1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[B]Răng hô gây mất thẩm mỹ khiến bạn mất tự tin khi giao tiếp theo đó nhiều người tìm đến các biện p

Chủ đề trong 'Gia sư - luyện thi' bởi dungdothi, 07/03/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dungdothi

dungdothi Thành viên quen thuộc

Răng hô gây mất thẩm mỹ khiến bạn mất tự tin khi giao tiếp theo đó nhiều người tìm đến các biện pháp phục hồi răng hô. Vậy thời gian phục hồi răng hô là bao lâu?

· răng sứ giá rẻ chính hãng

Chữa răng hô thời gian bao lâu?

Trước khi điều trị niềng răng cho răng bị hô bạn nên chọn địa chỉ nha khoa uy tín tại hà nội, bác sỹ sẽ thu thập những dữ liệu cần thiết cho việc chẩn đoán và lập phác đồ điều trị được chính xác. Việc đầu tiên là bác sỹ sẽ chụp xquang pano và cep, lấy mẫu răng, chụp lại hình ảnh của bạn trước khi điều trị. Và một điều không thể bỏ xót chính là khám tổng quát răng miệng, để phương pháp niềng răng mang lại hiệu quả cao và để bạn thoải mái không gặp bất cứ vấn đề liên quan đến răng miệng trong giai đoạn điều trị, thì trước tiên phải điều trị những bệnh răng miệng như sâu răng, vôi răng, viêm tủy, nha chu…Trước khi mang niềng răng phải chắc chắn là bạn đã điều trị các bệnh răng miệng.

Ngoài ra có những trường hợp hô quá nhiều thì bắt buộc phải nhổ răng nhằm tạo khoảng trống để kéo các răng còn lại vào vị trí đã nhổ hoặc cấy implant vào thẳng xương hàm để kéo răng vào nhanh hơn. Nếu hô nhiều mà chỉ dùng mắc cài, dây cung…thì không thể giảm hô mà phải sử dụng đến implant. Đây là chỉ định của nha sỹ phụ trách niềng răng, nhưng bạn nên nhớ nhổ răng hoặc cấy implant hay không cũng tùy vào từng trường hợp. Đặc biệt niềng răng hô thời gian lâu? Còn dựa vào tình trạng xương hàm, khí cụ niềng răng, tuổi tác, răng bạn có nhổ hay không, sự mong muốn của bệnh nhân và sự hợp tác của bạn đối với lịch trình tái khám nha sỹ. Và chân răng cũng là một yếu tố quyết định lâu hay mau, nếu chân răng của bạn càng thẳng thì sự dịch chuyển của các răng sẽ mau hơn, còn nếu chân răng quá cong thì sẽ làm chậm “tiến độ” sắp xếp các răng vào vị trí mới.

Xem thêm: Làm răng sứ ở đâu tốt nhất Hà Nội?

Lứa tuổi thích hợp cho việc niềng răng chỉnh nha là từ 9-14 tuổi, tuy nhiên không phải chỉ có trẻ em mới niềng răng được ngay cả người lớn 50 tuổi vẫn có thể điều trị được nhưng thời gian điều trị lâu hơn so với lứa tuổi dậy thì. Vì lúc này ở người trưởng thành hệ thống xương hàm không còn phát triển và mềm như trẻ em nên tốc độ kéo răng vào vị trí mong muốn sẽ lâu hơn. Người lớn không chỉ lo ngại vấn đề thời gian mà còn thẩm mỹ trong giao tiếp, thẩm mỹ đóng vai trò rất lớn trong bất cứ ai niềng răng, vì thế bác sỹ sẽ khuyên bạn chọn loại mắc cài phù hợp như mắc cài sứ, mắc cài mặt trong răng hay mắc cài trong suốt Invisalign.

Thời gian niềng răng hô sẽ kéo dài từ 2-3 năm với các trường hợp răng bị hô nặng. Ngoài ra, thời gian niềng răng cũng còn phụ thuộc vào trường hợp răng bạn hô nặng hay hô nhẹ, bạn có tuân thủ những quy định khi niềng răng hay không.
  2. Maithihuyen

Maithihuyen Thành viên mới

răng hô thì nên niềng hơn là nên mài và bọc mọi người ạ