1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bắc Giang và nỗi nhớ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi khuc_mua, 10/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aut_storm

aut_storm Thành viên mới

Nhớ dòng sông mênh mông thủa ấy
    Mùi hương cây trái chính trong vườn
    Nhớ lũy tre làng
    Hàng ngày nghiêng mình đung đưa
    Nhớ mái trường xưa
    ....
    Ôi nhớ !

2. 0988118381

0988118381 Thành viên mới

Hix chủ đề này hay quá --> các pác làm em nhớ quê rồi đấy ^_^
    Upppppp nào !
  3. dinh_tien

dinh_tien Thành viên mới

Tại sao nhỉ ?????
    Nó đâu có phải là không muốn về đâu !!! Nhưng chẳng hiểu tại vì những lý do gì mà nó vẫn chưa thể về được, vẫn chưa thể về được cái nơi đã sinh ra nó. Nhất định ngày mai nó sẽ phải có mặt ở nơi đó. Nhất định là vậy đúng không????
  4. mimozi

mimozi Thành viên quen thuộc

Hôm đi công tác ở HN, khó khăn lắm mới xin được về nhà 1 tối. Thế mà con bạn (vừa là bạn học vừa là đồng nghiệp) nỡ lòng nào nặng lời với mình để bắt mình ở lại HN còn nó đi chơi với bạn nó... Buồn cả ngày hôm đó.
    Cuối cùng thì cũng thu xếp được 1 ngày để về. Về nhà lúc nào cũng yên bình hết, quên cả những lời tồi tệ mà bạn đã nói với mình... Ước gì lúc nào cũng có thể thoải mái về tinh thần như ngày về nhà nhỉ?
    Nhớ mọi người ở nhà quá!
  5. khuc_mua

khuc_mua Thành viên mới

Bố! Con đã lặng người đi khi nghe mẹ thông báo sức khoẻ của bố có dấu hiệu xấu đi. Con đã không thể nói được câu gì với mẹ nữa và ở đầu dây bên kia con cảm thấy khuân mặt mẹ như hằn sâu những nét mệt mỏi và lo toan. Con muốn về với gia đình thật nhanh nhưng lịch học và làm việc chỉ cho phép con đến chủ nhật mới về được và chỉ duy nhất là ngày chủ nhật. Và con đã về, khi xe vào đến sân nhìn thấy bố ngồi đó con đã phải kìm nén lòng mình đã khỏi trào ra những giọt nước mắt, để bố thấy con là người mạnh mẽ như thế nào. Bố ngồi đó lặng im, khuân mặt gày gò và đôi mắt trũng sâu. Con đã không thể làm gì hơn là cầm bàn tay bố thật chặt và kìm nén trái tim đang bị ai đó siết chặt. Bố ngồi đây, ngay cạnh bên con mà con không thể nghe được những câu chuyện của bố, những lời dặn dò, và cả những kỳ vọng. Con thèm nghe những câu chuyện của bố quá, thèm nghe những phân tích về thời sự và chính trị quá. Nhưng có lẽ tất cả đã quá xa rồi, bố không đủ sức khỏe để ôm con vào lòng và siết thật chặt một cái để con kêu lên nữa rồi. Mùa đông càng lạnh và trở lên tê tái hơn khi con không thấy nụ cười của bố. Lúc này đây, một mình con trong căn phòng vắng, yên tĩnh chỉ có tiếng gió mùa lùa qua từng khe cửa buốt giá và nước mắt con trào ra không gì ngăn nổi, và có lẽ nước mắt làm con ấm hơn. Con chỉ mong có ngày nghỉ đề về với bố với gia đình mình. Bố ơi, bố cố gắng lên nhé. Cầu chúc bố mẹ và gia định một Noel an lành và một năm mới hạnh phúc.
  6. nhuongnm

nhuongnm Thành viên mới

chúa ơi, viết nhiều thì ai mà đọc được. chắc ai tham gia diễn đàn này càng sau thì làm sao mà đọc hết được.
    đề nghị viết ngắn thôi nhé.
  7. bukchong

bukchong Thành viên mới

Nhớ lại cái năm 99 lần đầu tiên Papa bukchong cho Bukchong lên phố Biển Động chơi. Cái phố nhỏ đó cũng khá đẹp và thơi mộng, gọi là phố nhưng dài chắc dc 100m thui. Ở đó chơi 1 tháng trời đi chơi khá nhiều nơi gần khu vực đó, hồi đó đúng vào vụ vài ----> chiến nhiều ời là nhìu ( trẻ con mờ). Nhớ lại có lần thằng em nó rủ đi tắm suối, lần đầu tiên tắm suối lên hổng biết ngại chít đi dc, còn Ku em cứ ào ào như ong vỡ tổ ý---> sợ quá , nhưng dc cái rất vui. Giờ đã 8 năm ko trở về ko biết phố Biển giờ thía nào, nhớ ghê... Nhất định sau nè sẽ tham lại nơi xưa
  8. mimanchi_paolo

mimanchi_paolo Thành viên mới

phố Biển Động là ở đâu hả Bukchong?chắc trên Chũ à?chưa nghe tên bao giờ.
  9. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Biển Động ở Lục Ngạn í:):
  10. nhuongnm

nhuongnm Thành viên mới

đến phố biển là đi qua nhà tui đó. cũng lâu lắm rồi chưa tới chỗ đó, tuy cách nhà tui không xa nhưng mà tui rất ít lên đó. khi nào cậu có dịp về đó thì rủ tôi đi nữa nhé. đông hơn chắc là vui hơn mà.