1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào học Bachelor ở JIBS tháng 8/08 vào điểm danh cái nào

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi duckline, 25/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spring4ever

spring4ever Thành viên mới

Bớ bạn Vịt, chờ tớ với. Thứ 2 tuần sau tớ vào SG tụi mình qua Eximbank làm chung. Chưa gọi đc cho tụi nó nữa, chắc chờ vào đó đi hỏi lun. Ah mà nó nằm ở địa chỉ nào vậy?
    Mà đi làm cái cmtc thì mình mang theo gì vậy?
  2. spring4ever

Oài hồi nãy tự nhiên bị tạch mạng viết lại mệt quá...
    Bạn Vịt chưa đi làm cmtc fải ko? đợi tớ với T2 tuan sau đi làm chung, tớ chưa biết chỗ eximbank. Mà làm cmtc thi mang theo nhung gì vậy?
  3. duckline

duckline Thành viên mới

Hôm nay bạn Vịt làm xong cái bank statement roài. Lên eximbank làm thì nghiệt cái là phải ký quỹ tận 1 tháng Bạn hiền cứ lên VP bank hỏi thử xem, nghe bảo nó có vụ làm ngắn hạn tầm 1-2 ngày gì đấy. Mang theo chứng minh nhân dân và hộ khẩu gốc là được. Gud luck
  4. spring4ever

Vịt ơi cái vụ kí quỹ 1 tháng là sao vậy? tớ ko hiểu, tức là mình nộp cho nó 7tr 1 tháng sau lấy lại 4,5tr ah? Chỉ cần CMND và hộ khẩu thôi hả? để thứ 2 tớ đi hỏi thử
  5. banh_bao_chieu

banh_bao_chieu Thành viên quen thuộc

cái vụ kí quĩ này như thế nào hả bạn? tưởng là cứ mang 600 ra dặt vào tài khoản chứ?
  6. sportman84

sportman84 Thành viên mới

chào các bạn, về việc chứng minh tài chính, mình nghĩ các bạn nên tham khảo cách làm sau. Mình đã làm khi sang JIBS học:
    Chứng minh bằng 1 sổ tiết kiệm cho 3 năm học, đứng tên ba hoăc me, làm sổ tiết kiệm trong Vietcombank, số tiền 30 000- 35000 usd.
    Sau đó bạn nộp thêm bản dich tiếng anh của sổ hộ khẩu, chứng minh thư của ba hoặc mẹ bạn (người đứng tên tài khoản), chứng minh thư của bạn, của ba hoặc mẹ bạn.
    1 thư do người đứng tên tài khoản viết, xác nhận rằng sẽ dùng số tiền đó chi trả cho việc học của bạn.
    Chừng minh từng năm 1 cùng là 1 giải pháp nhưng bạn sẽ phải chứng minh dc thu nhập hàng tháng của gia dình bạn trên 1000 usd đủ để trang trải cho bạn hàng tháng. Điều này mình nghĩ hơi khó thực hiên. Nếu bạn chỉ nộp sổ tiết kiệm để đủ trong 1 năm học thì ko chắc sẽ dc visa.
    Khi sang đến JIBS rồi, việc gia hạn visa ko khó. Khi ba mẹ bạn gửi tiền sang, có thể gửi 1 làn hay nhiều lần trong năm. Bạn giữ lại các giấy thông bào gửi tiền. Khi gia hạn visa , bạn vẫn nộp bản copy cúa sổ tiết kiệm 30 000 usd (tất nhiên lúc đó chẳng ai giữ 30 000 trong ngan hang nua roi), và copy của các lần gửi tiền kem theo 1 số tiền nhất định trong tài khoản thì bạn sẽ dc gia hạn visa. Lí do vì migrationsverket nhìn thấy bạn vẫn dc cha mẹ gửi tiền đều đều trong suốt 1 năm học.
    Trong 4 năm học tại JIBS, khi gia hạn visa mình đều làm như vây, chưa có năm nao mình phải chuẩn bị 75 000 sek trong tài khoản để gia hạn cả. Có khi trong tài khoản còn 4000 sek thôi vẫn dc gia hạn vì có bằng chứng là ba mẹ gủi tiền 4 lần 1 năm sang tài khoản của mình.
  7. liebeM

liebeM Thành viên mới

mời mọi ng tham ja diễn đàn dành cho sv ở Fin và Se tại www.duhocphanlan.com
  8. banh_bao_chieu

banh_bao_chieu Thành viên quen thuộc

Ở HN có ai nhận đc enrolment letter chưa? Sốt ruột quá - híc híc
  9. spring4ever

banhbaochieu tên gì thế? Bạn ở HN luôn ah? Mình đã có thư rồi, địa chỉ ở tận...Daklak cơ :D. Mà bạn gì ở trên, chứng minh tài chính là phải tài khoản mang tên của mìh chứ, sao lại tên bố mẹ? Mà bên Eximbank làm cái này cũng đơn giản lắm, bạn nào chưa làm qua đó thử xem.
  10. sportman84

sportman84 Thành viên mới

JIBS