1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ba phương tám hướng các thầy về giải hạn giúp em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi trananh1410, 17/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trananh1410

trananh1410 Thành viên mới

Thanks bác! hix. ý bác là nó đang làm hàng với em ạ?
    Em cũng thấy nó làm hàng kinh. Ví như hôm qua em nó bảo: Mình vừa muối ít sung. Ngon lắm. Bạn ăn cùng mình nhé. hix. nghe chuối nhưng dễ thương vãi:-":-":-"
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Thanks bác bậc tiền bối. Khó đăng nhập quá nên em không vào sớm cảm ơn các bác được ạ. Mà em tìm hiểu thì các bác toàn ẩn danh. Mong các sư phụ cho tí hình ảnh, thông tin để anh em ra ngõ có gặp thì còn chào và mời ly nước.
    Em báo cáo tình hình mấy hôm nay như thế này ạ! gần như đang ở tư thế vờn... hix! Tối qua cáo nhắn tin hỏi nhưng em đang bực mình tí nên có trả lời cộc lốc thế là em nó bảo không làm phiền nữa, rồi em nhắn nhưng không thấy nhắn lại. Tối nay nói chuyện đc 30p thì máy em hết pin sau đó 30p thì thấy cáo nhắn 1 tin. Em để đấy khoảng 1h sau thì nhắn lại. Đại loại là máy hết pin nên không biết, và chúc ngủ ngon luôn.
    Cái vụ tặng quà em mở lời rồi và cáo có vẻ thích. Em định tuần sau về solo gặp mặt xem thế nào
  2. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Nên nói ít thôi và chỉ nên hành động.
    Nhắn tin hay chém gió trực diện cũng vậy. Nói nhiều, nói dai chỉ tổ bộc lộ thêm cái Dại. Trừ khi các chú là hàng cao thủ chém gió thượng thừa miệng dẻo như kẹo kéo, trơn như bôi mỡ.
    Thông thường những thằng đẹp trai, bề ngoài có sức hút thì cho dù có nói một câu nhạt thếch, gái nó vẫn cho là hài hước, có duyên. Bởi vì gái nó nhìn vào cái thân hình đẹp của trai để đánh giá câu nói đó. Những thằng ví dày, xe xịn... Thì lời nó phát ra gái sẽ cho rằng là có lý, hay ho bởi vì gái nó nhìn vào cái iphone, SH... Để đánh giá lời nói đó... Tựu chung lại khi ta có những thứ trời cho như đẹp zai, khoai to hay phụ kiện, trang thiết bị hiện đại: nhà giàu, xe xịn... Thì lời nói của ta vốn đã có trọng lượng nhất định.
    Cứ hình dung là 2 thằng cùng là 1 đòn. Nhưng một thằng nội lực bình thường, còn một thằng nội công thâm hậu toát ra từ cơ thể đã đủ khiến đối thủ phải e sợ, nể nang vài phần.
    ==> Vì vậy nếu như ko có/có ít những thứ trời cho sẵn như điển trai, menlỳ hay phụ kiện hoành tráng, tiền đè chết người hoặc là dẻo mồm... Thì nên nói ít thôi. Ít nhưng mang chất lượng ISO! Đã nói câu nào là chính xác câu đó. Tất nhiên vẫn cần hài hước, vui vẻ nhưng nếu Quá thì sẽ hóa vô duyên, đùa cợt đúng lúc đúng nơi mang lại niềm vui, nụ cười cho ta và gái. Gái nó hỏi những gì nó ko biết mà ta biết thể hiện sự từng trải, kiến thức sâu xa của ta khiến gái nể phục. Nói cho lắm mà chả đâu vào đâu chỉ tổ tốn thời gian, lòi ra bao nhiêu nhược điểm, tật xấu làm gái nó thêm coi thường!
    Do đó nhắn tin cũng nhắn ít thôi, nói chém ko hay thì nói vừa vừa thôi. Đi chơi mà cả 2 vui vẻ thì mới nên đi.
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn này càng lớn, có vẻ càng tự tin nhỉ. Nhưng có phải vì thế mà thiếu đi mất cái cảm xúc không?:P
    Đoạn 1 không có ý kiến gì.
    Đoạn 2 thì...ở đâu ra cái hành động dứt khoát và tay trên thế. Cứ ngồi đấy mà chờ nhá.
    Đoạn 3: Quan tâm thì phải tỏ ra quan tâm, chứ tỏ ra không quan tâm là thế nào? Ở đời nhiều khi người ta không cần, mà mình vẫn cứ cần, thế mới buồn cười. ( cả trai lẫn gái nhé).
    Nói đi nói lại thì xưa nay mình vẫn nghĩ cái gì đến sẽ đến, số nó thế nào sẽ thế. Chả cố được đâu. Có cố rồi không phải số thì cũng chia tay thôi. Nên tìm cho mình một người phù hợp và phù hợp với mình, chứ không phải là tìm một người mình nhìn thấy, thích thế thôi mà chả hiểu quái gì. Cứ cố nhiều, mất thời gian, mệt mỏi, rồi trong mấy năm mà đổi đến cả chục em người yêu thì cũng mệt đấy. Đặc biệt như quan điểm của bạn @TheDoEm về người yêu và vợ, phải vậy không nhỉ?>:D<
  4. nickhh

nickhh Thành viên quen thuộc

Chiến chiếm đc gái , xong cái cảm giác đạt được ấy không dài được lâu , đến một ngày tự mâu thuẫn " Lúc xưa mình tán nó thế mà nó bỏ cả thằng ng yêu theo mình , liệu mình có là thằng kế tiếp ko ?" :D haha
  5. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Bại ơi, mấy cái đó trong bí kíp đấy! Ko đọc nên chắc ko biết phải ko? Dám cãi đài hả? [:D]
  6. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

chú suy nghỉ lệch lạc quá, tại sao lại để 1 h sau nt, đại loại là máy hết pin nên không biết, các chú trên này có chung 1 điểm là mắc bệnh víp hết, nên k tán được gái đâu
  7. ke_chien_bai

Không đọc nhưng vẫn biết bí kíp nó kiểu thế.
    Nhưng vấn đề là không nghĩ bạn @TheDoEm lại có quan niệm thế.:P
  8. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

TheDoEm không phủ nhận việc mình đọc bí kíp , nó bắt nguần từ tâm lý tò mò mà ra . Vậy nên TheDoEm có đọc nhưng không học .

Việc " bơ đi " , nếu xét về kết quả thì có phần giống với bí kíp , nhưng nguyên nhân dẫn đến hành động đó thì lại là khác . Cũng như vết thâm trên quả táo , nguyên nhân có thể do để lâu ngày nên nó hỏng , hoặc cũng có thể do người ta thiếu cẩn trọng để rồi đánh rơi .

TheDoEm quan niệm ...

Sâu xa của sự quan tâm chân thành bắt nguần từ suy nghĩ mang tính chất ... thiện chí , đó là một điều đáng quý và dĩ nhiên là phải được mỗi người trân trọng . Nhưng thực tế thì không phải ai cũng biết trân trọng điều đó ,nhiều khi , người được quan tâm phản kháng lại để cho người quan tâm bị tổn thương và đau khố . Đó quả là một điều không hay , khi mà lòng thiện chí lại được đền đáp lại một cách đầy ác ý và thiếu tinh tế ( chú ý là quan tâm đúng mực nhé , chứ k phải kiểu dội bomb tin nhắn như chủ Topic ) .

Sự quan tâm cũng như một viên ngọc chưa được mài rũa . Người ít trải thì quan tâm vụng về , sự quan tâm còn nhiều tạp chất , người từng trải thì quan tâm tinh tế , sự quan tâm như một viên ngọc sáng ngời . Nhưng đã là ngọc thì luôn là quý báu , TheDoEm luôn biết chọn người để trao , đối với những kẻ không biết trân trọng nó , không hiểu được giá trị của nó thì mãi mãi TheDoEm không trao cho viên ngọc này . ( trừ khi người đó là ân nhân của mình ) .

Xét về mặt tâm lý ...
    Con cá mất mới là con cá to . Chỉ khi người ta không nhận thêm được sự quan tâm nữa thì mới bắt đầu biết quý trọng nó . Đây chính là thời điểm mà ta cần phải trở lại . Sự quan tâm trở nên tinh tế hơn , đúng lúc đúng chỗ hơn , và người nhận được sự quan tâm mới biết trân trọng nó hơn . Còn nếu không dãn ra một thời gian , vẫn vứt đi sự quan tâm của mình như một thứ thừa thãi thì mãi mãi đối phương không biết trân trọng .

Đó là lý do tại sao phải " bơ đi " mà TheDoEm đưa ra .
  9. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Bại cãi nhau với cái thằng Thedoem chuyện đẽo gọt làm gì, thằng đấy nó vẫn còn trai tân :)) . Nó là cái thằng dởm đời , đỏm dáng, diêm dúa nhất ở cái ttvnol này đấy. Nói nhiều với nó lây bệnh. [-X
  10. ke_chien_bai

Nhưng nó lại có điểm chung với bạn KCB. :P
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Nhìn chung là thế nhưng không hẳn là như thế. Người ta vẫn cứ quý trọng, kể cả có dãn hay không. Có điều, họ không thể cho đi cái mà ta muốn, vậy thôi.
    Hoặc là, người ta chẳng quý trọng- nên chuyện dãn hay co cũng chả có ảnh hưởng gì. Tất nhiên, không nên trao sự quan tâm cho thể loại này.:P
    Nên: bơ đi thực ra...cũng chả có ý nghĩa gì.