1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào đã dùng con sirius hay con wave rsx thì vào tư vấn cho em với...

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi enigmatic, 18/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanoimedia_com

hanoimedia_com Thành viên rất tích cực

RSX, vành đúc, lốp to, bó vỉa, an toàn hơn
  2. bactinhlang

bactinhlang Thành viên mới

1 phiếu cho RSX chạy ngon cực,trong hãng Honda thì nổi tiếng bền là 2 dòng xe Wave & Spacy nhất là Wave Thái đời đầu không chiếc nào độ lỳ và khoẻ(trong dòng 110) sánh đc
  3. littlewillow

littlewillow Thành viên quen thuộc

đang đi RSX
    nói chung cũng được
    ít hao xăng
    xe tương đối nhẹ
    ít đụng hàng hơn sirius
    chắc tại RSX ra chưa lâu
    Nhược điểm: yếm trước hơi nhỏ nên đi bị bắn bùn lên chân
    lâu lâu ko đi thì khó nổ máy ko hiểu vì sao
    mình là con gái ko biết đạp đạp nên thấy nổ máy ko lên thì cũng ức lắm
    chắc tại chưa đi bảo hành lần nào
    Dù sao, nhìn bề ngoài vẫn thích RSX hơn
  4. enigmatic

enigmatic Thành viên quen thuộc

Xin báo cáo em đã thanks tất cả các bác bằng 5* đấy ạ. Không phải em vote để câu các bác đâu mà em vote thật sự đấy. Vì những lời tư vấn rất cần thiết với em.
    Lúc trước nghe mấy bác ban đầu nói em thấy kết con sirius nhưng giờ em lại hơi lung lay một chút rồi.
    Qua các bác tư vấn thì có vẻ hai con này kẻ tám lạng người nửa cân nhỉ?
    Mà con nào khoẻ hơn. Em sướng cái con sirius nó nổ nghe đã tai thế còn con rsx thì em chưa được thấy.
  5. littlewillow

littlewillow Thành viên quen thuộc

RSX nổ giòn lắm đi thử đi
  6. catxk

catxk Thành viên mới

Sirius đi , cảm giác lái ngon hơn , đầu đầm hơn tay lái thiết kế cũng dễ chịu hơn . Nói chung là em đang đi wave nhưng khi di sirius thấy sướng lắm , bác cứ mượn xe ai quen lái thử đi , còn sirius với jupiter cũng không nhanh tã đâu trái lại em thấy wave alpha xuống cấp mới thảm hại . Còn đồ thay thường xuyên như nhông , xích , đèn phụ kiện cũng không khó kiếm . Cá nhân em thấy suy nghĩ honda bền hơn vượt bậc so với yamha chủ yếu là do " mọi người đều bảo thế" chứ cơ sở thực tế cho thấy là không hơn thua nhau nhiều
  7. chally_cucu

chally_cucu Thành viên rất tích cực

Của bền cũng do tại người nữa, nhưng có điều dễ thấy là khi thay đồ thì Honda có nhiều lựa chọn hơn (giá từ thấp-cao), còn yamaha, suzuki thì...cứ gọi là móc ví
  8. yurina26

yurina26 Thành viên mới

Tớ đang đi Sirius màu đỏ đây - mọingười bảo nhanh tã chứ tớ thấy bình thường, tớ là con gái, đi giữ hơn các bạn con trai, nhưng đổi lại tớ ko hiểu về máy móc, nên thường xuyên quên thay dầu, bảo dưỡng, chỉ biết đổ xăng, bơm xe hoặc vá xe khi xì lốp và tớ đi được gần 2 năm rồi, chỉ thấy trầy sơn so với trước, do ngã nhiều, chứ cũng chẳng thấy "tã" nhanh như mọi người miêu tả. Chỉ phải cái đồ thay thế của nó đắt hơn honda khá nhiều.
    xăng thì ăn hơn honda rồi, nhưng xe này cốp rộng, ko đựng được mũ bảo hiểm nhưng cũng bỏ được ối thứ, nhất là áo mưa cho thời tiết như mấy ngày hôm nay.
    Tớ nghĩ đi sirius hợp hơn, con trai thì màu đen ý.
  9. bactinhlang

bactinhlang Thành viên mới

RSX cốp U-box to hơn Sirius nhiều.NHà chú mình đại lý xe gắn máy cung khuyên là chọn xe hãng honda vì Honda nghiên cứu về khí hâụ,môi trường VN nên chạy bền hơn,nói chung là nữ thì xe nào cũng bên.Khoái RSX vì khoá cuả nó an toàn hơn trộm rất khó mở
  10. hanoimedia_com

hanoimedia_com Thành viên rất tích cực

Con trai, đi RSX nam tính hơn. sir trông bé , không hợp. Máy móc thì RSX hay Fu, của Honda như nhau cả, tiếng nổ máy là do ống xả nó làm thôi, không có j đặc biệt đâu bác.
    Wave alpha là dòng bình dân của honda, chỉ có máy là ổn còn đâu mấy thứ kia cũng chẳng khác j tàu cả.