1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào đã từng nội soi dạ dày cho em hỏi

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi happygirl_83, 17/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. urloved

urloved Thành viên mới

nội soi trực tràng thế thì sợ lắm huhu
    em lần đi nội soi dạ dày kinh dị luôn thề aă uống tử tế để ko bao h đi lại nữa
    cái j` cứ dính đến bệnh viện đều tởm (dù bố mẹ em là bác sỹ)
  2. ngon_nen

ngon_nen Thành viên mới

Ơ, bác này đi lội soi xong về cũng chả thấy phát biểu cảm tưởng giè nhỉ? Hay là sợ quá không dám nói nữa đấy!
  3. commodus

commodus Thành viên mới

Tôi đi nội soi dạ dày 1 lầnĐại khái là :
    - Trước khi nội soi (soi qua miệng ) họ xịt 1 thứ thuốc làm cổ họng bị cứng . Hic thuốc tác dụng kinh khủng , sau khi soi xong hút thuốc còn ko rít dc khói vào
    -lên bàn nằm nghiêm ngậm cái phễu , ở dưới có cái khay để chảy nước dãi
    Họ đưa cái vòi có đèn vào miệng và luồn vào . Hai đoạn khó chịu nhất là luồn vào họng ( buồn nôn ) và luồn qua tầm ức ( khó chịu )
    - Còn lại thị họ ngó ngoáy trong đó thấy buồn buồn
    - Lúc rút ra họ lấy dịch gì ý thấy nhói cái là kéo cái của nọ ấy ra . Xong xuôi thấy nhẹ nhàng thoải mái lắm
  4. tulip_do

tulip_do Thành viên mới

Hix, sợ thế. Tranh thủ em muốn hỏi luôn là nên đến bệnh viện nào, đăng kí khám như thế nào và có cần bồi dưỡng cho ai để làm nhanh và đỡ đau hơn ko nhỉ. E ko có kinh nghiêm đi bệnh viện lắm. Mong mọi ng` giúp đỡ
  5. how_do_i_live

how_do_i_live Thành viên mới

Tớ cũng đã từng soi này. Ấy nhớ mang 1 cái khăn mặt để lau nước dãi nhé, nếu ko có là bác sĩ bắt chạy đi mua đấy. Nghĩ cũng kinh fết, nhưng vì bệnh tật fải cố gắng thôi. Tớ lên giường nằm rồi mà cứ lấy tay đẩy ống ra khỏi miệng, bị bác sĩ chửi cho . Lúc sau, soi xong tự nhiên bật khóa huhuhu ngon lành, làm ai cũng cười.
    Tớ soi ở bệnh viện 198 (HN), mất 50k. Đến chỗ nộp tiền, mua fiếu khám bảo cho soi dạ dày là ok thôi.
    Chúc bác soi ok.
  6. tulip_do

tulip_do Thành viên mới

Cảm ơn bác nhìu lắm, thật là kinh nghiệm. Nhưng em muốn ng ta chuẩn đoán rồi thuốc chữa trị bệnh về dạ dày cho mình nữa cơ. Chứ cứ thế là xong ạ
  7. baokhanhvn

baokhanhvn Thành viên mới

Nội soi dạ dày uy tín các bác cứ đến 92 thợ nhuộm. Gặp bác sỹ Kim Thanh, chị ấy soi mát tay lắm. Em cũng soi rồi, tâm lý như bác lúc đầu thấy hoảng vãi =)). Nhưng soi xong thấy cũng bình thường, dễ chịu. Em phải soi 2 lần rồi . 1 lần soi ở 103 tí chết . Hix, được bà chị mách lên 92 thợ nhuộm gặp Bác sỹ Thanh giờ đã khỏi dạ dày lên 5kg :x.