1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Au Pair ở Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi born2share, 28/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. born2share

born2share Thành viên mới

Mình vừa học xong Đại học ở Việt Nam và đang máu với công việc này, Au Pair Job. [:D]

Thật ra thì mình đang tìm cơ hội sang Đức học tiếng trước, rồi sau đó mục tiêu là các trường ĐH. :x Nếu có bạn nào đã có kinh nghiệm với dạng công việc này thì cùng chia sẻ ý kiến và góp ý cho mình và mọi người với nhé!

Ngoài ra, có bạn nào cũng thích thú với công việc này thì mình có tạo một trang: http://aupair-forum.blogspot.com/ Mời các bạn tham khảo hoặc là giới thiệu công việc cho mình với... hì hì...! :">
  2. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Chờ mod @pear_pink_rose91 vào cho ý kiến ;))

3. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

Mod cường ko làm nhiệm vụ đi gọi em vào đây làm chi :-<
  4. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Sao em không qua đường du học luôn? Tốt nghiệp đại hoc rồi mà, qua đây làm Au Pair làm gì ... Em định qua Au Pair vừa để học tiếng vừa để dành tiền đi học sau này? Không biết ở đây có ai đi dạng Au Pair rồi sau đó chuyển thằng qua học ĐH bên đây chưa nhỉ? chắc lúc đó vẫn phải về Việt Nam thi APS, có APS rồi mới có thể qua lại đây xin Zulassung. Mình cũng có biết một người qua đây dạng Au Pair, sau đó có vấn đề trong việc gia hạn visa nên phải vội vàng kiếm người kết hôn để ở lại ....
  5. born2share

oạch... vậy ah (_ _"). Vì em cần thời gian học tiếng cho tốt, sau đó mới thi mấy cái gì đó để đi học Uni được :D
    Trong thời gian đó thì em nghĩ chỉ có cách đi làm Au pair và để dành xiềng lun... =( Anyway, thanks anh nhé!

@2mod kia hong biết rình rập gì đó... mình là thành viên cũ rích nhưng lần đầu tiên wa German post bài, có gì thì cứ chém đẹp lun đi >.<
  6. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vẫn cần APS đấy bác ạ, nhưng tiếng tốt rồi thì về nhà thi mấy tí. Nếu bác mà may mắn thì sẽ kiếm được trường nhận bác vào mà ko cần APS, cái đấy là số cả thôi:D Nhưng mà tốt nhất vẫn nên thi APS
  7. Kinokoloss1

Kinokoloss1 Thành viên mới

nhắc đến Au Pair, mình có quen 1 chị cũng đi Au Pair, hết thời gian thì phải về vì không có APS >.> (khổ thân bả, hồi ý mới áp dụng APS, nhưng không biết bắt buộc nên ko thi) về rùi thì ra trường muộn và hiện đang long đong đi tìm việc ....... Và cái nhà host ý, cũng hên xui lắm, bà ấy vớ phải bọn khá tệ, mỗi tháng nghe đâu cho 200 đồng và không cho tiền học tiếng cũng chả dắt đi đâu chơi ó_ò
  8. born2share

Hên xui nhỉ... mình có nên mạo hiểm không ta... vì số tiền mình phải tự túc lo cũng khá nhiều chứ chẳng chơi :)
    hy vọng đánh đổi được cái tiếng kha khá chút cũng như trải nghiệm một cuộc sống mới... có vẻ phiêu nhỉ...

Mình thì được tư vấn là tiền học tiếng đó thật ra cũng là của mình thôi, vì người ta đóng tiền học cho mình nên mới trả cho số tiền còn lại bỏ túi mỗi tháng mới ít như thế...
  9. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Mình cũng biết một vài bạn đã và đang làm Au Pair. Nói chung quan trọng là tìm được nhà tốt, cái này một phần là hên xui, một phần cũng do bạn tự cảm nhận và thỏa thuận trong quá trình học tiếng. Ví dụ có người gặp được nhà tốt, họ đóng tiền học+260e tiền tiêu mỗi tháng nữa. Nói chung là bạn nên nói chuyện cụ thể thẳng thắn khi phỏng vấn, về công việc cũng như quyền lợi với họ.
    Vẫn có một số ít trường chấp nhận cấp Zu mà ko cần APS, bạn phải chụi khó tìm thôi. Nhưng nói chung theo mình Au Pair cũng là một con đường tốt khi mà tài chính hạn chế.
    @pear_pink_rose91 Anh tưởng em có kinh nghiệm vụ này :P
  10. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

Em lấy đâu ra kinh nghiệm Aupair ạ :-<, chương trình của em là Austauschschüler chứ ko phải đi aupair, em có phải đi làm việc đâu, chỉ phải đi học thôi mà, việc nhà còn ko phải làm í chứ

@chủ thớt : lần sau những bài kiểu này bạn post vào topic Chat chit, làm quen, hỏi đáp nhé ^^