1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào giúp em cái mẫu giấy nợ cá nhân với ạ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Thu_6, 12/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yamaha6141

yamaha6141 Thành viên rất tích cực

Cộng Hoà Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
    Độc Lập_Tự Do_Hạnh Phúc
    GIẤY VAY TIỀN
    Tên tôi là....Số CMND...Địa chỉ...,có vay của chị A số tiền là....với lãi suất...,thời hạn thanh toán cho chị A là ngày..tháng...năm....Tôi xin cam kết sẽ thanh toán đầy đủ cả gốc lẫn lãi cho chị A khi hết thời hạn như trên.Nếu sai,tôi xin chịu trách nhiệm hoàn toàn trước Pháp Luật.
    ....,ngày...tháng...năm...
    Bên cho vay Bên vay Người làm chứng
    Thế này là đủ để giải quyết tranh chấp khi đưa ra PL rồi
  2. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Nói lần thứ 2 rồi đấy. Tự đi mà viết, tham khảo mẫu trên.
    Hỏi nhiều, đã nói là không có mẫu rồi. Mặt dầy thế?
  3. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Các bác cho em hỏi là có thể viết giấy vay nợ bằng ngoại tệ không? Em cho vay bằng Euro thì viết giấy vay nợ vẫn là Eu hay đổi sang tiền Việt?
  4. anhsanghaoquang

anhsanghaoquang Thành viên mới

Cho vay EURO thì ghi euro lúc trả phải trả bằng ÊURO. Nếu quy đồi mà hai bên đều đông ý thì quy đổi ., sau đó ghi bằng tiền Việt .
  5. rocksugar

rocksugar Thành viên mới

Tốt nhất đừng dại gì cho vay, tiền ra khỏi túi là khó đòi lắm đấy. Ở cái thớt trên kia vay cho bằng thích rồi tự tử trốn nợ luôn, nếu người nhà con nợ cũng có cái kiểu "chết là hết nợ" thì đòi bằng mắt. Nếu họ khó khăn thì mình cho hẳn 1 số tiền luôn là đc, còn muốn cho vay thì phải bảo đảm nhân cách người kia tốt, mục đích vay xem có hợp lý ko và tài lực của mình có đủ mạnh để nếu có lỡ bị quịt thì ko bị lên máu mà chết. Mà hình như bác cho vay rồi thì phải, thế thì phải có người làm chứng, bắt nó ghi giấy nợ đầy đủ, cụ thể từ số nhà, CMND, dấu lăn tay...nhưng nếu bác muốn ghi giấy nợ thì phải ghi lúc sắp cho vay chứ giờ mới làm ko biết nó có chịu ghi ko đấy.
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Họ đã không trả dù bạn đòi, thì bạn nghĩ họ sẽ ký giấy nợ sao?
    Bạn hiểu gì về 3 chữ vàng? Nếu có, thì chắc bạn đã biết cách ghi giấy, nếu không, thì căn cứ vào đâu để bạn cho là cái mẫu của bạn gì ở trên đưa bạn là không-theo-đúng-luật-dân-sự?
    Bạn thấy bạn tự trái ngược chưa? Bạn không biết nên đi hỏi, nhưng đọc câu trả lời thì lại dựa vào cảm giác để nhận định là câu trả lời trật.
    Bạn phải đi hỏi là với luật dân sự của nước bạn đang sống thì giấy nào, mẫu nào có giá trị, chứ bạn đi ghi giấy theo kiểu VN, sự việc lại không xảy ra ở VN thì chắc gì đã do luật pháp VN điều chỉnh?
  7. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Hum qua em gặp nó nói chuyện, nó đồng ý viết giấy nợ, thế nên iem mới phải hỏi các bác ạ