1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bắc Giang và nỗi nhớ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi khuc_mua, 10/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

bác này văn hay quá.Mạn phép hỏi bác đang học và công tác trong lĩnh vực gì?hồi truwóc học cấp 3 học chuyên ban hay học năng khiếu vậy??nghe bác viết làm em tự dưng nhớ nhà,nhớ gia đình quá .. hix
    đúng là ko thích về BG bao giờ thật,ko thích làm việc ở BG nữa,nhưng cũng đúng là "hãy yêu Quê vì đó là Quê" thật,bác làm em suy nghĩ quá ...
  2. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

một sáng cuối xuân,đầu hè,trời âm u,thức dậy sớm và đọc được một topic thật hay ... thanks
  3. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Dùng dằng câu quan họ, nở tím chiều sông Thương:)
  4. taolaphong

taolaphong Thành viên mới

Tôi nhớ trường cấp 3 của tôi, ngôi trường giàu truyền thống với nhưng cây xà cừ già cỗi toả bóng mát những ngày hè. Hồi đó thật vui, cả tuần chỉ mong đến ngày thứ hai, ngày chào cờ, tha hồ được nghe những giọng ca không chuyên thể hiện. Phải nói phong trào ca hát hồi đó sôi nổi thật, không biết bây giờ còn như vậy không? Nhớ những trưa hè đi học về, cả bọn lại kéo nhau vào quán chè bà Năm ở phố Tiền Giang, có lẽ đây là quán chè lâu đời nhất ở BG, cũng không biết bây giờ còn không nữa. Đã lâu lắm rồi không quay lại trường, từ khi ra trường đến giờ chưa vào thăm lại trường lần nào, chỉ thỉnh thỏang cùng thằng bạn thân ngồi uống nước chè vào buổi tối ở cái quán gần cổng trường, ôn lại kỉ niệm xưa.
    BG có những con đường nhiều hoa sữa, hoa bằng lăng, và cả hoa phượng nữa. Nhớ hôm kỉ niệm lễ tốt nghiệp bọn tôi đã hái rất nhiều hoa phượng hoa bằng lăng xâu thành những chuỗi rất đẹp. Con trai thì đội hoa phượng, con gái thì hoa bằng lăng, sau đó chụp ảnh. Bây giờ nhìn lại những bức ảnh đó thấy nhớ quá.
  5. anxin_05

anxin_05 Thành viên quen thuộc

nhớ cây cầu phao bắc qua sông Lục Nam ,tuổi thơ mỗi ngày tới trường ,,bi giờ cây cầu ấy vẫn mãi mãi là kỷ niệm khó quên,,,,
    Được anxin_05 sửa chữa / chuyển vào 12:24 ngày 02/05/2007
  6. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Đã lâu rồi mình ko về nhà, cũng ko biết TP có gì đổi khác ko nữa. Nghe bạn bè bảo rằng mày mà về chắc chắn sẽ chóng mặt và ngớ ngẩn như một con bé quê mùa thôi. Ùh thì mình quê nhưng mà cũng ko đến nỗi thay đổi nhanh như thế chứ. Mới có vài 3 tháng là cùng.
  7. thoantit

thoantit Thành viên mới

Cây cầu ấy giờ được chuyển lên bến phà Tòng Lệnh rồi, bác nhớ quá thì lên đó đi lại thì sẽ hết nhớ hơn thôi! Lâu lắm mới qua bên kia sông, may mà ông lớp trưởng cưới mới được qua chơi! Chứ không thì không biết bao giờ mới lại sang bên ấy... Mới được biết giờ cầu Lục Nam không còn thu vé xe máy nữa! thienbinh_g7
    Cầu Lục Nam đây nè! http://wikimapia.org/#y=21296172&x=106407309&z=14&l=0&m=a&v=2
  8. anxin_05

anxin_05 Thành viên quen thuộc

9. thoantit

thoantit Thành viên mới

10. vietquyenbg

vietquyenbg Thành viên mới

BG ơi nhắc đến BG mà ko có Lục Ngạn nhà em ah.Vải thiêu sắp chín rồi pà con ạ.Quả thật ở HN mà nhớ BG quá trời ah.Mong được anh em ủng hộ