1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[B]Cầm tiền nên đầu tư vào kênh nào trong thời điểm hiện nay ? [/B]

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Hoang1988, 27/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hoang1988

Hoang1988 Thành viên mới

Em đang học cao học trong nước rồi bác ạ . Học lên cao nữa thì em thấy không thiết thực lắm với một đứa ít tuổi như em . Dù sao cũng cảm ơn bác [r2)]
  2. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vậy thì làm theo điều mình muốn [r2)]

Chứ còn trẻ vậy mà gửi tk hoặc mua vàng, mua ngoại tệ vậy khác nào ông già gửi lấy tiền an dưỡng [:D]

Hoặc bỏ một số tiền ra mua vàng, tích trữ vàng không bao giờ sợ mất giá Chứ gửi tk lạm phát thế này gửi làm gì. Còn đâu thì đầu tư vào làm ăn mà ở đây là bất động sản, chẳng gì bằng được làm cv mình yêu thích. Chúc cậu thành công !
  3. sanky1981

sanky1981 Thành viên mới

không thể nào mà anh chàng từng đấy tuổi cầm từng ấy tiền mà học được chữ nào đâu.
  4. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

chắc đc bố mẹ cho 1tỷ rồi chém thành 10 tỷ hả bác? nhà hàng mã gấp thành từ hàng giấy hả :D
    ha ha, em trêu bác thế thôi, vì số liệu bác đưa ra nó hơi ảo đối với 1 ng trẻ tuổi như bác [r23)]
    nếu thực sự bác có 10 tỷ mà chưa biết đầu tư vào đâu thì em nghĩ bác nên gửi ngân hàng. Các NH khác e ko biết đã có chưa, ở PG Bank nó có trò mang tiền việt đến gửi, quy đổi ra tiền đô tỉ giá tại thời điểm đó, tính lãi của tiền việt, khi nào rút ra thì rút tiền đô bán ngay tại ngân hàng với tỉ giá tại thời điểm rút. Như vậy vẫn bảo tòan giá trị tiền mà lại đc hưởng lãi cao của tiền việt
    về lâu dài thì nên đầu tư vào bất động sản, cũng ko quá khó đâu, vì có tiền làm/nói éo gì chả đc =))
  5. Hoang1988

Hoang1988 Thành viên mới

Haha lại có cả tiết mục đấy nữa hả bác [:D] Hay thật đấy để em hỏi người nhà em xem , cầm đô mà hưởng lãi việt thì còn gì bằng =D>

@ Các bác : nhà em ở 34 Hàng Giấy nhé ,bác nào có nhu cầu mua nhà cứ đến xem tự nhiên ạ [r2)]
  6. freebird8x

freebird8x Thành viên rất tích cực

:|
    ông bà già thằng bạn em cho nó 500 củ để KD mà đã thấy hốt rồi
    vào đây có bác đc cho hẳn 10 tỷ + 1 cái nhà
    1 trời 1 vực
  7. nguoibinhthuong1989

nguoibinhthuong1989 Thành viên mới

Co tjen nhug ko co kjen thuc taj chjnh==> guj ngan hag ,trjch 1% ra dau tu chung khoan ,vang ,rjeg bat dog san thj hoc trc ruj m0j dau tu
  8. viettrader102

viettrader102 Thành viên mới

có hai ý kiến cá nhân thế này nếu chủ topic định đầu tư:
    - cầm 10 tỷ đi chọn mua đất mạn Mỹ ĐÌnh .
    - không bán nhà hàng Giấy nưa, tiếp tục giữ lại cho thuê - đấy cũng là một kênh đầu tư, việc gì phải nghĩ xoay vòng lung tung trong thời buổi kinh tế quá khó khăn này
  9. tuong7492

tuong7492 Thành viên mới

ra tiệm sách mua cuốn " bí quyết tay trắng làm triệu phú " mua về đọc rồi sẽ có hướng làm,có tiền nhiều vậy mà đi hỏi làm gì bây giờ thì thật là vô lí!!!@-)
  10. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

kinh doanh chỉ cần 1 tỷ thôi để kinh doanh và mở rộng dần dần ,cầm trong tay 10 tỷ thì choáng và không biết nên bắt đầu từ đâu ,hix nếu có cái nhà 5 tầng ở phố cổ chả cần trong tay cầm 10 tỷ cho thuê nhà không thôi là đủ tiêu sài rồi