1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ba phương tám hướng các thầy về giải hạn giúp em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi trananh1410, 17/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Cái thằng @thedoem này mà là gái thật, thì chắc anh yêu nó mất. :x . Tiếc cái nó lại là giai, thành ra có lần suýt nữa thì nó làm anh ọe ra laptop. Giờ lười nói lắm, nhưng nếu nó mà mò vào đây ý kiến, ý cò thì anh sẽ nói lại đầy đủ.
  2. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Anh trai thấy bạn TheDoEm giống con gái ở điểm nào thế >.<. Em gái thấy bạn ấy giống con trai thế cơ mà ~X
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đầu óc bạn phimkhach thỉnh thoảng loạn tí em ạ.:P
  4. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Uhm thì thôi, ko giống trai cũng chẳng giống gái vậy :))
  5. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chưa hẳn . Vẫn là tâm lý " con cá mất là con cá to " . Thực tế thì em thấy rất nhiều cô có cảm giác tiếc nuối khi mà đối phương không còn dành sự ưu ái , quan tâm đến mình nữa . Và sau này không chịu đựng được thì nhấc máy liên lạc .

Khi họ có được cái họ muốn một cách dễ dàng thì họ chẳng biết quý trọng , đến lúc không còn nữa thì họ mới tiếc nuối . Và lúc họ thấy tiếc nuối thì cũng là lúc cá nhân TheDoEm cho họ thấy được giá trị của sự quan tâm
  6. trananh1410

trananh1410 Thành viên mới

Thanks các bác đã quá cố chống gậy ghé vào thăm cái nhà tồi tàn của em. Bản thân cũng thấy cảm tạ lắm lắm.!
    Tình hình em xin ắp đết cái mới như thế này ạ. Em nó có nói em là người ích kỷ, đại loại là không quan tâm đến em nó nhiều lắm. Nhưng lúc chiều nay em cố gắng về để gặp em nó. Ai ngờ nó cho câu. Tối nay bân. Em cú quá có bực dọc mấy câu. Lúc tối gọi điện thấy nhạt nhẽo quá nên em next. Thế là em nó phun sương luôn. đại loại là: Đã chán thì quên luôn đi. Haiz!. Từ tối đến giờ em cấu véo mấy tin mà chả thấy gì. Có vẻ ban căng ạ.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Thanks bác. Chính xác ạ. chả biết đằng nào. Cái thằng em cũng đang chán. manly thì không. phụ kiện đính kèm thì toàn madein China[:D][:D][:D] Chả thấy mình có gì. Có chăng là cố tìm hiểu xem gái nó thế nào rồi đong đưa.
    Thanks bác. Chính xác ạ. chả biết đằng nào. Cái thằng em cũng đang chán. manly thì không. phụ kiện đính kèm thì toàn madein China[:D][:D][:D] Chả thấy mình có gì. Có chăng là cố tìm hiểu xem gái nó thế nào rồi đong đưa.
    haiz. Vâng. Em làm hàng để cho em nó thấy cay cú. cho nó đỡ nhàm chán, không nhầm lẫn em với mấy con gà ........giống em[:D][:D][:D]
  7. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Ngoài đường hết mái cho chú đơm rồi hay sao mà chú cứ loay hoay với con mái đó thế ?

Chú tự cảm thấy bản thân chú chẳng có gì thì chú hãy đẽo gái theo tư tưởng chẳng có gì để mất .Nhưng đó chỉ là một nửa của sách đẽo.

Ok, cứ cho là không phải gái nào cũng ham giàu (đúng cả cho gái nhà giàu lẫn gái nhà nghèo) ,mái nào cũng ham đẹp .Nên chú vẫn hàng ngày có thể hát Bài ca hy vọng, nếu như chú biết đá bóng giỏi ,bắn súng hai tay ,bổ quay cực tít.....hay nhìn mặt đã thấy buồn cười như thằng Hiệp gà ,hoặc nổ giỏi như thầy mo Khổng minh tiên sư .
    Mấy mảng thuộc về nội công kia mà chú cũng thiếu thì anh e để đẽo được gái lacostè nhất làng hay gái ế chổng vó lên giời cũng là khó đối với chú .

Mà anh nói thật với chú và các gà ở đây là cái cảm giác chiến thắng khi đẽo được gái cũng phù phiếm như tá lả quỳ .
    Vì cuối cùng thì hoặc là nhặt được vợ về nhà ,hoặc là xếp hình-chia tay, rồi lại xếp hình-chia tay.......vòng quay như thế .
    Cái thực tế là bảng tổng sắp xếp hình của các chú đến khi có vợ là bao nhiêu gái ,và bao nhiêu là chia tay trong hòa bình ?Đó mới là cái được của đời thợ săn không dài.
  8. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Thứ nhất: Gái nó nói "anh ko quan tâm nhiều đến em" là muốn thử đo độ xoắn của chú với nó đến đâu rồi, đồng thời mời gọi, thách thức chú tăng tốc. Nhưng khi chú làm theo đúng ý muốn của gái: về sớm, rủ gái đi chơi hay đại loại trả lời gái "anh rất quan tâm đến em mà" thì gái sẽ dội cho chú gáo nước lạnh "em bận, ko đi với anh được". Cách ứng xử hợp lý trong TH như này là khi đang nt/đang nc với gái thì cứ tl "có chứ, anh đang nt/đang nc với e nè" thế là được, ko cần thiết phải bỏ dở cv hay cuộc vui để về đổi lấy gáo nước lạnh là sự từ chối của gái.
    Thứ 2: rủ đi chơi mà gái phun vào mặt "em bận" chú tỏ thái độ a cay, chim cú bực dọc hay năn nỉ gái thay đổi quyết định... Đều là sai lầm! Điều đó chỉ nói lên mọi thú vui đời người của chú đều phụ thuộc vào gái. Cách xử lý đúng trong TH bị gái từ chối: tìm ngay gái khác rủ rê chơi bời để giải tỏa tâm lý thèm hơi gái hoặc alo đồng đội đi làm vại bia, cút rượu cho khuây khỏa... Cứ như việc chú bị nghiện thuốc lá Jed (gái chú thèm) nhưng tạm thời hết Jed thì chú hút tạm ngựa trắng, mèo... (gái khá,thú vui khác) sẽ tạm đỡ đi cơn ghiền.
    P/s mà sao bọn anh càng viết chi tiết các chú càng lú thế?
    anh thấy ít khi bác đại bàng cmt 2 lần trong 1 topic. Ca của chú bác ấy nhiệt tình hơn đấy. Làm ăn cho coi được.
  9. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1/ Thế trả lời gái chưa , trả lời thế nào ? Theo tôi , lúc đấy cần bình tĩnh và thản nhiên nói rằng ( hoặc trả lời tin nhắn ) :

"Anh vẫn quan tâm đến em , nhưng anh sợ rằng mình đặt sự quan tâm đó không đúng người . Đôi khi anh nhắn tin hỏi thăm em nhưng những tin nhắn của anh cứ như hòn đá ném xuống giếng sâu vậy , vô vọng trong chờ đợi . "

2/ Đừng bực dọc mà phun vào mặt gái . Như vậy tạo tâm lý phản kháng của gái với bạn . Lúc đấy bạn cứ thản nhiên mà cúp máy , hẹn một dịp khác . Gái thích một thằng đàn ông điềm đạm mà quyết đoát hơn là một gã con trai không biết kiềm chế cảm xúc .

3/ Vẫn không rút được kinh nghiệm " dội bomb tin nhắn " . Tôi sợ rằng , vẫn với tình trạng không rút kinh nghiệm thế này thì bạn không qua nổi vụ này ... và các vụ sau .
  10. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đỏ đỏ: Tâm lý không phải của chỉ các cô, mà của con người nói chung- Sẽ cảm thấy buồn hoặc thiếu khi một người từng quan tâm đến mình, không còn quan tâm nữa.
    NHƯNG
    Cái chuyện vì thiếu sự quan tâm mà không chịu được nhấc máy liên lạc thì không nhiều đâu em. Vì họ còn những mối quan tâm khác nữa.