1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào đã từng mua bán trên Ebay cho mình hỏi 1 chút

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vincent_tan, 16/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vincent_tan

vincent_tan Thành viên rất tích cực

Bác nào đã từng mua bán trên Ebay cho mình hỏi 1 chút

Chuyện là thế này :
    Mình mua hàng trên Ebay của 2 seller, 1 từ Mỹ và 1 từ Anh. Tuy nhiên khi nhận hàng thì chỉ nhận được hàng từ seller ng Anh, mà lại ko đầy đủ như hàng mình đã bid .
    Để kiện đòi lại tiền mình đã mở 2 case trong Paypal resolution.
    Case thứ nhất ( ko nhận được hàng của seller Mỹ) : kiện đòi lại 108$ ( cả tiền ship)
    +Kết quả cuối cùng : Sau gần 1 tháng chuyển từ dispute sang claim, paypal quyết định bắt nó hoàn tiền lại đầy đủ cho mình và thông báo sẽ chuyển tiền cho mình sau 5-30 ngày kể từ ngày có kết quả. M vẫn đang chờ nhưng chưa thấy có chuyển biến gì trong tài khoản
    Case thứ 2 : : kiện đòi lại 1 phần tiền đã thanh toán do thiếu hàng : cũng khoảng 100$
    +Kết quả cuối cùng : Sau khoảng hơn 1 tuần ngay khi chuyển sang claim, seller email cho mình nói sẽ refund cho mình lại đầy đủ, tuy nhiên hắn có nói rằng ko chuyển tiền cho mình được do Paypal ko cho phép , cụ thể như sau :

I have attempted to refund you the £63.43 but paypal will not accept my transaction stating that Vietnam users cannot accept funds. Will someone please advise how I complete this transaction because Paypal have withheld the payment until this dispute is sorted. Thank you.

Có bạn nào giúp mình với, m ko hiểu ở TH thứ 2 như vậy thì TH thứ 1 paypal sẽ chuyển kiểu gì cho mình
    Và muốn nhận tiền ở TH thứ 2 m phải làm thế nào để nhận được tiền
    Ps : quan trọng với mình hơn là thắc mắc ở TH 1 paypal sẽ xử lý kiểu gì.
    Cám ơn các bạn đã dành thời gian đọc nhé, vote 5* cho mỗi bài trả lời
  2. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

trường hợp 1 sau khi đc giải quyết bác sẽ đc cộng lại tiền trong tk , bác check sao kê ngân hàng vào đầu hay giưa tháng sẽ có bên cột CRE*** +100.000 chẳng hạn, bên phải cột sẽ ghi rõ hẳn Paypal + mã giao dịch ví dụ PAYPAL *autumnmoon86 REFUND 4029357733 SG..... Hôm trước em claim vụ trả tiền Offer ko thành công cũng đc nó trả lại kiểu đó, cái đó do Paypal nó trả và làm việc với ngân hàng
    Trường hợp 2 thì là send money from acc to acc, cái này thì paypal không cho thật, vì đây là giải quyết giữa 2 bên với nhau, cái này thì acc Vn đúgn là ko nhận đc, năm ngoái dại đi chuyển thử 10$ sang cái acc Paypal US của mình, chuyển lại acc VN thì nó ko cho chuyển, giờ tiền nằm chết dí trong đó ko rút ra dc T_T
  3. hahoi

hahoi Thành viên tích cực

Mình muốn mua hàng trên ebay mà ko biết cách. Các bạn có thể chỉ cách cho mình được ko?
    Cảm ơn nhiều!
  4. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

1. đợi
    2. thì refund vào tài khoản paypal của tui ở US rồi trả bạn bằng tiền mặt lại tiền cho 2 tuần nữa bay roài (bây h đang ở VN )
  5. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Vậy em nhờ bác đc không, em chuyển 10$ vào acc Paypal US của bác rồi bác trả tiền mặt hộ em nhá
  6. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Paypal mà trả nó nhét vào cái Paypal balance ấy. Muốn lấy xuống tài khoản ngân hàng mình thì vô đó claim. Vậy là xong .
  7. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

easy .. paypal acc : vuminhtra@gmail.com
    bác tin tưởng cre*** của em thì send vào ...cho số tài khoản VCB chuyển đủ lại cho bác xiền 10$~17xxxxxx VNĐ
  8. deptrai12a2

deptrai12a2 Thành viên mới

muốn tạo tk ebay để bán hàng trên mạng phải làm sao nhỉ, mình muốn đăng ký bằng thông tin mỹ có cách nào không
  9. cuongkhi83

cuongkhi83 Thành viên mới

Thì bác phải ở Mỹ hoặc có người nhà ở Mỹ nhờ người ta làm hộ và nhận tiền hộ. Ngoài ra ko có cách nào để bác ở VN mà làm đc cả
  10. especen

especen Thành viên quen thuộc

Òi, đừng có mua hàng ship về VN như thế, mất hàng là chuyện thường, nhận được mới lạ. Nếu vẫn nhất thiết phải mua thì mua qua chodientu.vn ấy, nhận hàng mới phải trả tiền.
    Em cũng bị mất đồ rồi, kú mà ko làm gì được.