1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Au Pair ở Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi born2share, 28/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hangvt

hangvt Thành viên mới

Các bạn nào dự định đi mình chỉ khuyên rằng (cái này dựa trên những điều mình đã chiêm nghiệp được sau khi tham gia và chứng kiến những người bạn khác của mình): Việc tự tìm được gia đình sẽ giúp bạn nhanh đi và giảm thiếu chi phí, tuy nhiên, không phải bạn nào cũng may mắn vào được gia đình tốt. Xa nhà, không có ai thân quen, bạn sẽ không biết bấu víu vào đâu. Cho nên, những việc đi xa như thế này bạn cần phải có người đứng ra đảm bảo cho bạn. Dù cho phải đầu tư thêm 1 chút money nữa, cũng coi như là phí đảm bảo an toàn cho bạn thôi. Nó cũng giống như việc bạn đóng bảo hiểm y tế, bạn may mắn thì không gặp vấn đề gì, nhưng nếu chẳng may có rủi ro, ít nhất bạn cũng được chăm lo rồi được hỗ trợ các khoản phí.
    ToKyOgHoUl thích bài này.
  2. ToKyOgHoUl

ToKyOgHoUl Thành viên mới

ấy ơi, tớ chia sẻ kinh nghiệm thôi. Vì là topic chia sẻ kinh nghiệm nên xông pha vào vì tớ là ng trong cuộc nên tớ biết. Du học ai chả muốn dưng mà có phải ai cũng có đủ tiền đâu. Nghe bảo học phí ở Đức còn free chứ học phí mấy nươc nói tiếng Anh thì .. .
  3. ToKyOgHoUl

ToKyOgHoUl Thành viên mới

ấy ơi,aupaair Đức tớ bít mỗi 1 bạn ở Munchen thôi. mà lại có gói semi à?? hehee, cái này aupair Mỹ ko có thì phải. sory vì là dân ngoại đạo nên ko cóa biết. Mấy hôm nay tớ bận nên ko vào rep cậu đc. Chúc cậu một năm aupair tốt đẹp nhé! Có gì nt cho tớ fb của ấy nha. làm quen ^_^
  4. rainbowbridge

rainbowbridge Thành viên mới

cho mình thông tin cụ thể được không bạn, muốn đi phải đạt yêu cầu gì, chi phí ra sao, nhưng mình còn đang phân vân nên muốn đc nghe ý kiến nhiều hơn nữa