1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ba phương tám hướng các thầy về giải hạn giúp em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi trananh1410, 17/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trananh1410

trananh1410 Thành viên mới

Sao bác cứ khuyến khích em bỏ em nó thế nhỉ. Đang câu kéo mãi không được
  2. Fixed

Fixed Thành viên mới

A sửa lại bài vấn của bác Đại bàng tí cho chú chủ top dễ hiểu
    Chú mà chưa xúc tiến lần đầu tiên đi chơi với gái thì có Thánh mới vấn được cho chú
  3. tienvatinhzzzz

tienvatinhzzzz Thành viên mới

ngu, nt da roi moi ru di choi dc
  4. trananh1410

Hix.!!! Bẩm các huynh. lâu nay em cũng đang tiến tới với gái nhưng mà do mắc một vài lỗi kỹ thuật nho nhỏ mà các đại huynh đã cảnh cáo nên em chưa dám post tiếp sợ các đại huynh lại.........chửi!!!
    Tình hình là em đã về và gặp gái nó và trong mấy ngày này em luôn gặp gái và cùng gái vui đùa. rất vui
    Hôm kia em và gái có đi chơi xa, em đèo gái cùng nói chuyên và đùa nghịch về đủ thứ chuyện. Gái tỏ ra rất vui. Dường như gái quên hết mọi chuyện lúc đấy. nhưng có một chuyện em để ý là những lúc vui đấy gái vẫn nhận và nhắn tin với đứa khác. Em đã trải qua cái cảm giác lừa đảo này. (Khi vui thì lại nghĩ đến đứa quan trọng trong lòng mình ) nên em thấy mình như con gà trong cuộc vui của gái. Còn đứa trong tin nhắn mới là cái gì đấy trong lòng cáo. hix
    Lúc chiều hôm đấy em có tò mò xem máy của cáo thì thấy những tin nhắn của cáo với đứa khác nội dung là quan tâm đến nhau lắm và em xem danh bạ thì cái số đấy là số đầu tiên trong danh bạ và biểu hiện bằng một hình người đặc biệt. Có nghĩa rằng cáo rất hay nhăn tin và nói chuyện với nó.
    về sau thì em điên tiết và muốn cáo nói rõ ràng mọi chuyện. Em nói rằng em rất ghét người ảo tưởng về tình cảm của người khác (đó là em nói ghét em đã ảo tưởng về tình cảm của gái) và rất ghét người không thành thật trong tình cảm ( ý em nói gái)
    Sau đó gái có nói này nói kia nhưng em bảo rằng không nên nói một chuyện gì cả và lúc đấy đã muộn tầm 9h tối và đang ngồi với bạn em. Nó có ý mời ở lại và gái cũng muốn thế nhưng em nhất quyết đòi về dù từ đấy về nhà cách 100km. và trên đường về em nói rằng sau ngày hôm nay sẽ quên hết và coi như chưa từng quen. Còn những kỷ niệm trước đấy thì coi như những người bạn xã giao, gặp và nói chuyện rất vui.
    Lúc sau em nói rõ lý do là em đã đọc tin nhắn của gái và cho gái biết rằng khi đang vui mà gái nhắn tin với đứa khác thì em chả có ý nghĩa gì trong lòng gái.
    Gái tát em 2 cái và bật khóc nức nở. hix.
    Đi một đoạn xa nữa thì em dừng lại hút thuốc và nghỉ. Em có ôm và hun hít chút nhưng gái đẩy ra và phản ứng mạnh mẽ, dứt khoát và quyết liệt. Em cảm nhận lúc đấy gái không có một chút tình cảm và rung động nào đối với em cả.
    Sau đó về đến nhà. Có nói chuyện một lúc thì gái nói rằng gái thích người tính cách như em. (Dù cái tính cách này có cái là em lừa hàng).
    Hôm sau nói chuyện thì gái bảo rằng vì không tin là em yêu gái thật lòng. Em có đề cập đến chuyện yêu một ai đó và giữ trong lòng, kể một chuyện em đã từng trải qua nội dung là tình dang dở nên mới đẹp còn sự thật nếu nó không dang dở thì.... nó chả ra cái hồn gì đâu. Sau đó gái nói (hay chữa cháy) rằng không phải gái đau buồn vì tình yêu dang dở hay mơ mộng một ai đó mà vì một tổn thương trong tâm hồn.
    Haiz. Em nghĩ gái đang nói dối vì lúc em hỏi về cái thằng mà gái nhắn tin là ai, như thế nào. Nếu được thì em chúc mừng nhưng gái nhất quyết không nói. Và khi em bảo rằng đã đọc tin nhắn của gái và hỏi tiếp thằng đấy như thế nào, ra sao thì gái tát em xong bật khóc. Lúc đấy em lại gần và ôm gái nhưng gái đẩy ra và cứ đứng khóc một mình.
    Phải nói thêm là gái là một người ít tiếp xúc, giao lưu với mọi người, sống nội tâm và lãng mạn
    Em chả biết nên quyt out gái hay là tiếp tục nói lời yêu hoặc đong đưa bình thường và cho gái thời gian để gái quên thằng kia. Em nghĩ hiện tại gái không có ai vì em điều tra và tìm hiểu thì không thấy con gà nào mon men ở gần gái và bình thường buổi tối nhắn tin, gọi điện với gái thì bao giờ cũng hàng tiếng đồng hồ và không thấy gái bận việc gì hay đi đâu.
    Tình hình là như vậy rất mong các đại huynh gỡ hộ em cái mớ bòng bong này. Gái này là như thế nào, coi em là gì? và bước tiến tới để ra khỏi cái mê cung này là gì. Nên out để gái ôm cái hình bóng kia hay tiếp tục chiến đấu ạ!!
  5. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

khiếp, gọi điện gì mà đến 1 -2 tiếng mỗi lần thế. Nói chuyện chắc cũng phải siêu lắm thì mới nói được nhiều như thế. Hồi người yêu mình tán mình ngày nào cũng gặp nhau, còn gọi điện chủ yếu chỉ để nói: anh đến rồi, em ra đầu ngõ đi. Hiếm hoi lắm thì được vài lần hỏi han tán gẫu nhưng cũng ko quá chục phút. Bạn chủ topic này cũng thuộc dạng biết gợi chuyện để nói đấy, bạn phải chuyển thành gặp gỡ nhiều hơn đi mới tìm hiểu được liệu cô này có tình cảm với mình hay ko chứ, hoặc chí ít cũng là biết thêm về con người cô ta. Nói chuyện đt thì biết thế quái nào đc
  6. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Anh chả biết chú có bịa chuyện, ko thì gái chú thuộc dạng hâm hấp!
    Đọc trộm tin nhắn, lục lọi đt của gái là sai lầm thứ nhất
    Hoành họe gái trong khi chú chưa là cái quái gì trong mắt gái là thứ 2 (Tất nhiên là chú có quyền khó chịu, bực bội vì gái đi đú với mình mà vẫn cứ phóng tình qua sms với thằng khác, chứng tỏ nó ko coi chú chả ra mẹ gì), nhưng cách cư xử đúng phải là bỏ về dứt khoat ko cần nói năng mẹ gì, để lân sau gái nó biết tôn trọng chú một tý, chứ ko phải như chú đã làm.
    Cái đoạn đỏ ở trên chú làm bọn anh thất vọng ghê ghớm,lọ mọ gõ ra cả đống cuối cùng cũng chả có tác dụng gì, thôi anh phắn!

7. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nói chung bệnh của các gà là xoắn thôi,phải luôn giữ cái đầu lạnh,không là ăn chưởng ngay :), may mà thằng em này sắp thoát khỏi cái cảnh này :)
  8. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Chú thoát nhanh lên còn đi giúp các gà. Lứa kế cận anh thấy có chú với chú nobita và 1,2 chú nữa là bắt đầu ổn ổn rồi. [-X
  9. trananh1410

Nói chung em cũng khó hiểu. Hix. Có lẽ phải thời gian nữa mới biết cái thằng cuộc đời thực tế là thế nào. Nhưng hiện tại em lại đi xa. Chán. Còn gái thì lúc nào cũng một đống gà bên cạnh. Cảm thấy bất an quá. hixx!!!
    Gái có vẻ nội tâm khó hiểu. Lúc ở bên cạnh em thì vui quên trời đất. nhưng như em nói. Dường như gái vẫn cay cú về một mối tình dang dở hay đang nhớ về một ai đó. lúc thì nói cũng thích thích em và nói đại ý là ty đến nhanh quá thì cũng nhanh đi và muốn em cứ.... theo đuổi tiếp~X~X~X. hại não cái vụ này quá:((:((:((
  10. trananh1410

Haiz! do chủ quan mà em nghĩ oan cho em nó. Hôm nọ em nó khóc vì em nghĩ oan cho em nó là đứa chả ra gì... rồi em đay nghiến...em coi thường em nó. Haiz. thành thật xin lỗi em nó và các bác.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Cái vụ này 2 đứa vẫn đang lừa tình @*&... còn tính cách cụ thể, hợp tan như thế nào thì chưa rõ. Nhưng em cảm thấy hơi xuôi xuôi rồi. Chân thành cảm ơn các bác. Có thể nói một phần không nhỏ nhờ theo dõi cái toppic này mà em ngỡ và ngờ ra nhiều điều. Các đại ca uyên thâm tình trường, am hiểu cuộc sống luôn có những cái nhìn sắc sảo, hài hước. Rất mong toppic sẽ là một nơi giao lưu, hỏi đáp.... Một web chuyên nghiệp và đứng đầu về lĩnh vực này. Em xin có chút mong mỏi. Các đại ka hợp sức để toppic là một nơi in đậm dấu ấn của mỗi người từng ghé thăm. Chứ dạo này em thấy các bác đá nhau nhiều quá. Haiz!