1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bà con ơiiiii! Ở HCMC người ta có biết ăn thịt chó không?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi Lion_King_new, 25/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Soledad

Soledad Thành viên rất tích cực

Lẩu dê 20 TĐ dọn sang nhà mới rồi.
    Có 2 chi nhánh:
    1 là ở đường Ngô Thời Nhiệm, từ TĐ xuống rẽ phải, ngay trường Đỏ, số mấy Sol quên mất rồi.
    2 là ngay góc TĐ - Hồ Xuân Hương, số 145 thì phải.
    Tui cũng thích ăn lẩu dê
    TK
  2. gladiator

gladiator Thành viên quen thuộc

Trời!! Trong topic thịt chó mà chỉ thấy toàn thịt dê.
    Ngược đời quá!!!
    "Treo đầu chó - bán thịt "

Chó hay Dê đều OK!
    Gladiator
  3. Lion_King_new

Lion_King_new Thành viên rất tích cực

Bác Gladiator quả là nói đúng.
    Dr. đang hỏi về một chiêu thức ẩm thực ăn uống có tiếng ngoài Bắc này, thế mà các vị ham vui wé, đâm ra chạy nhảy lung tung cả.
    Vấn đề tiếp theo của thịt chó, là người ta thích và thường uống gì khi ăn thịt chó? Rượu gì của miền nam được chọn dùng? Hay là nhập từ ngoài Bắc vào nốt?
    Các bác cho em biết với, không có khi nào chiêu đãi lại không phù hợp thì teo.
    Dr. Lion King
    I ALWAYS ALWAYS LOVE YOU
  4. william

william Thành viên rất tích cực

trời ,mọi người nói làm thèm wá,
    có chỗ có cầy tơ 10 món luôn
    món thứ 9 là cầy tơ xào,=> họ làm món thứ 10 la` cầy tơ xào đặc biệt
    Bóng đá là 1 phần tất yếu của cuộc sống
    gia toc nghich ngom 1980
  5. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Hẹn ngày tái ngộ với những đồng minh thích en thịt cầy.

NO MATTER HOW YOU LEARN BUT WHAT'S FOR ?
  6. SV-Stars

SV-Stars Thành viên rất tích cực

Hôm mùng 8 Tết ra HN mà ko có đủ thời gian để ăn thịt chó HN nữa , huhu.
    Trong này ăn thịt chó thường ăn uống nếp cái (rượu đế nó pha nước gạo vào rồi nói với mình la nếp cái, thế có chết ko cơ chứ).
    Nói chung thì thịt chó ở SG Cống Quỳnh và Thị Nghè đều ok. Ở Thị Nghè thi nên vào Hà Nội Phố vì ở đấy ngon nhất.
    Chắc hôm nào phải ăn thử thịt chó thăng Long của bob quá, hehe.
    Nhưng mà ko thịt chó nơi đâu ngon bằng thịt chó ở quê mình. Ngọt, thơm ăn mãi ko chán.
    Thịt chó nếu tính đủ phải có đến mười mấy hai chục món cơ, chứ 9 món thì đã thấm vào đâu. Khoái nhất là món nướng và hấp, ngọt tê cả lưỡi. Thôi ko nói nữa lại thèm rỏ cả dãi đây,
    Khi nào HCMC Club ăn thịt chó nhớ rủ SV-Stars này nhé
    ------------------------------------------
    Học, học nữa, học mãi, hộc máu
  7. atulavuong

atulavuong Thành viên rất tích cực

Sao các bác cứ nói mãi thế,làm em nhỏ cả dãi ra rùi nè, he he,2 tiếng "cầy tơ " mới thân thương làm saoCó lẽ hụi mình phải làm 1 bữa đi chứ các bác nhỉ
    to dunghoitaisao:lực lượng đã đầy đủ rùi,chừng nào thì bắt đầu chiến đấu dzậy,kể ra thì ăn cái món đó cũng hơi giống cá nhỉthui cứ coi như bị dunghoitaisao câu dzị
    Em là ai?
    ]Là nữ thần sa mạc,suốt cuộc đời đem cái khát cho ta
    Anh là ai?
    Là hiệp sĩ phong ba,nguyện suốt đời yêu nữ thần sa mạc
  8. letuanzzz

letuanzzz Thành viên quen thuộc

Thịt chó và thịt dê khác nhau nhiều ko?
    Em cũng định thử ăn nhưng sợ nó làm chó dại nên ko dám ăn chỉ ăn de và Kargooru thôi,ở HN hay ăn lám à
  9. Lion_King_new

Lion_King_new Thành viên rất tích cực

Ôi, cái bác này đúng là ngốc thật. Thịt chó hoàn toàn khác thịt dê, cả mùi vị và cách chế biến.
    Chó đã lên nồi rồi mà bác còn sợ chó dại, thế thì đi ăn làm cái giề?
    Ở HN à, thịt chó là món khoái khẩu cuối tháng của đấng mày râu đấy. Có nơi à, họ còn họp chi bộ cuối tháng ở quán thịt chó ấy chứ (có đăng ký với chủ quán hẳn hoi nha, họp nghiêm chỉnh ấy).
    To SV-Star: Tội nghiệp bác thật, uống phải cái thứ rượu khỉ gió đó thì tạch hẳn. Em từng uống một lần, nhức đầu khủng khiếp, sau đó em xin cạch đến già.
    Rượu nếp thật à, nó được chưng cất từ loại gạo nếp cái hoa vàng đặc biệt, được trồng ở vùng chiêm trũng Hà Nam, kết hợp với loại men gia truyền (ít người biết lắm), sau đó cho vào chai, nút lá chuối khô, cất giữ một thời gian rồi mới đem ra uống. Cho bác biết nha, năm 1973, ngoại trưởng Mỹ lúc đó là Henry Kissinger còn phải chết mê chết mệt với loại rượu được đánh giá "đặc biệt chưa có ở nơi nào khác trên thế giới" đấy.
    Ăn thịt chó mà không có loại rượu thích hợp thì vứt đi. Như thế không còn là ăn thịt chó nữa, mà là ních cho đầy bụng thôi, các bác ạ. Không biết trong HCMC thế nào chứ, ngoài này các em tiếp thị Tiger beer, Carlsberg beer, etc. chèo néo ối người đến các quán thịt chó để uống cho đầy bụng, chả biết thưởng thức cái đặc sắc của thịt chó thế nào nữa.
    Ngoài rượu nếp cái hoa vàng ra, ăn thịt chó cũng có thể uống với các loại rượu được chưng cất công phu, đem ngâm với các loại động vật quý hiếm như: rắn, bìm bịp. etc. hay là ngâm với các bài thuốc quý như tiên tửu hay rượu Minh Mạng (hê hê, thanh niên chưa vợ chớ dại mà bắt chước các bác già chơi loại này nha, khiếp lém đó ), etc.
    Các loại rượu ngoại cũng xài được: Rémy Martin, Cognac, Henessy, etc. (mỗi tội đắt tiền, hổng dám chơi, chỉ dùng của chùa thôi)
    Cái chuyện ẩm thực này, không chỉ ăn uống đơn thuần. Ăn uống nó là cái thú tao nhã (theo quan niệm của người Bắc Kỳ). Ở HCMC, người ta ngồi ăn ở đâu hả các bác? Có phong cảnh gì đẹp không? Hay là đến chén rùi chuồn?
    Nói cho em tưởng tượng ra tí nha.
    Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Dr. Lion King
    I ALWAYS ALWAYS LOVE YOU
  10. letuanzzz

letuanzzz Thành viên quen thuộc

Em ko biết mới hỏi thôi làm gì phản ứng mạnh quá vậy?
    Ở HCM em thấy ít quán nào bán thịt cho mà sạch sẽ cả,nên ko dám ăn bậy