1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào là dân IT vào em hỏi chút^^

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cleverview, 22/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Tài liệu forum à.Khẳng định là không có luôn.Học rồi tự luận thôi.
  2. fangdi

fangdi Thành viên mới

he,nếu muốn tập tành thì cài trên localhost rồi sử dụng dần cho quen đi .còn về vấn đề design ,hay code thì tốt nhất là nên học từ từ . Chứ còn nhào một cái vào mà làm thì chắc là làm không nổi.Nếu sử dụng cái 4rum có sẵn thì nên theo dõi thường xuyên các bug được công bố để fix lỗi cho forum mình . Nói chung,kinh nghiệm chiếm nhiều lắm.Cứ từ từ rồi quen thôi.
  3. san_tim_hang_khung

san_tim_hang_khung Thành viên mới

vào www.echip.com.vn down cái sổ tay làm 4rum về mà tham khảo
  4. n3v3rdj3

n3v3rdj3 Thành viên mới

Bác nào là dân IT vào em hỏi chút^^

Chả là thế này mấy bác ạ, em là em mới đang tập tành làm diễn đàn. Vậy nên, nay em muốn hỏi các bác am hiểu về 4rum vào giúp em tư vấn về nguồn tài liệu tham khảo mua ngoài để về đọc rồi chỉ bảo cho em chút ít kinh nghiệm để desjgn 1 web hoặc 1 diễn đàn nghen
    Các bác vào reply cho em nhiệt tình em hứa sẽ vote cho các bác có bài chất lượng 5*
    Thanks các bác nhiều nhiều :-* moá~.~
  5. cuntet

cuntet Thành viên mới

Bác sang bên IT hỏi xem sao !!
  6. n3v3rdj3

n3v3rdj3 Thành viên mới

Cảm ơn tất cả những lời góp ý của các bác^^
    Em là em rất cần được chỉ giáo thêm để làm 1 cái 4rum cho nó ra hồn. Thú thật các bác là trước em cũng đã từng setup 1 diễn đàn mã nguồn Vbb Vs 3.6.5 nhưng giờ bỏ rồi, do host lởm load chậm, diễn đàn thì thỉnh thoảng lại bị lỗi tùm lum do code cùi bắp quá hjx hjx~!!~
    Bác nào có nguồn thông tjn j` hay thì vào cứu giúp tâm hồn trẻ thơ này cái có j` sẽ hậu tạ xứng đáng he he!

7. Carnavaro

Carnavaro Thành viên rất tích cực

Lên manguon.com nhé. Tha hồ code.
  8. zyphare

zyphare Thành viên mới

Có nhiều loại forum đang được ưa chuộng lắm: VBB (rất phổ biến, nhưng phải trả phí nên tớ ghét), PHPBB3 (giao diện được thiết kế bằng CSS table-less, cực cool), Punbb (đơn giản --> load rất nhanh), SMF (đội ngũ phát triển nhiều kinh nghiệm, tính năng cài đặt plugin giống Joomla, load cũng nhanh nữa), Vanila (cấu trúc tốt), Fud (đội ngũ phát triển "hàng khủng" của PHP5) ...
    Mới bắt đầu thì nên nghịch VBB hay PHPBB. Ngày xưa mình tập tọe bằng thằng IBF (IPB bây giờ), ảnh hưởng nặng đến nỗi giờ code PHP vẫn bị mang hơi hướng của IBF,