1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Australian Leadership Awards (chúc mừng 20 bạn vừa đc ALA 2011)

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 29/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. whiteskull

whiteskull Thành viên tích cực

Hay nhẩy! 60 suất nhà nước là chỉ tính diện ưu tiên phải ko bác? nếu la?m nha? nước ma? ko thuộc diện ưu tiên thi? cođuwọc apply 90 suất kia ko ạ? Btw, có bao nhiêu suất la?m PhD bác nhâ?y? Cám ơn bác!
  2. zenpatriot

zenpatriot Thành viên mới

Tớ muốn hỏi chút, muốn đỗ dc ALA thì phải cần ít nhất mấy năm kinh nghiệm vậy nhỉ ?
  3. Chapi2007

Chapi2007 Thành viên mới

Không có quy định về kinh nghiệm. Càng nhiều càng tốt vì kinh nghiệm là một thành tố chính của phẩm chất lãnh đạo, nhưng thể hiện năng lực lãnh đạo trước cả khi ra trường thì sao?
    Có những người ít học chính quy mà vẫn có leadership, như Bill Gates chẳng hạn.
  4. Raul

Raul Thành viên quen thuộc

Hey, mình mới phát hiện ra là application form cho aapply online và cho apply by mail có điểm khác nhau. Application form qua bưu điện các statement giới hạn là 100, 200 và 500 words, cái này trong apply online thì chỉ có 500, 1000, ... characters thôi.
    Không hiểu sao lại như thế nhỉ? Mình lúc đầu cũng định apply online nhưng thấy giới hạn thế ngắn quá, ko đủ cho thể hiện ý tưởng nên mình lại lọ mọ mang bản hard copy lên Đào Tấn nộp. Mà ai bảo các bạn là bên VN xét hồ sơ đấy? Tất cả chuyển về Úc hết.
  5. whiteskull

Có cái lày, các pác tham khảo:
    Applicants will be invited to an interview as the next step. We shall inform applicants about time and venue for the interview. It is currently scheduled in August.
    Iem nghe hơi nồi chõ là ALA đã mở portal cho VN, khả năng là xét hồ sơ ở VN - tức là xét sơ bộ, nghĩa là hồ sơ lào tiềm lăng nằm mới đc sang Úc ục.
  6. whiteskull

Kéo thằng này lên. Bên Endeavour người ta kéo lên lâu rồi. ALA chắc là sắp có kết quả cuối cùng rồi. Bác nào không ... trượt thì vào đây báo tin cho anh em chia vui nhé.
  7. ca_voi_xanh

ca_voi_xanh Thành viên mới

Hôm nay ALA bắt đầu thông báo kết quả. Ku em lãnh đạo tiềm năng của mình trượt roài
  8. whiteskull

Xin trân trọng cám ơn các bác đã đóng góp nhiều ký kiến bổ ích, đặc biệt là chị AllRoadLeadToRome, cho quá trình làm application của iem. Iem đã đỗ ALA rồi ạ, sem 1 2009 sẽ mò sang xứ Kangaroo ... Chúc các bác may mắn. Mà sắp có tin Endv rồi nhỉ, hy vọng VN ta thắng lớn ... bằng năm bằng mười năm ngoái.
  9. binhpana

binhpana Thành viên mới

Úi, chúc mư?ng bác na?y nha
    Bác đi may mắn, va? hy vọng tớ cufng may mắn, hehe, vi? End đaf bớt đi 1 competitor , lơf End có mơ?i nưfa thi? bác nhớ chối ngay nhá
  10. devilmaycry3

devilmaycry3 Thành viên mới

Chúc mừng bác nhé ^_^ hihi. Chuẩn bị lên đường may mắn nhé bác