1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bắc Giang ơi ! Vào đây đê! Lào lào lào.............^0^ ^0^ ^0^

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi FB_fishbone, 13/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 0988118381

0988118381 Thành viên mới

Sặc,chú ấy tên là Nguyễn Kim Cương chứ ko phải là Cường,ông ivana này nói cứ như "rám đốc", pó tay.cơm.canh
    Iem cũng là rân BG chính cống đây,nhà e ở phố Khách,có bác nào hàng xóm ko thì nhận người quen đê...
    Thấy trên này nhiều Topic về BG về NSL quá mà chẳng cái nào xôm cả,chỉ đc 1 thời gian thôi...
  2. cucngang

cucngang Thành viên mới

Chào bà con BG nhe!
    Tui là một người BG nên nhìn thấy Topic này là xổ vào luôn nhưng hình như hơi buồn. Bài cuối cùng được post lên thì từ tháng 11 rùi. Mọi người cố lên nào.
    Tui xin đưa chủ dề nhé:
    Câu hỏi TO: Làm thế nào để BG giầu nhỉ?
    Câu hỏi CON: Khuyến khích những người dang ko có việc làm hay việc lam ko ổn định di lao động nước ngoài để đem ngoại tệ về xây dựng quê hương. Coi đây là chính sách chiến lược của tỉnh mình.
    Nào moi người, chúng ta bàn tất cả những gì liên quan nhe. Tui sẽ cố gắng bằng cách nào đó đưa các ý tưởng hay của mọi người về các cấp chính quyền ở BG để họ tham khảo.
    Coi như là góp chút cho quê hương í mà.[​IMG]
  3. cucngang

cucngang Thành viên mới

Ối trời chỗ vàng là lỗi kỹ thuật, mong các bác thông cảm[​IMG]
  4. ngovtc

ngovtc Thành viên mới

Nào!
    Người Bg đâu hết mà để topic xuống tận trang 2???????
    Vào đê!!!! Lào....lào!!!1
  5. huytv

huytv Thành viên mới

Hay thật, có lẽ ai là người Bắc Giang mà nhìn thấy cái tit " Bắc Giang ơi ! Vào đây đê! Lào lào lào.............^0^ ^0^ ^0^" đều muốn vào thử coi vì mình cũng là người Bắc Giang "xỉn". Nhưng khi bước vào rồi thì toàn thấy "Bắc Giang ơi vào đây "lào". Có mỗi vấn đề quan trọng là vào đây rồi thì làm gì thì lại chả bit. Chán, có lẽ là nên stop cái topic này ở đây, ai có ý tưởng bàn về vấn đề gì đó ở Bắc Giang nên tạo cái topic mới thì thực tế hơn là cứ "Bắc Giang ơi vào đây lào" rồi lại đi ra các bạn nhỉ! Ý kiến vậy thui.
    Có thêm vấn đề này anh em thử bàn luận chơi
    Chắc hầu hết các thành viên ở trong diễn đàn này đều là những người đang làm ăn hoặc học tập ở HN hoặc đâu đó. Vậy chúng ta thử nói chuyện về việc là có nên về quê làm việc hay không.
    Ý kiến đầu tiên của tôi là: Rất muốn nhưng không về được, lý do ư:
    Thứ nhất: Những nơi mình có thể về được thì đã có người "giữ mất chỗ" roài, mặc dù hiện tại vẫn đang thiếu nhân sự và mình thì đáp ứng đủ yêu cầu về trình độ cũng như về chuyên môn.
    Thứ hai: Những nơi có thể về được thì hic..., cái này chắc mọi người cũng rõ
    Còn thứ ba là......
    Thứ tư là....
    Thứ 5 là.....
    ...
    Hic mãi chưa đến chủ nhật nhể

Được huytv sửa chữa / chuyển vào 13:02 ngày 09/01/2007
  6. FB_fishbone

FB_fishbone Thành viên mới

Bá cáo các bác, e là người mở cí topic này ra, mong muốn đầu tiên khi mở topic thực sự là muốn tập hợp đông anh em BG ở đây. Tất nhiên là có mục đích + lí do.
    1. Sau khi đông đủ (gọi là như thế đã) chúng ta sẽ có những chủ đề mà chúng ta quan tâm nhiều nhất hoặc những điều băn khoăn về quê hương, bạn bè, công việc...
    2. Đặc biệt là phần giao lưu về kinh nghiệm học tập và làm ăn khi xa quê ( những bậc anh chị đi trước truyền lại cho các e chẳng hạn...).
    3. Sharing: những địa chỉ hay, ngon, bổ, rẻ, chất lượng ở HN: quán ăn, fashion shop, web hay...........(ví dụ thế).
    4. Thấy các địa phương khác xum họp e "tủi thân", trong khi BG nhà mình đông thế này mà ko xôm đc cũng "cú".
    5. gì nữa nhở ? ( để số 4 cứ thế nào ý e choa thêm 5. vào choa đúng kiểu thích số lẻ của các cụ, hè hè )
    E đã có nhời như thế, bác nào ủng hộ thì típ tục up bài để topic này típ tục ở trang 1 cho nó oách, bác nào ko ủng hộ thì phê bình e cái để e bẩu "mốt" del topic này đi.
    Lí do cả tháng nay e ko vào up bài:
    1. E đang trong giai đoạn thi cuối kì( trường e thi hơi bị mệt.). Đến hôm nay khi e đang ngồi up bài đây thì e chỉ còn 1 buổi thi nữa là tèn tén ten..... ---> ngủ ko giật mình.
    2. Đang lúc thi thế này thì đến lượt trường e quay chương trình " Rung Chuông Vàng" , em thi vòng loại tuy ko qua để thi kiến thức (tại trường e đông quá thôi, hí hí)nhưng vẫn đủ trình để vào đội tuyển aerobic tham gia cùng trường. E là đứa hóng nặng nên thích tham gia lắm, mà cũng tại đạt tiu chuẩn nữa cơ, híhí. Mấy hôm đi tập mệt "khủng" nhưng mà thích. Thích ở chỗ là đc quay lên TH là chắc, vì e đứng hàng đầu mà, hôm nào TV phát hình cả nhà mình offline xem e lun nhé, hí hí . Mấy hôm nữa quay rùi nhưng mà chắc phải tầm hơn 1 tháng nữa mới phát hình trên TV.
    Các bác thứ lỗi choe e nhá, "đem con bỏ chợ" quá nhở, đi mà, rùi từ nay e sẽ up bài thường xuyên, các bác chung sức nữa, để topic này đông và vui nhất lun, cya! E có hơi bị nhìu thứ để sharing đấy nhá, he he !
    Tặng các bác bông hoa , mong có dịp
  7. FB_fishbone

ặ hặĂ, e vào thơ lỏĂi chỏng thỏƠy cĂc bĂc 'Âu, hichic!
  8. ngovtc

ngovtc Thành viên mới

Vấn đè bạn nêu ra rất hay. Tôi cũng xin mạo muội đưa ra một số ý kiến thế này:
    1. Thực ra, việc làm ở BG không phải là ít, đặc biệt là một số vị trí mang tính chất chuyên ngành như: báo chí, kỹ thuật...
    2. Vấn đề bạn nêulà 1 số vị trí có người "giữ chỗ", mình đồng ý. Tuy nhiên, đó chỉ là một số vị trí nhất định, số lượng không nhiều (Tất nhiên là những chỗ được coi là "mãu mỡ" như ngân hàng, bảo hiểm...)
    3. Đã từng có 6 năm công tác tại BG, theo cách hiểu của tôi, hầu hết công việc chuyên môn được đào tạo đều không phát huy được, có thể do môi trường công việc không cho phép mình phát huy, và một số lý do tế nhị. Mình nghĩ rằng đây là thực trạng chung của tất cả các địa phương trong cả nước chứ không riêng gì đối với BG.
    4. Phần lớn người BG, không phải tất cả, sau khi ra trường, đều không muốn trở lại địa phương công tac, lý do rất đơn giản: Vì mưu sinh và vì môi troờng làm việc tại các thành phố lớn tốt hơn rất nhiều.
    Một số thiển ý như vậy, mong được chỉ giáo
  9. FB_fishbone

Thi xong rùi, sung sướng!
    Hic hic, chẳng bít em ra trường sẽ công tác ở đâu nữa, ở BG e cũng chẳng có "chân" sẵn, hơn nữa chuyên ngành của e cũng khó xin nữa, hix hix, Chuyện này e ko bít nhìu để bàn luận với các bác nhớn, mong đc chỉ giáo!
    Về quê hương đóng góp cũng tốt, vì ai cũng mún quê hương mình giàu đẹp, ko chịu "lép vế", nhưng có lẽ là đồng nghĩa với việc phải chịu đựng 1 số "tư tưởng cổ hủ" ( e thiển cận nghĩ 1 cách chủ quan như thế ạ )
  10. anh_campioni

anh_campioni Thành viên mới

em cũng dân BG đây. hôm nay vào thấy topic hay quá nên ghé chơi. nhưng có vẻ im ắng nhỉ. dân mình nói to lắm mà! đâu hét rồi?