1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bắc Giang ơi - cái nhìn của một người nhiều năm xa xứ

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi TucCau, 19/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

bác có thể giải thích rõ một chút không zị
  2. Nguyennghiem

Nguyennghiem Thành viên mới

Ai, ai nhặng xị? hoạ chăng có mỗi bác Túc cầu .
    Cái chuyện Bắc giang vắng vẻ, ai cũng biết, cho nên đừng có mà A, Ô, sao Bắc giang vắng hơn Hà nội, financier nhé, so sánh thế người ta cười cho .
    Còn nữa, cái sự vắng vẻ ở Bắc giang có cái gì lạ đâu mà bác Túc cầu phải nhặng xị? Bác xa xứ đã lâu, khi quay về quê hương vẫn thế, thì có gì là lạ, khi nào nó thay đổi đến chóng mặt, đến nỗi bác không nhận ra thì lúc ấy hẵng ngạc nhiên.
    Thực ra cái chuyện vắng nó chưa hẳn là đã thanh bình, các bác các chú đừng có gộp 2 cái đấy vào với nhau. Bác cứ thấy đường phố Bắc giang văng vắng, lang thang tìm cảnh đẹp chụp ảnh, vô phúc có thằng nghiện nào nó cầm dao xin đểu cái máy ảnh, lúc đấy có khi bác bù lu bù loa lên là Bắc giang vắng thì có vắng, nhưng mà éo thanh bình.
    Cho nên, cái ý kiến hạn hẹp và chủ quan của một cá nhân (của bác Túc cầu) và cái bài dài ngoằng của chú financier kia là thừa, em thấy quá thừa, vì nói toàn những điều mà hỏi đứa cháu học lớp 1 của em cũng biết.
    Chẳng hạn, khi đang viết bài này, em gọi nó ra hỏi : BG vắng hay HN vắng?, Nó trả lời : Bắc giang. Bắc giang nếu tách tỉnh sẽ đông hơn hay vắng hơn? Nó trả lời : Vắng hơn. Thế Bắc giang vắng thế cháu có thấy lạ gì không? Nó trả lời : Dạ không
    Đấy, nói chung chả có gì để mà nhặng xị lên cả
  3. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

"Vừa ngố vừa nhặng xị"
  4. thefinancier

thefinancier Thành viên mới

chết cái bác Nguyễn Nghiêm này làm bài văn nghị luận gì mà cứ loanh quanh một hồi đọc vẫn chẳng hiểu được bác muốn chứng minh cái gì. Lại thêm cả bác Thao nói thêm mới hay chứ, cũng chẳng biết là bác nói ai nữa. Cám ơn các bác rất nhiệt tình với diễn đàn, bài các bác hôm nào em cũng thấy cũng đọc nhưng văn của các bác lần này xem chừng chưa được hay lắm
  5. thefinancier

thefinancier Thành viên mới

Ai, ai nhặng xị? hoạ chăng có mỗi bác Túc cầu .
    Cái chuyện Bắc giang vắng vẻ, ai cũng biết, cho nên đừng có mà A, Ô, sao Bắc giang vắng hơn Hà nội, financier nhé, so sánh thế người ta cười cho .
    Còn nữa, cái sự vắng vẻ ở Bắc giang có cái gì lạ đâu mà bác Túc cầu phải nhặng xị? Bác xa xứ đã lâu, khi quay về quê hương vẫn thế, thì có gì là lạ, khi nào nó thay đổi đến chóng mặt, đến nỗi bác không nhận ra thì lúc ấy hẵng ngạc nhiên.
    Thực ra cái chuyện vắng nó chưa hẳn là đã thanh bình, các bác các chú đừng có gộp 2 cái đấy vào với nhau. Bác cứ thấy đường phố Bắc giang văng vắng, lang thang tìm cảnh đẹp chụp ảnh, vô phúc có thằng nghiện nào nó cầm dao xin đểu cái máy ảnh, lúc đấy có khi bác bù lu bù loa lên là Bắc giang vắng thì có vắng, nhưng mà éo thanh bình.
    Cho nên, cái ý kiến hạn hẹp và chủ quan của một cá nhân (của bác Túc cầu) và cái bài dài ngoằng của chú financier kia là thừa, em thấy quá thừa, vì nói toàn những điều mà hỏi đứa cháu học lớp 1 của em cũng biết.
    Chẳng hạn, khi đang viết bài này, em gọi nó ra hỏi : BG vắng hay HN vắng?, Nó trả lời : Bắc giang. Bắc giang nếu tách tỉnh sẽ đông hơn hay vắng hơn? Nó trả lời : Vắng hơn. Thế Bắc giang vắng thế cháu có thấy lạ gì không? Nó trả lời : Dạ không
    Đấy, nói chung chả có gì để mà nhặng xị lên cả
    [/quote]
    chết cái bác Nguyễn Nghiêm này làm bài văn nghị luận gì mà cứ loanh quanh một hồi đọc vẫn chẳng hiểu được bác muốn chứng minh cái gì. Lại thêm cả bác Thao nói thêm mới hay chứ, cũng chẳng biết là bác nói ai nữa. Cám ơn các bác rất nhiệt tình với diễn đàn, bài các bác hôm nào em cũng thấy cũng đọc nhưng văn của các bác lần này xem chừng chưa được hay lắm
    [/quote]
    Các bác đừng giận nhé, hì hì
  6. nothing_00

nothing_00 Thành viên mới

7. octron1804

octron1804 Thành viên mới

8. tranglq

tranglq Thành viên mới

bác này chọn lúc để chụp ảnh "khéo" ghê! mùa hè thì ma nào tới trường cơ chứ! lại chộp vào cái tầm nắng vỡ đầu! Lại chọn toàn đường vắng để chộp nên nó thế! cứ như mung1 tết í
  9. baby_lity

baby_lity Thành viên mới

Càng nhìn ảnh càng thấy yêu BG lắm í,đó là cảm nhận của em về BG_yên bình_thương yêu mặc dù chưa từng đặt chân đến và nó cũng không còn là của mình
  10. TucCau

TucCau Thành viên mới

Oạch!
    Loay hoay có nhát mà giờ tự dưng tớ lại thành người làm nhặng xị lên à? Oan ghê cơ! Muốn nói về sự tĩnh lặng (của BG) mà thế nào lại hóa ra kẻ gây mất trật tự. Mà tớ có AH!!! hay OH!!! gì đâu nhể.
    Mới phát biểu tí í kiến cá nhân đã bị quân ta dập te tua thế này - chắc từ giờ chả dám lên đây bi bô nữa roài.