1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Aufnahmeprüfung, Studienkolleg và các vấn đề liên quan

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi kunkun1310, 05/03/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. kunkun1310

kunkun1310 Thành viên mới

Chuẩn bị Aufnahmepruefung

Bạn nào cho mình hỏi hiện nay ở hà nội có lớp nào để luyện thi Aufnahme của STK ko?.nếu có thì cho mình xin 500đ thông tin nhé......danke sehr>:D<
  2. fliegen

fliegen Thành viên mới

ngoại trừ lớp của Âu Cơ thì ko có đâu bạn ạ :D
  3. hoanghai1992

hoanghai1992 Thành viên mới

có lớp cô An đó nhưng vừa mới hết khóa rồi ( có 2 tháng thì phải ). hiện giờ cô đang dạy APS nên phải sau khi khóa APS xong mới có thể mở thêm Aufnahme, he he.
    Tôi mượn tài liệu của cô rồi mang về nhà đọc vs down C-Test sample của các trường làm là đc rồi, đa số là tự học chứ mấy khi có kiếm đc lớp.
  4. bix9x

bix9x Thành viên mới

có lớp thầy Quang ở chỗ Phương mai nữa đấy
  5. kunkun1310

ông ôn cả Toán và Lí ah?......khi nào cho t mượn photo tài liệu nhé\:D/
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    tức là bây giờ đang có lớp rồi hả bạn?...mà thầy Quang dạy trường nào thế?:)
  6. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

Mình đổi tên topic này thành Aufnahmeprüfung và các vấn đề liên quan. Tất cả các vấn đề liên quan tới aufnahmetest vào studienkolleg sẽ được post vào đây nhé.

Viel spaß cả nhà !
  7. kunkun1310

mod dạo này thế nào ?;)).học kolleg với hót boi vui chứ? :-"
  8. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

Hotboi besucht T-kurs còn mod besucht W-kurs mờ....có học cùng đâu, thi thoảng gặp nhau ở bến tàu :))

Học hành cho cẩn thận vào, học kolleg chả đơn giản lắm đâu =((
  9. bix9x

bix9x Thành viên mới

Thầy Quang trước dạy đại học hà nội hay sao ý bạn ạ. Tớ thấy thầy ý già lắm. Học thầy ý thì tự động gộp thành nhóm rồi đến xin thôi. Hiện thầy ý đang dạy nhiều nhóm với các trình độ khác nhau. Phương pháp dạy thì hơi cổ 1 chút là toàn dùng tiếng Việt để giải thích ngữ pháp, nói tỉ mỉ như 1 cộng 1 bằng 2. Nhưng mình cảm thấy khá ổn những vấn đề ngữ pháp thầy giải thích cặn kẽ lắm. Vì mình học viện goethe toàn nói tiếng đức nên nhiều vấn đề hiểu chưa được thấu đáo nên xin thầy cho học từ trình độ A. Còn nếu ngữ pháp ổn thì bạn có thể xin luyện luôn aufnahme cũng được. Mình mới học có 2 tuần thôi quý thầy lắm ý -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Mod ơi bạn có thể nói qua 1 chút về aufnahme theo cảm nhận của bạn được không? Mà để vào STK thì điểm aufnahme phải thế nào ha bạn. Tức là người ta lấy từ thấp đến cao hay đưa ra sẵn 1 mức điểm sàn?
  10. Noah.Nguyen

Noah.Nguyen Thành viên quen thuộc

Lâu lâu lên chém gió tí kiếm it Gold đi oánh bạc :))
    Aufnahme nó tùy vào từng trường và từng ngành. Ví dụ cho dễ hiểu là lấy khối ngành Kinh tế của mod làm example nhá :)
    + STK Hannover của mod gái: thi tiếng Đức và Toán: bài thi tiếng Đức có bài C-Test thuộc loại khó nhằn. bài thi Toán dễ
    + STK Heidelberg: chỉ thi tiếng ĐỨc cho tất cả các khối ngành. bài thi gồm 6 trang, trong đó có một bài viêt essay cuối cùng là khó nhằn nhất :) (thực ra thấy bài viết lại câu cũng khó nhằn chả kém)
    + ASK Kontanz: thi tiếng ĐỨc, Toán và Kinh tế. Đức ko khó lắm. Toán thì cho mang bảng công thức vào tuy nhiên đề Toán khó hơn Hannover, có cả sin cos, phương trình bậc 2, 3. Bài thi kinh tế cũg cần phải biết chút từ vựng về Kinh tế.

Đó là một vài ví dụ sơ sơ :). Nếu bạn muốn hỏi thi Aufnahme thì bạn nên xem bạn định vào SK j thì học tập chung thi kiểu của SK đó :). Khi chém có j sơ suất, mong mod và các bạn lượng thứ :)