1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào đã từng nội soi dạ dày cho em hỏi

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi happygirl_83, 17/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. traibansl

traibansl Thành viên mới

e thì thề thà chết chứ k đi nội soi...nghe mọi người kể mà tởn đến già....
  2. camilla

camilla Thành viên mới

đúng là kinh vô cùng, hix chỉ nghĩ lại tí xíu thôi đã thấy khủng khiếp rồi. Đừng nội soi ấy ạ, hu hu đau lắm
  3. Akello

Akello Thành viên mới

Không đau lắm đâu, chi? nhộn nhạo một lúc thôi ma?. Có đau thi? pha?i trươ?ng hợp lấy sinh thiết la?m xét nghiệm ung thư.
    Thôi, dufng ca?m mai đi soi, soi vê? kê? ba? con nghe
    A` quên, đúng la? có chút việc rô?i uống rượu ma? ra nông nôfi na?y, em cufng đư?ng ăn dứa nưfa nhé
    Được akello sửa chữa / chuyển vào 21:57 ngày 17/09/2007
  4. kodauhang

kodauhang Thành viên mới

Ẹc các bác đừng doạ e nó , nội soi có cái gì đâu nhỉ E soi mấy lần liền thấy chả có vấn đề gì :
    Nếu có người quen ở viện thì tốt , đến nhờ luôn bảo bọn soi cho ngay đầu tiên , buổi sáng ý , Nhớ là không ăn gì nhé , Soi đầu tiên nghe bảo sạch sẽ vệ sinh nhất vì chưa phải qua mồm thằng nào cả oẹ oẹ
    thứ 2 là trước khi soi nó cũng đã phịt cho 1 bãi thuốc tê vào mồm rồi , Làm cứng cổ họng ý mà , Nó luồn ống vào mất cảm giác luôn Yên tâm đi chả có gì đâu hơi khó chịu 1 tẹo , 1 lúc sau là quen ngay ý mà , Có mà để cho nó ngoáy cả ngày cũng chả sợ nữa là
    Cứ yên tâm mà soi , soi xong uống thuốc vào nhanh khỏi lắm , chứ cứ để thế nó phát ra thành viêm chuyển thành ung thư thì có mà cứu đằng giời
  5. happygirl_83

happygirl_83 Thành viên mới

Cám ơn các bác. Nghe lời động viên của các bác, em quyết định liều một phen.
    Em đã vote sao cho các bác trả lời em. Chúc các bác khoẻ mạnh, và ko bao giờ phải vào viện làm cái trò này như em nữa. hu hu
  6. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

bạn này nói đúng quy trình rồi đó, nhưng cần chú ý là buổi sáng trước khi đi nội soi ko nên ăn uống gì cả, nước lọc thì uống đc, còn lại như cafe, sữa ... đều ko đc
    riêng bạn vitcon nói bác sĩ có lấy cái gì trong bao tử của bạn ấy , nếu ko lầm thì bác sĩ đã lấy 1 mảng tế bào trong bao tử để xét nghiệm PH, đây là 1 loại virus ,mà hơn 80% người bạn bệnh đau bao tử là do coan này á
    còn nội soi hậu môn như bạn gì nói thì hình như đâu tiên báo sĩ sẽ đưa cho bạn 1 ống bơm thuốc bảo bơm hết ống đó vào hậu môn -> kích thích cho bạn phải đi ngoài sạch sẽ -> nội soi hì hì
  7. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Nội soi bây giờ thì nên dùng gây mê hơn gây tê,gây tê thì sau khi nội soi xong cũng mất 1 đến 2h lưỡi,cổ họng khi đó mới trở lại bình thường
  8. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Soi kiểu mới là soi kiểu gì hả chị thân yêu?
    Trước em cũng phải nuốt cái đống dây dợ cứng đanh đen xì ấy vào bụng rồi bị ngọ ngoạy trong đấy 1 lúc bác sĩ mới rút ra khạc bao nhiêu đờ ơm đơm huyền đấy. Ghê bỏ xừ cứ tưởng tượng nuốt con rút đất khổng lồ vào bụng ý, may mà chỉ nuốt có 1 lần soi chứ ko đến mức nuốt để hình thành phản xạ có điều kiện như anh Nến
  9. fox8xx

fox8xx Thành viên mới Đang bị khóa

Hix, chả đọc chả sao.... Đọc vào lại nhớ cái cảm giác hôm tớ bị!
    Họ luồn cái miếng cao su vào miệng, sau đó cắn vào, rồi họ đẩy dần cái ống dây cỡ 80cm vào... Eo ôi, cảm giác rất chi là kinh khủng, mặt đỏ gay gắt, tưởng như chết đến nơi...
    Nhưng sau khi tức bụng một lúc thì thấy dịu dần.
    Ra khỏi phòng nội soi, nhẹ cả người!
  10. Guest04

Guest04 Thành viên mới Đang bị khóa

Hồi mình soi trực tràng, chưa kịp đi ra mấy tay bác sỹ trẻ măng đã vật 1 chị nữa ra soi, kinh điển