1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào biết gì về xe Vônga thì bảo em với

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi puppytin, 10/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. puppytin

puppytin Thành viên quen thuộc

Bác nào biết gì về xe Vônga thì bảo em với

Em cũng chả biết tên em đọc có đúng không nữa, nhưng nghe người lớn bảo thì đây là xe ngày xưa chỉ có bộ trưởng mới được đi thì fải. Hè, em thấy rất kết con này, vì nó có cái dáng khá là hay, mà bây giờ cũng ít thấy người ta đi. Với cả, em thấy nó cũng hao hao mấy con xe em thấy trogn film ( hình như con Elanos trong film " Gone in 60 seconds " ) Được cái kiểu xe đấy thì em rất kết. Nói chung thì xe nhiều xe đẹp nhưng mà ở VN thì em kết dáng con đấy. Em cũng chả biết gì nhiều về xe đấy nhưng thấy rất thích. Bác nào biết thì chỉ em với. Với cả ở VN thì với túi tiền bèo thì hi vọng kiếm đc một con xe đấy về thôi, chứ mơ gì đến Mer, BMW, Camry với cả Mondeo. Thôi thì mình ít tiền chơi đồ lèng mèng thôi, đủ đê thoả cái ước muốn được thong dong mị nẻo đường trên cái ô tô. Mỗi người mỗi ý fải không các bác.
    Kính các bác một ly

I love you , mingy
  2. f1

f1 Thành viên mới

Xe Volga cua Liênxô cũ đi cũng hay, máy 2.5l, 4 số tay. Tôi đã lái xe này chạy đường Hà nội - Lạng sơn kéo lên 120km xe chạy êm không rung, không ồn. Chẳng kém gì Mec khi chạy đường dài.
    Cái xe của tôi đi hơi đặc biệt, máy móc khung sườn còn nghiêm chỉnh chưa thay gì nên mới thế. Bây giờ tìm một cái xe tương tự cũng khó.
    Thực ra nếu kiếm được xe chạy rồi rồi tân trang lại cũng rẻ vì đồ đạc xe loại nầy rất dễ kiếm, mới tinh còn rẻ hơn xe nhật. Nếu cần thay máy xịn mới tinh cũng có.
    Nói cung là xe đi tốt.
  3. baby_snocker

baby_snocker Thành viên rất tích cực

Troài ơi cái này bác còn phải xem xét nha. Con này chỉ có mỗi cái mày là đang còn chạy ngon không thua gì máy Nhựt cả nhưng nếu bác bỏ tiền ra khoảng 14-20 M mua một con thì còn phải "phải vạ" với nó nhiều. Theo em con này mà đi trời nóng thì cứ phải gọi là "lợn quay đi lọng" em xin bái. Nhưng nếu bác mà mua một con thì em xin ké bác tét thử tí.
    Vợ cũng như Ôtô cũ luôn đòi hỏi rất nhiều tiền và thường không hoạt động được khi cần. Vì vậy tôi không thèm lấy vợ.
  4. Masan_1

Masan_1 Thành viên rất tích cực

Xe Volga ở VN là xe đời cũ, mà xe Nga đời cũ vỏ xe hay bị mục lắm, ko cẩn thận tự nhiên thấy lái xe hai bánh đấy. Hay tự nhiên thấy cái bánh xe chạy phía trước xe ô tô. Máy con này có 1.8 thôi, máy xe Nga làm sao lại bằng máy xe nhật được, đến các dòng đời mới còn chẳng bằng. Xe không có điều hoà đi ở VN hơi cực, nhưng vẫn có thể đi được, xe không có trợ lực tay lái, phanh côn và ga chắc đạp cũng nặng đấy, đặc biệt là côn, gặp tắc đường tha hồ mà mỏi chân ...... Động cơ con này đánh điện còn la carbulator (ko biết viết thế này có đung ko?) chứ ko phải Inject gì gì đó nói chung lắm chuyện lắm ... tièn nào của đó mà.
    Nhưng xe Volga đời mới thì cũng tạm tạm, tuy nhiên vỏ xe vẫn kém (tuy da kha hon truoc), trợ lực làm việc ko ok nói chung nhiều lỗi lắm.
    Cái tiêng VN của TTVNOL làm việc cóc chuẩn với Netscape.
  5. puppytin

hè hè, dù sao thì em cũng vẫn thích và đang để tiền làm một con, nhưng khổ cái là chẳng biết ma nào nó rao bán con này cả. Với cả, nếu có đủ tiền mua thì chắc mọi người trong nhà cũng chả cho mua đâu. Khổ thế.Nhưng dù sao thì em vẫn quyết tâm fải có một cái. Nhưng mà trước hết là làm cái bằng ô tô cái đã. Em hỏi các bác một chút, đi học lái xe thì đi học lái xe tải luôn ah hay là chỉ học lái xe con không thôi. Mà các bác có biết chỗ nào học lái ổn ổn một tí không và cũng ít nhưng khoản linh tinh khác. Em nghèo lắm.
    I love you , mingy
  6. Masan_1

Masan_1 Thành viên rất tích cực

Bạn thích mua xe Volga huh? vậy giới thiệu một vài con:
    Volga (GAZ) 3102
    Volga 31105
    GAZ 3106 4x4
  7. handsome_boy83

handsome_boy83 Thành viên mới

Volga đời mới nhìn ngon vật các bác nhỉ
    Còn Volga đời cũ bác nào muốn mua thì lên Bắc Giang hoặc Lạng Sơn mà mua. Em thấy trên đấy nhiều lắm. Toàn xe chở hàng lậu với gỗ quý thôi. Chúng nó chở hàng nhiều vật vã mà mấy chú Uaz cảnh và quản lý thị trường đuổi không nổi đấy. Các bác lên mà gạ chúng nó bán cho. Nhưng chú ý nhé, nhớ mặc áo chống đạn đấy. Nếu không chúng nó tưởng mình là cá chìm là chúng nó đọp luôn đấy
    Hay lui lai neu khong the tien len !!! [/size=7]
  8. puppytin

hơ Vônga đời mới này trông cũng ổn đấy. Em kết con Volga ( GAZ ) 3102
    I love you , mingy
  9. notbad

notbad Thành viên rất tích cực

xe von ga mua làm gì cho mệt, hầu hết vonga bây giờ đều cho lên miền núi hết rồi. Máy thì nổ uỳnh uỳnh, chạy má vít nên không ổn lắm. ống xả thì mục hết. Cầu củng kêu loạn xà ngầu, gầm bệ thì bê bết, con vonga nào giờ cũng mục mọt rồi, nếu trông còn ngon thì cũng toàn mông má, tút tát lại thôi.
    Muốn von ga ngon bây giờ á, kiếm được con nào thay máy TOYOTA rồi thì ngon, lắp thêm quả điều hoà máy lạnh --------> gầm bệ thay mới hết. Nhưng mà con đấy cỡ chắc chừng 5 sáu chục chứ chẳng ít.
    Còn cái loại 10 đến 15 T -------> còn phải đầu tư thêm 5 đến 10 T nữa.
    nào chúng ta cùng chạy, Run lola runxem phim cùng ttvn lần 8 chủ nhật 14/9/2003Đăng ký tại đây:  http://www.ttvnol.com/forum/t_260398/?0.1
  10. Aozola

Aozola Thành viên mới Đang bị khóa

ước gì em đem được ô tô cũ bên này về bán rẻ cho mấy bác .buồn cho VN quá ,dân muốn đi ô tô không phải không có tiền mua mà vì thuế nhập khẩu quá mắc ạ .Bên này có từ 200 USD
    trở lên là bác có thể đi ô tô rồi và đương nhiên là cũ nhưng xe Nhật các bác cũng biết chất lượng nó thế nào rồi nhỉ !
    đây con Celica này nó đang rao bán khoảng 30 triệu đồng VN đây ( mới chạy có 59000 Km thôi ,mới cáo cạnh)
    còn nữa nè ,con Celica này khoảng 50 triệu Việt Nam ,chạy khoảng 52000 Km
    con này của Mitsubishi là FTO ,mới chạy có 48000 Km thôi giá khoảng 60 triệu VN
    mấy bác muốn xem tiếp không hì hì
    Anh chẳng dám nhận mình là thi sĩ
    Chỉ tại lòng quặn nhói thốt nên thơ
    Được Aozola sửa chữa / chuyển vào 17:21 ngày 23/09/2003