1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào đã từng cài Vista rồi lại cho em hỏi chút chút :D

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi assassinz, 13/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. assassinz

assassinz Thành viên rất tích cực

Bác nào đã từng cài Vista rồi lại cho em hỏi chút chút :D

tình hình là em cài bản Vista Ultimate, đã kích hoạt account Administrator, thế nhưng không thể can thiệp được vào cái thư mục Window chết tiệt :|
    Nói hơi vòng vo, việc chính là em không cài dc bản Office 2003 (bản 2007 cài ngon :( ) vì 1 file trong thư mục system32 không "chuẩn" nó không cho ca?i tiếp, đã search trên mạng file khác để chèn vào nhưng Win không cho thay đổi thư mục hệ thống dù đang login với account Administrator T_T
    em cufng chăm chi? thươ?ng xuyên Updatee cho vista rô?i đó nhé.

pha?i đê? nhơ? bên F69 mới mong có nhiê?u bác sa?i Vista
  2. vangtrangdemnay

vangtrangdemnay Thành viên rất tích cực

em thì đang định đổi vista sang xp, cài Vt chán lem''
  3. Astronaut

Astronaut Thành viên mới

Xà?i Off 07 thì? là?m sao 'Ău.
  4. assassinz

oà?i :-j em cĂ?n thè?ng office 2003 hơn thì? em mới nhơ? càc bàc chứ, nẮu "thò?a màfn" với 2K7 rĂ?i thì? em cò?n lĂn 'Ăy hò?i càc bàc là?m zì?
    @TĂm: cĂng nhẶn cài thè?ng vt nà?y lèm chiẶn /:( nhưng bĂyh mà? 'Ă?i vĂ? XP thì? chàn lf́m
  5. vangtrangdemnay

vangtrangdemnay Thành viên rất tích cực

nếu làm đồ hoạ thì dùng vista chán lem'', nó toàn bắt cài mấy cái mới, như cad 07,max 9 .Bảo mật lại cao nữa, cứ dùng Xp cho lành
  6. A_li_bo_bo

A_li_bo_bo Thành viên rất tích cực

Ta mới tiếc,dùng bản XP Media Center giao diện đẹp ko kém chứ cố dùng cái Vis ta được khoảng 2 tuần ko chịu được lại quay về XP Media
  7. vtc5

vtc5 Thành viên mới

Các bác đã dùng qua thì liệt kê những cái khó chịu lên đây cho anh em rút kinh nghiệm nào Cũng đang định cài bản Ultimate xem thế nào, chứ bản Basic dùng chán quá
  8. assassinz

em cufng...chă?ng biết thă?ng Ultimate nó hơn Home ơ? điê?m zi?, chỉ biết hô?i trc mua đifa, thấy ba?n Ultimate, nghif la? ngon nhất, da?nh cho dân bơ? rô la? mua lun
    bác nên liệt kê chức năng cu?a ba?n Basic thi? em co?n biết la? ba?n cu?a bác co?n thiếu cái zi?, chứ e du?ng ba?n ultimate thi? thấy nó ...bthuong chă?ng có zi? đê? kê?
    Nhưng em thấy ba?n Home có ve? la?nh đấy bác ạ, máy cu?a mấy thă?ng bạn em du?ng ba?n Home, ca?i office 2003 chă?ng vấn đê? zi? & 1 số rắc rối nho nho? khác.
    ca?i tất ca? mất 25G, quên Ghost, bâyh muốn ca?i lại ba?n khác cufng sợ vi? ngại
    @Alibobo: bác có du?ng HP k nhi?? công nhận XP Media Center da?nh cho do?ng máy gia?i trí, nghe nhi?n, chi? thế thôi :D muốn du?ng chức năng bơ? rô hơn 1 chút thi? lại cứ pha?i câ?n 2003, Vta trơ? lên :(
    @Tâm: vi? Micro sopt bị chư?i vi? ba?o mật kém ma? nên ơ? Vta bác Bill tức mi?nh chặn hết các cư?a, ai đi đâu cufng ho?i, la?m việc riêng cufng ho?i
  9. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Down bản Vista mới,bản No key đã update driver,chạy còn ngon hơn mấy bản bán ngoài hàng
  10. amoghasddhi

amoghasddhi Thành viên mới

" tình hình là em cài bản Vista Ultimate, đã kích hoạt account Administrator, thế nhưng không thể can thiệp được vào cái thư mục Window chết tiệt :|
    Nói hơi vòng vo, việc chính là em không cài dc bản Office 2003 (bản 2007 cài ngon :( ) vì 1 file trong thư mục system32 không "chuẩn" nó không cho ca?i tiếp, đã search trên mạng file khác để chèn vào nhưng Win không cho thay đổi thư mục hệ thống dù đang login với account Administrator T_T
    em cufng chăm chi? thươ?ng xuyên Updatee cho vista rô?i đó nhé."
    ---->Bạn kích chuột phải vào những thư mục system của Win Vista chon Properties --> chon thẻ Security check mấy ô allow -->ok
    Thực tế là cài đặt mặc định của Vista có nhiều chế độ bảo mật phiền phức, nhưng nếu biết cách tinh chỉnh thì ok thui. Không thực sự là khó dùng và lằng nhằng như mọi người nói đâus, ở đây chỉ là vấn đề thói quen, nếu so sánh bảo mật của Vistac giống như bắt đội mũ bảo hiểm -->xem có phiền hà k???( chỉ có điều trong Vista k đội "mũ bảo hiểm" thì k ai phạt cả)
    "nếu làm đồ hoạ thì dùng vista chán lem'''', nó toàn bắt cài mấy cái mới, như cad 07,max 9 .Bảo mật lại cao nữa, cứ dùng Xp cho lành"----> Một kiểu ý kiến chủ quan...
    Vista là một hệ điều hành mới, tất nhiên nó thông minh hơn Xp, 1 ví dụ khi tôi chạy ứng dụng đồ hoạ Max trên Vista ,win sẽ tự tắt Hiệu ứng gương (transparent glass), nhằm tối ưu hoá phần cứng.Đa số người dùng kêu nó nặng đơn giản vì chưa đủ phần cứng để dùng.
    Tóm lại nếu bạn có đủ 1 cấu hình mạnh thì nên dùng thử Vista,tất nhiên là phải có thời gian làm quen với nó, chắc chắn Xp sẽ là quá khứ!!!!