1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bắc Giang ơi - cái nhìn của một người nhiều năm xa xứ

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi TucCau, 19/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenha85bg

nguyenha85bg Thành viên mới

Tự dưng hum nay tìm thấy topic mừng húm
    Mới đi vài tháng mà cũng thấy nhớ òi
    Bắc Giang đúng là yên bình hơn, Tp cũng nhỏ nữa
    nhưng mà ko phải lúc nào cũng vắng, tuỳ từng lúc
    Chẳng hạn tối thứ 6 thứ 7 đạp xe đi chơi thỉnh thoảng lại nhìn thấy các em xinh gần chít, các pác lại hay ra đài tưởng niệm tập thể dục nữa.
  2. nhina84

nhina84 Thành viên quen thuộc

iem này có vẻ kết con gái BG nhỉ? Chắc chít iem nào Bg rùi đây!
  3. nguyenha85bg

nguyenha85bg Thành viên mới

[/quote]
    Muốn lém mà hok đc
    chỉ dám nhìn các em xinh xinh thui
    BG thân iu
  4. TucCau

TucCau Thành viên mới

[/quote]
    [/quote]
    Túm lại, ông nào yêu để lấy thì rất nên điều nghiên các em Bắc Giang.
    Ông nào thích vợ nổi bật, sành điệu và hiện đại thì đừng tốn công
  5. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Good opinion
  6. koumei

koumei Thành viên mới

nơi nào cũng có mặt tốt và mặt xấu của nó!nói Bắc Giang heo hút!đúng,BG heo hút vào mùa đông,bởi mọi người ở trong gia đình ấm cúng của mình!mùa hè,BG heo hút lúc buổi đêm ở công viên,bờ hồ,trường NSL,Dĩnh Kế,Thọ Xương...!nhưng cũng thời điểm đó,Bg nhộn nhịp bởi những người đi tập thể dục,những đôi lứa yêu nhau,ở Đài tưởng niệm,ở đường quốc lộ mới,nhọn nhịp ở những quán net,nơi mà những cậu nhóc tuổi teen thể hiện tài năng GAME THỦ của mình...!kể cả những chỗ vắng vẻ như ngõ hẻm thì cũng cò mấy đồng chí nghiện hút chăm sóc tận tình!
    BG thanh bình!thanh bình lúc sáng sớm,ban ngày!nhưng lại không hề thanh bình vào buổi đêm,đó là lúc tệ nạn bắt đầu,nào là đua xe,nghiện hút,cướp của,giết người...!
    BG chậm phát triển,không phải lỗi của người dân BG,sống ở Bg 15 năm,ta phát hiện ra 1 điều,đó chính là phương thức lãnh đạo của cơ quan tỉnh,tham ô,hối lộ!bạn bít cây cầu vượt xây bên cạnh cầu cũ chứ,nó đcj xây mấy năm rùi có ai bít không?nếu bạn vào Đà Nẵng bạn sẽ thấy khác biệt...!không tệ nạn,không nghiện hút!cảnh sát GT đi tuần suốt ngày!luật lệ nghiêm chỉnh,lãnh đạo đúng cách!có cả số DT cho nhân dân góp ý!họ thực hiện phương châm khong nghiện hút,không người lang thang.ở đâu cũng có biểu ngữ!Bg chậm phát triển là do đường lối lãnh đạo bảo thủ,trì trệ!chỉ có cách tháo dỡ cái bộ máy đó thôi!
    Chắc bạn cũng biết vòng xoáy âm dương chứ!trong vùng đen có 1 chấm trắng,trong vùng trắng có 1 chấm đen!đó cũng là 1 cách đánh giá về BG!đối với mỗi người chấm trắng và chấm đen đó sẽ có độ to nhỏ khác nhau!
    Các bạn nghĩ thế nào!ở BG thì chán,nhưng khi xa rồi thì lại nhớ!
    Được koumei sửa chữa / chuyển vào 17:11 ngày 11/11/2007
  7. thefinancier

thefinancier Thành viên mới

Nhà BG đã bán
  8. TucCau

TucCau Thành viên mới

Gớm, ngồi mãi tận Đà nẵng mà viết về BG dài quá, loanh quanh một hồi làm tớ chả hiểu ra làm sao cả.
    Túm lại Koumei mún nói gì? với tư cách một người xa xứ?
    Đà nẵng nhà cậu thì cũng là Việt nam, tệ nạn đủ loại cũng chả kém ai đâu, làm gì mà mô tả nó như là Singapore thế?
    Sic, lại nấc cụt roài.
  9. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Để trả lời bài của bạn @koumei, tớ xin trích dẫn bài của bạn Nhina :
    Và càng khập khiễng hơn nữa nếu so sánh một thành phố trực thuộc TW ( Đà nẵng) với một thành phố đô thị loại 3 ( Bắc giang), vì vậy, vấn đề hơn hay kém mình không nên bàn tới ở đây, đặc biệt càng không nên so sánh Bắc giang với bất cứ thành phố nào. Điều cần thiết ở topic này là gì? là tâm trạng của bạn...và thật mừng khi còn có những dòng này :
    P/S: Lưu ý bạn @koumei, Đà nẵng không phải không có tệ nạn và nghiện hút như bạn nói, do bạn chưa biết thôi. Một xã hội càng phát triển thì mặt trái của nó càng nhiều, đó là quy luật.
  10. koumei

koumei Thành viên mới

như em đã nói:" Chắc bạn cũng biết vòng xoáy âm dương chứ!trong vùng đen có 1 chấm trắng,trong vùng trắng có 1 chấm đen!đó cũng là 1 cách đánh giá về BG!đối với mỗi người chấm trắng và chấm đen đó sẽ có độ to nhỏ khác nhau!"không phải không có mà là ít hay nhiều!thú thật là BG nhiều hơn!nhưng dù gì thì gì,BG vẫn là quê hương của em và mọi người,em yêu nơi đó,đó là 1 điều không thể phủ nhận được.mãi mãi là vậy!
    em nhớ những gì về Bg thì em nói!tất cả những gì mình đc tận mắt thấy,chứ không bịa đặt!anh cứ vào DN di roi anh sẽ thấy!em không chê BG và cũng không khen DN.mà đó chỉ là cảm nhận của em!tất cả đều là tai nghe mắt thấy!theo anh thì em nói sai ở chỗ nào!anh có thể chỉ cho em tâm phục khẩu phục không?
    Được koumei sửa chữa / chuyển vào 23:54 ngày 11/11/2007