1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ba phương tám hướng các thầy về giải hạn giúp em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi trananh1410, 17/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trananh1410

trananh1410 Thành viên mới

Thưa bác. Như em nói lúc tối hẹn gặp nhưng gái mất tích vì thế em nhắn 3 tin rồi thôi. Đấy là gái lấy cớ để hỏi han, nói chuyện với em. hix. Và giáo viên tâm lý nhưng là tâm lý cơ sở. tâm lý học đường chứ không phải chuyên gia tâm lý ạ!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em upload tình hình ạ! Gái có người yêu nhưng ở xa.
    Thế nào mà hôm nay em lại đụng nó trên fb ở tường của cáo. Lúc cao trào em xoắn nó mấy câu.
    Em đang lo nó cảnh giác và cho em vào diện quản lý. hix!
    lúc sáng nay em nhắn tin bảo là: Q có ở nhà không. Mình đang gần nhà Q đây. Rỗi thì mình gặp chút có việc quan trọng. Sau đấy không thấy cáo pm lại.
    Lúc trưa thì nói chuyện một lúc em phốt ra là: Mình đang chuẩn bị đi công tác.
    Nói xong em mới thấy mình dại vì cho gái biết là mình sắp đi xa nên từ tối qua đến giờ rất mong gặp gái.
    lúc nãy em có gọi điện nói chuyện nhưng nhạt quá nên em next.
    Tình hình bây giờ là hiện em chưa biết xử lý ra sao. Nói chuyện nhiều thì nhàm. Mà gặp thì em ở xa. Và mấy con gà lởn vởn xung quanh cáo. chưa biết xử lý ra sao?
    Em đã theo dõi cốc này từ lâu và rất kính các đại sư: nguoilaniemdau, thedoem, Alp, axn, sunboy, vicodo, Mr LI, ... ...............tài năng đã thành thần. Rất mong các vị đại sư tái xuất để họ nhà gà chúng em được nhờ. Đòi lại công bằng xã hội và tránh tình trạng kẻ ăn không hết người lần chẳng ra
  2. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

@thớt Nhất cự ly, nhì tốc độ. Nếu chú chỉ lâu lâu vắng nhà thì còn được, nếu là công tác như cơm bữa thì giữ gái còn khó, chứ đừng nói là hạ gục nó.
    Bỏ ngay cái suy nghĩ tâng bi gái xinh đẹp, lung linh đi! Vậy chả phải chú đã nâng giá gái lên, hạ thấp bản thân khiến chú thêm tự ti mặc cảm sao?
    Nếu như nói cái việc xem gái như cỏ rác là thiếu thực tế, viễn tưởng. Vì vậy chú cứ hình dung như này cho dễ hiểu: nhìn gái da trắng, mông phốp vú nẩy nang thế kia mà lại mặc bikínì nữa thì nhìn thôi là máu chảy rần rật, thần kinh căng như dây đàn, nước dãi chảy như suối... NHƯNG khi cởi hết ra thì ngực sệ như quả mướp, đầu nhũ đen sì, còn - đạo thì thâm sịt như dái dog!
    Chú cứ hình dung gái như mấy con diễn viên chuyên đóng phim 18+ nhìn ngoài thì lung linh huyền ảo, mà xổ ra nhìn mắc ói.
    Cứ suy nghĩ như thế chú sẽ bớt xoắn quẩy. Thuận lợi hơn khi ve gái.
    Gái tâm lý thì lúc nói chuyện chú cứ nóng lạnh thất thường, nửa đùa nửa thật gây nhiễu sóng.
    Mấy cái vụ sms, fb... thì mấy vị trên nói hết rồi.
  3. trananh1410

Bác phân tích giúp em tình hình hiện tại và những vấn đề em gặp phải mà em vừa nói đến với ạ!
  4. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn chưa đúng ở chỗ " không kiềm chế được bản thân " . Phải suy nghĩ được rằng , đến bản thân mình còn không kiềm chế nổi , không làm chủ nổi thì hỏi làm sao mà làm chủ được gái , làm chủ được cuộc chơi . Suy nghĩ được như thế thì mới kiềm chế được những lúc xoắn .

Nếu thần thánh gái quá thì tìm cách nào đó khéo khéo mà cho gái từ trên cây ... rơi xuống . Ngày trước tôi đi cưa , gặp một em học đại học ( khoa tâm lý học trường ĐH KHXH & NV ) , em này nhà nghèo , còn tôi khi đấy lại rất tin tưởng vào lợi thế của mình là vật chất . Vậy là có một hôm , cô ta nói thế này ...
    " Anh ạ , chưa bao giờ em nghĩ mình sẽ lấy một người đàn ông giàu có về vật chất . Em chỉ muốn lấy một người gia cảnh cũng như em , và cùng quê với em thôi " . Và kể từ đó , mọi sự tự tin về vật chất của tôi hình như tiêu tan đi hết ,và cho đến bây giờ tôi vẫn k hiểu , đấy là cô ta ... dìm hàng , hay là suy nghĩ thật của cô ấy ?

Bạn thấy đấy ,việc loại bỏ đi những ưu điểm mà đối phương cao ngạo vì nó , nói khó thì không phải khó , nói dễ cũng chẳng phải dễ .Chẳng qua có tự bạn động não suy nghĩ hay không mà thôi .

P/S : Gái nào khi buồn mà gọi trai để tâm sự thì trai " bị " ******* thường có nhiều cơ hội .
  5. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1/ Nếu đã ở gần nhà gái thì bốc máy lên mà alo , việc gì mà phải nhắn tin ? Hay là không dám nhấc máy alo ?

2/ Đi công tác thì sao mà phốt ?Chỉ sợ là ở nhà ngáp ruồi k có việc gì để làm chứ đi công việc thì sao mà phốt ? Thế bạn công tác ở đâu , xa không , nơi công tác có gì đặc sản không , có cái gì đẹp không ( đẹp nhưng không được cầu kì , độ sộ ) , mua về rồi tặng cho gái .

Đấy , cứ tiến từng bước nhỏ một . Khi nào xoắn quá thì lên đây update tình hình cho mọi người xem . Chứ đừng có kiểu dội bomb tin nhắn mà gái hoảng .
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Thợ săn chuyên nghiệp thì ban đầu mới là thằng ... bắt rắn , bắn thỏ v..v Sau này mới mài dao , luyện võ đi săn thú lớn . Chứ tự nhiên bảo một đứa mới vào nghề thợ săn đi săn mãnh hổ thì quá tội ..." thiết đầu công" vào vách đá .

Gà thì chọn ca nào dễ dễ mà đẽo , hiểu được tâm lý gái thì bắt đầu đẽo những cây to hơn . Cứ như thế là giỏi lúc nào không biết .
  6. trananh1410

Có bác ạ. Em cũng định tặng gái cái gì đấy. Và cũng định sau lần gặp mặt đầu tiên xem thái độ gái thế nào thì sẽ tặng. Không cuộc gặp đầu gái đã chán rồi mà mình tặng quà nữa thì xoắn quẩy gái quá ạ!~X
  7. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Ca của chú chưa có gì nhiều để mà tích phân cả. Anh tóm gọn mấy cái gạch đầu dòng như sau:
    - Thứ nhất chú quá sa đà vào thế giới ảo chat chit, sms mà ko chịu đầu tư vào thực tế. Lẽ ra quen rồi, có số phone rồi thì sau vài tin khởi động là alo rủ gái đi chơi được rồi.
    - Thứ 2 cái chuyện rủ đi gặp ngoài đời đã diễn ra nếu như chú khéo léo+ hài hước 1 tý. Gái bảo bị tự kỷ thì chú có thể chém: "ông nội anh chuyên điều trị khoản này, anh học mót được vài chiêu:
    1. Em ra chạy bộ 10 vòng quanh sân cho anh.
    2. Hít thật sâu bằng mũi, thở ra bằng miệng.
    3. Uống 1 ly trà chanh.
    Đó chỉ là biện pháp chữa cháy, muốn hết bệnh chiều nay đến quán X anh kê đơn cho, nhớ mang tiền thù lao hậu hĩ^^" gặp được lần đầu chú chém khá thì sẽ dễ dàng có lần sau, sau nữa và thế là chú đã lôi gái ra được khỏi thế giới ảo, tiến thêm được một bước quan trọng.
    - Thứ 3 cái khoản chú đi xa thì có gì phải xoắn, alo bảo gái "anh đang Đà Lạt du hý, có muốn gửi gắm gì ko em?" khi về ghé mua cái nhà rông hay khăn quàng cổ... Về đến nhà ới gái ra mà quàng vào cổ nó.
    Mà chú phải bỏ ngay cái tật bỏ bom gái bằng đt, gọi ko nghe thì nt, nt ko rep lại gọi... Thế này là Vứt!
    Gymer thích bài này.
  8. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Anh thấy Hun thập thò trong topic. thôi thì liếm đit chú Đau hộ anh cái.

A còng chú Đau: Cái dòng đo đỏ là chú định chơi anh đấy à? Nếu vậy thì nghĩ lại đi!
  9. hanhtrinhchinhphuc

hanhtrinhchinhphuc Thành viên mới

Ca này mình nghĩ là thất bại, những cứ thử cho lên trình.

Thất bại là do như TheDoEm nói, thợ săn chuyên nghiệp phải từ từ mà lên, ca này gái đã có bồ, học về tâm lý, cách nói chuyện cũng khéo léo biết thử Gà,...Còn bác thì có vẻ vẫn đang tập tành đi săn.

Những bác trên nói đều đúng, bác phải xác định được những cái đó thì mới bước tiếp được:
    - Dẹp tư tưởng gái đẹp gái lung linh.
    - Luyện cho tâm lý vững hơn nữa, chưa gì đã xoắn khủng bố tn thì không được.
    - Luyện chém gió hài hước vào, cái này tưởng khó nhưng không khó, chịu khó rèn luyện, lúc đầu nhảm nhảm dần cũng tốt lên.
  10. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

công bằng :)) ở trong này có nhiều câu cũng hay như câu bọn gà thường nhầm lẫn giữa nguyên nhân và kết quả. cố lên phân tích nhiều vào các chú sẽ thấy trên đời này chẳng có gì tự nhiên nó như thế