1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Australian Leadership Awards (chúc mừng 20 bạn vừa đc ALA 2011)

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 29/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinnitsa90

vinnitsa90 Thành viên mới

Mình cũng ủng hộ ý tưởng của bạn. Về lý lẽ, AusAID đã thông báo shortlist được phỏng vấn thì hoàn toàn có thể thông báo tiếp shortlist (hoặc short-shortlist gì đó) gửi sang Canberra xét vòng sau. Việc này theo mình không có gì là misconduct hay breach of confidentiality mà lại đỡ cho một số người tâm trạng thấp thỏm đợi chờ không cần thiết.
    Không rõ quy trình của AusAID chỗ này cụ thể thế nào và các năm khác họ thực hiện ra sao.
  2. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Những năm trước thì sẽ không có kết quả gì được thông báo trước tháng 10 cả. Và mình nghĩ khả năng yêu cầu họ cho kết quả như bạn nói là không có. Điều đó được thể hiện ngay trong handbook của họ rồi
  3. hangbeo1104

hangbeo1104 Thành viên mới

Khi phỏng vấn xong, em nghe chị Hiền nói là khoảng cuối tháng 9, đầu tháng 10 sẽ thông báo kết quả qua email. Em thấy ALA xét như vậy là khá nhanh so với các học bổng khác. Mọi người cùng chờ nhé.
  4. hoangngoc17

hoangngoc17 Thành viên mới

hi moi nguoi. minh google được fỏum này mà qua knghiệm của mọi nguoi đã giúp rất nhiều trong quá trình làm hồ sơ ala và endeavor. mình đã fỏng vấn hôm 6/8 theme environment. theo mình nghĩ là tạm ổn.
    tuy nhiên dọc commẽnt của mọi ng mình có thắc mắc:
    theo như mình nghe tu interviwer thì tu 1250 canđiate qua vòng hồ sơ shỏt list đc 80 và vòng fỏng vấn short list lại 40 và gửi sang canbera. bên ấy sẽ select có dựa trên recommendation từ interviwers ở vietnam.
    ko biết mình nghe có đúng ko, hay hồi hộp quá tai nghễnh ngãng
  5. pianova

pianova Thành viên mới

Kô phải bạn ơi, 2010 cả nước có 88 hồ sơ submit online thôi, và từ 88 chọn ra 40 người để interview (30 pv ở HN 10 pv ở SG), rồi sẽ chấm điểm shortlist ra 30 hồ sơ (loại thêm 10 người nữa) rồi gửi qua Canberra để chấm điểm cùng với tất cả hồ sơ Asian-Pacific.
    1200+ hồ sơ mà bạn nói là across Asian-Pacific của ALA đó, kô chỉ riêng VN
    ~smile~
  6. tranhainz

tranhainz Thành viên mới

To nhung nguoi ALA holders 2008 hay 2009,
    Tớ đã interviewed hôm 3 Aug 2010 rồi. Không biết thế nào, có lẽ vẫn tự tin. Tuy nhiên, có lẽ nhiều người cũng cảm nhận thế và vào đến vòng này rồi thì ai cũng có khả năng cả. Tớ xin hỏi cảm nhận những người đã được HB những năm trước thử xét profile của tớ chút nhé.
    Tớ xin HB cho PhD.
    - Điểm ĐH: 77.56
    - Điểm ThS (Tại NZ): 8.6-8.9, MEd by Research with Distinction
    - Dean of a department at a university
    - Từng là chủ tịch Hội sinh viên,
    - Có 16 BK và GK các loại từ Bộ GD-ĐT, TW Đoàn, Tỉnh đoàn, UBND Tỉnh, Truờng ĐH đang công tác
    - IELTS 7.5
    - Có 2 offers of letters rồi
    Thanks in advance
    [/quote]
    Những năm trước thì sẽ không có kết quả gì được thông báo trước tháng 10 cả. Và mình nghĩ khả năng yêu cầu họ cho kết quả như bạn nói là không có. Điều đó được thể hiện ngay trong handbook của họ rồi
    [/quote]
  7. innocent84

innocent84 Thành viên mới

Chào bác, theo đánh giá của em thì bác có khả năng được rất cao vì năm ngoái cũng có 2-3 anh chị profile tương tự bác thành công. Năm nay ko biết thế nào, còn tùy thuộc vào so sánh lực lượng giữa profile của bác và những anh chị em khác nữa, và priority của chính phủ Úc cho ngành nào nữa. Kể ra thời điểm này cho đến cuối tháng 10 cũng hồi hộp lo lắng ra phết, năm ngoái em cũng chả khác gì mọi người.
    [/quote]
    [/quote]
  8. tranhainz

tranhainz Thành viên mới

9. meyeu18

meyeu18 Thành viên mới

có ai có kết quả ALA chưa? hic hic
  10. hangbeo1104

hangbeo1104 Thành viên mới

Cuối tháng 9, đầu tháng 10 bạn ơi. Còn lâu, hic.