1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào đang chờ Visa Du Học Canada vào đây sốt ruột cùng em cái!!!

Chủ đề trong 'Canada' bởi bingxing, 31/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bingxing

bingxing Thành viên mới

nếu không có ai đi cùng, hãng airline có dịch vụ First Travel, bác ko biết tiếng sẽ có nhân viên của hãng đón tại các điểm dừng làm thủ tục. Mà chắc thể nào cũgn có người VN trên chuyến bay của bác nhà đi từ HN đến Canada.
  2. dilav

dilav Thành viên mới

Xin hỏi mấy bạn trong topic này về việc bị từ chối visa do:
    1, kế hoạch học tập ko rõ ràng (lúc đầu hồ sơ ko có study plan, chỉ có 1 thư nói lý do muốn đi Canada học), ko chứng minh được sẽ quay về Vn (vì kế hoạch học tập và mối quan hệ với Vn)
    2, số tiền trong tài khoản quá lớn so với thu nhập hiện tại.

Mình viết thư cho bạn bingxing để hỏi thăm mà ko thấy hồi âm nên viết lên đây nhờ các bạn giải đáp hoặc nhắn bạn bingxing trả lời giúp mình vì mình đã tham khảo cả mục Canada để tìm thông tin mà chưa rõ ràng lắm. Hiện tại mình đang chuẩn bị lại hồ sơ với 1 study plan cụ thể hơn (theo như tham khảo bên svduhoc mình có nói lý do năm đầu tiên sang Can để học ngoại ngữ cho tốt, rồi đăng ký học ĐH tiếp). Ngoài ra, mình có bổ sung giấy thi tốt nghiệp TH và thi ĐH, giờ thì đợi thêm giấy báo nhập học ĐH ở Vn để chứng minh khả năng học tập nữa. Vậy về chuyện lý giải học tập đã ok chưa?

Về lý do và ràng buộc với Vn, mình chỉ có thể nói mình là con 1 trong gia đình nên sẽ quay về, đồng thời, việc có bằng cấp ở NN sẽ giúp nhiều thuận lợi cho tương lai. Liệu cần phải giải thích thêm nữa ko? VÌ gia đình có kinh tế nhưng ko có bất kỳ hoạt đông kinh doanh gì để mình nối nghiệp cả. Nhưng có vài mảnh đất, có nhà cho thuê.

Về phần tài chính, do sổ tiết kiệm bố mẹ mình mới gửi được 3 tháng, nhưng giờ có thể chứng minh được nguồn gốc là do bán đất, lãi cổ phiếu. Vậy đã đủ chưa? nếu thu nhập gia đình hiện tại chỉ hơn 2000USD/tháng + sổ tk hơn 50K USD.

Điều nữa là mình có 1 chị họ bên Canada, lần đầu mình đã khai có quan hệ như vậy, nhưng chị ấy ko tài trợ gì hết, chỉ có điều mình sẽ về nhà chị ấy ở trong vài tháng đầu tiên trước khi kiếm được nhà. Vậy lần này mình làm hồ sơ lại, có cần khai hay ko? Vì lần đầu, họ ghi là chị ấy ko chứng minh tài chính gì và ko cm quan hệ giữa chị ấy và mình.

Mình đã lên gặp CEI (chị Nghi) nhưng thấy tư vấn ko rõ ràng lắm. Vì họ muốn mình làm dịch vụ. Vậy liệu làm dịch vụ với CEI có yên tâm ko?

Bạn nào có kinh nghiệm gì, xin chia sẽ cho mình với. Cám ơn nhiều.
  3. herodot2602

herodot2602 Thành viên mới

add herodot2602 , mình giải đáp thắc mắc cho bạn...
  4. Franky311

Franky311 Thành viên mới

Chào cả nhà. Em đang định làm đi du học Canada. Cả nhà cho em hỏi tí là nên chọn Toronto hay Vancouver ạ? Với cho em thắc mắc chút xíu nữa. Em nghe là khám sức khoẻ du học Canada kỹ lắm, cho em hỏi là có khó không ạ? Có xét nghiệm, máu, nước tiểu hay khám phổi gì không ạ? Những bệnh gì thì không thể đi được ạ?