1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào đã từng nội soi dạ dày cho em hỏi

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi happygirl_83, 17/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. happygirl_83

happygirl_83 Thành viên mới

Bác nào đã từng nội soi dạ dày cho em hỏi

Em bị đau dạ dày, ợ hơi. Đi khám, bác sĩ cho phiếu hẹn sáng mai làm nội soi dạ dày. Nhưng về nhà, nghe mọi người tả em thấy hơi ghê ghê. Thấy bảo luồn cái ống đen sì vào họng mình (ko biết đã tiệt trùng sạch sẽ chưa), buồn nôn khủng khiếp. Rồi khi rút ống ra còn làm xước và chảy máu thực quản mình. Eo ôi em nghe mà sợ quá!

Theo các bác, em có nên đi nội soi ko? Hay là cứ mua thuốc về nhà uống (ko phải lần đầu em bị, nên em cũng có kinh nghiệm rồi).

Các bác giúp em nhanh. Sáng mai là lịch em làm nội soi rồi. Em sẽ vote sao cho các bác.
  2. ngon_nen

ngon_nen Thành viên mới

Không đến mức kinh khủng thế đâu! Thực ra cho cái gì cứng qua họng vào trong kiểu gì cũng có cảm giác buồn nôn. Đây chỉ đơn thuần là phản ứng có điều kiện thôi mà. Cũng không đến mức rút ống nội soi ra thì bị chảy máu thực quản đâu.
    Thực ra, cảm giác rõ nhất là buồn nôn, hơi đau 1 chút, chắc mất 1 bữa ăn không ngon sau khi nội soi thoai.
  3. Akello

Akello Thành viên mới

Em gài, bàc sỳf 'àf nòi thì? phà?i nghe!
    Ngà?y mai tớ 'i soi lĂ?n thứ 2 'Ăy, do bì tài phàt sau 1 thàng.
    CĂ?n phà?i soi thì? mới thẮy hiĂn tràng dà dà?y ra sao thì? bàc sỳf mới cho thuẮc 'ược, 'Ă? như tớ lĂu ngà?y mới phàt hiẶn giơ? loèt hang vì mới biẮt khĂ?.
    Cò muẮn xem hì?nh loèt hang vì thẮ nà?o khĂng?
    Mai em 'i soi ơ? ViẶt NhẶt thì? sớm gf̣p!
  4. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Bây giờ người ta có cách soi dạ dày mới, không ghê như hồi xưa nữa đâu bác ẹ. Bác nên đi soi đi, xem thế nào. Uống thuốc linh tinh sợ lém bác ẹ. Chúc bác khoẻ nhá,
  5. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

ối giời
    nhắc đến soi mới phát khiếp
    hồi trc em còn đc bác sĩ bảo đi soi trực tràng,cứ tưởng soi thế nào,đến nơi em thấy ng ta có 1 cái que,rồi sẽ luồn cái que đấy vào............HM mình(trên que có gắn camera nhỏ xíu),mà cái bác sĩ sẽ làm việc đấy lại là 1....chú bác sĩ khoảng 30 tuổi....úi giời,em sợ quá bỏ của chaỵ lấy người luôn(mất toi hơn 100k đóng phí)
    nghĩ lại vẫn thấy tởn
    soi vào họng thì chắc là ko hốt bằng thế rồi,mí cả chị ra ngoài khám tư ý,đắt hơn 1 tí nhưng người ta làm sạch sẽ hơn...phòng khám Bình Minh trên đường Giải Phóng khá ổn đấy ạ
  6. happygirl_83

happygirl_83 Thành viên mới

Thank hai bác. Em đã vote 5* cho hai bác rồi đấy.
    Bác Akello: chắc bác ko chịu kiêng rượu bia chứ gì. Cái miệng làm khổ cái thân. Em cũng vì thèm mấy miếng dứa mới nên nông nỗi này.
    Có bác nào có ý kiến gì nữa ko ạ? Em hoan nghênh và tiếp tục vote sao.
  7. sexless

sexless Thành viên mới

Soi kỉu mới là kỉu gì hả bác . Nhớ hồi xưa đi nội soi mà ớn, tốt nhất là trước khi đi nội soi thì đừng ăn no . ?Hix, riêng cái khoản lúc đầu phảii nuốt đầu ống vào đã hết hơi . Nhớ có lần đi có một ông vừa nằm lên giường bác sỹ bảo nuốt đầu ông vào , 30s không chịu đc xin thôi. Nhưng đau dạ dày hay tá tràng thì cố mà nội soi thôi vì họ còn luồn một dây thép qua ống đó để lấy ít .. để sinh thiết . tóm lại là lúc đầu có gắng nuốt đầu ống xong rồi cố gắng tập trung nghĩ đến việc khác chảng hạn như đang um anh iu chả hạn thì sẽ đỡ khó chịu trong ng . GL
  8. vitcon308

vitcon308 Thành viên mới

ui em soi rồi này . lúc dầu bác sỹ sẽ xịt thuốc tê vào họng .Sau khoảng 15'' bác sỹ kêu vào hả miệng ra nhét cái ống đó vào và kêu mình nuốt đi :) .....Vào tới bụng thấy bác sỹ chụp hình tè le rồi bỏ 1 cái dây thép nhỏ vào cái ống đen để lấy cái gì đó :) không sao đâu thấy muốn ói nhưng sau 2 tiếng là ăn com thoải mái :) dũng cảm lên :) em làm lần đầu muốn ói quá không muốn làm lần sau luôn :)
  9. Guest04

Guest04 Thành viên mới Đang bị khóa

Tưởng phải soi ở đằng hậu môn chứ nhở
  10. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

cái này sẽ nôn 100% chứ ko fải buồn nôn đâu... nôn xong lại cho vào tiếp lúc đó chả còn gì để lôn nữa... thoải mái rồi