thông tin nên tớ ko nộp hồ sơ năm nay.
  4. ChrisRedfield

ChrisRedfield Thành viên quen thuộc

không bạn ơi. Mình tạch từ vòng hồ sơ, 0 phải vòng shortlist. WB nêu rõ là đến tháng 5 sẽ gửi mail cho những ng trong shortlist thông báo đc vào vòng trong. Đến tháng 7 sẽ thông báo người trúng

Mình 0 nhận được mail tháng 5 bạn ơi. Bạn giỏi nhỉ! Bạn apply trường nào thế? Mình có thể hỏi bạn kinh nghiệm được 0?
    hanuht thích bài này.
  5. minhhue89

minhhue89 Thành viên quen thuộc

Không bạn ạ, mình mới hoàn thành bước 1 đã có uncon***ional offer rồi. Bây giờ mình gộp bước 2 và 4 vào 1 lúc thôi. :)
  6. scholarshiphunter

Hi, có bạn nào chuẩn bị gửi hồ sơ học bổng ở bước 4 cho trường Auckland không nhỉ? Mình đọc trên topic du học đức thấy có bạn gợi ý là có thể gửi chung với nhau trong một kiện, bên trong hồ sơ của từng người đựng riêng trong một phong bì khác. Nếu được vậy bạn nào có nhu cầu gửi chung với mình để tiết kiệm chi phí không nhỉ?
  7. hanuht

hanuht Thành viên tích cực

mình nhận được học bổng ADB năm nay cho khóa hoc MBA tại trường IUJ
  8. scholarshiphunter

Các bạn ơi cho mình hỏi với. Trong CV mình ghi có những chứng nhận tình nguyện, nhân viên xuất sắc thì có phải công chứng gửi cùng hồ sơ không nhỉ? Hix. Mình ko gửi rồi
  9. ChrisRedfield

ChrisRedfield Thành viên quen thuộc

sắp 15/7 rồi, bạn nào WB được thì ới 1 tiếng cho tớ hỏi kinh nghiệm với nhé!
  10. Nguyentanphat

Nguyentanphat Thành viên mới

Dạ, cả nhà ơi, cho em hỏi cái này với, em dư định apply học bổng ADB Auckland cho ky hoc 2018, có một so ban khoăn, mong mn giải đáp với ạ, chuyên ngành em tính apply Master of International Business
    - Thường thì trong hồ sơ du học sẽ có: CV, essay, LOR..., em không thấy Auckland yêu cầu cái này, mà em đọc topics trước của mn thì thấy mn có làm, vậy mn sẽ gửi những cái này ở bước nào ạ.
    - Các chứng nhận thời sinh viên như giấy khen, .... nhiều thứ thì có cần thiết cho hồ sơ không ạ, và nếu cần thì cần phải dịch sang tiếng Anh và công chứng đúng ko ạ.
    - Điểm tốt nghiệp đại học của em không cao lắm, IELTS cũng không cao lắm, không biết có bị ảnh hưởng nhiều ko ạ.
    - Để làm mạnh thêm HS của mình thì cần có thêm gì ạ, mn có thể tư vấn giúp em ko ạ.