1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào quan tâm đến vợt Babolat vào đây nhé...

Chủ đề trong 'Tennis' bởi thequangnguyen, 27/03/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vt

vt Thành viên rất tích cực

hic, aero pro mà bác căng 28 thì thua, 27 em căng đánh đã thấy cảm giác rất tệ rồi, dây hurrican này ko căng quá được đâu
    căng tầm 26.5 hoặc 26 sẽ cảm nhận sự khác biệt.
  2. Khoipre

Khoipre Thành viên mới

Nadal thì em nghĩ chắc chỉ căng khoảng 27Kg, nhưng Andy Roddick mà không căng tối thiểu 28Kg thì lấy đâu ra lực mà serve được 245 Km/h. Nhưng mà bọn nó dùng dây 16 bác ạ. Em thì trước giờ toàn căng 28, cũng định căng dây 16 nhưng Danco nó hết hàng 16 rồi, đành căng tạm dây 17 thử xem. Nhưng chắc với kiểu đánh của em nửa tháng là đứt phải căng lại.
    @sharapovavn: khoảng 3.2M bạn à. Mình cũng không rõ nữa vì nhờ huấn luyện viên mua mà
  3. khongtenso0

khongtenso0 Thành viên mới

@chudiep_888 Bác nào có cây Babolat Drive Z tour chán không dùng call em cái nhá:
    Điệp : 0904013797
    Thanks
    YM: Chudiep_888
  4. hieufba

hieufba Thành viên mới

Chào các bác, cho em hỏi tẹo
    Em rất kết con Babolat Aero Strike Cortex System (không có chữ pro giống của Nadal đâu nhé)
    E vừa mua một chú đã dùng rồi (giá là 1,7T), mặc dù người bán quả quyết là hàng chính hãng, nhưng về nhà em cứ nghi nghi vì 2 lý do sau:
    1. Theo 1 số người nói vợt chính hãng hay có dấu chấm ở chính giữa đầu vợt, màu đỏ hoặc màu trắng, mà vợt em mua lại ko có, lúc mua cũng ko để ý.
    2. Em đã bóc lớp quấn cán bên ngoài ra, cái quấn cán trong cùng của em màu đen, trông cứ dại dại, ko hiểu có phải hàng chính hãng màu trắng hay ko
    Có bác nào biết phân biệt vợt chính hãng và vợt Tàu khựa, thì chỉ bảo em phát nhé.
    Thank các bác.
  5. Kayaking

Kayaking Thành viên mới

Chùi, 1,7T ah??? Em thấy vợt có thể nói là xịn cũng toàn tầm cỡ quanh quanh 3T hết bác ạ. Chứ giá của bác em e rằng... Đây là ý kiến của em thôi nhé.
    Em nhớ lại hồi mới tập, nhờ "lão" HLV mua hộ 1 cây Wilson K Factor, lão ý khăng khăng nói rằng đây là hàng xách tay từ nước ngoài về, đánh tốt lắm mà giá chỉ có 2T thôi, em và 1 thằng bạn gật ngay, đưa tiền nhờ mua hộ. Về đánh được 2 buỏi mới fát hiện ra là hàng xách tay từ ..."Tàu khựa" - nước ngoài nhé. Thế là 2 thằng mới akay, đến làm um lên, thế là lão ý mới hạ giá thêm là mỗi vợt chỉ có 1,6T, nhưng bọn em đếch chịu (vì mang ra hàng họ nói thẳng luôn là vợt này Tàu 200% giá chỉ 900K cả căng lưới thôi). Đấu tranh mãi cuối cùng lão ý đành fải đầu hàng nhận lại 2 cái vợt và trả lại tiền cho mình--> Chuyển ngay sang Babolat Aero Pro Drive he he, đánh ngon hơn nhìu.
    Có chút kn chia sẻ với bác hieufba@ thế thui.
    P/S: túm lại là đừng thấy rẻ mà ham các bác ợ.
  6. vt

vt Thành viên rất tích cực

vợt cũ 1.7tr còn ham rẻ gì nữa. giá thế là đúng rồi, có phải vợt mới 100% đâu mà ham rẻ. có điều xem kỹ lại vợt, xem lại các mắt đan lứoi xem có đều không, vợt tàu nhìn kỹ thấy ngay mà
  7. newpeace

newpeace Thành viên mới

Dòng Vợt XS và Reflex của Babolat thế nào các bác nhỉ, thấy rẻ hơn các dòng kia ?
  8. mynametennis

mynametennis Thành viên mới

mình cũng đang đánh cây Nadal: nhưng nghe các Bác Căng Dây 27, 28kg , e thấy Nặng wa! kg phát Huy hết vợt này! theo mình thì các Bác căng khoang 25 hoặc 26kg thôi! đánh rất đầm, và tăng thêm độ Mạnh của đường bóng, và độ Xoáy, nếu Căng Nặng wa thì Điều Khiển dễ hơn thôi, nhưng kg quan trọng = độ Mạnh và Độ Xoáy của đường bóng! các Bác thử xem nhé! chúc các Bác Hài Lòng với Lưới,Vợt của mình!
  9. youngtennis

youngtennis Thành viên mới

Mình cũng đang dùng dòng vợt Aero Strike đây, chính hãng, có phiếu bảo hành đàng hoàng. Dòng này không có chấm ở giữa vợt như vợt Wilson đâu bạn à. Quấn cốt bên trong của dòng vợt này màu đen là đúng
    Theo mình quan trọng là kiểm tra xem:
    - có phiếu bảo hành không
    - nhìn tem vợt có rõ ràng sắc nét không
    - nhìn nước sơn có đẹp không (không bị nhòe, màu sắc rõ ràng ko bị dại)
    - đường nét ngăn giữa các lớp sơn (vàng, đen, xám) có rõ và mạch lạc không
    - các chữ in trên vợt có rõ ràng sắc nét không, ví dụ chữ in các thông số của vợt, và đặc biệt là dòng chữ Woofer màu bạc ở trên viền khung vợt, dòng chữ in và logo hoa văn của cortex system trên khung vợt
    - sự cân đối của các lỗ đan dây (như có bác ở trên đã nói), chất liệu nhựa làm lỗ đan dây có khôn ko (ko bị các mẩu nhựa thừa,...)
    - kiểm tra cả cái logo in ở đáy chuôi vợt và chất liệu nhựa ở đây nhìn có vuông vắn cân đối và sắc nét không
    - xem xét chất lượng và độ sắc xảo của miếng nhựa ở phần cortex system
    - cầm vợt đập đập vào lòng bàn tay và nghe tiếng động xem có chắc chắn không
    - vung vợt một lúc để cảm nhận so với các vợt xịn mà bạn đã có
    Tạm thời mình mới chỉ biết đến thế. Còn về giá cả thì vợt này mới giá 2,8Tr. Nếu đã sử dụng một thời gian và nhất là hết hạn bảo hành thì giá 1,7Tr cũng là hợp lý.
    Còn về vụ căng dây thì mình và một số người bạn đều nhận thấy là dùng vợt dòng aero (pro drive, storm, strike) thì căng dây pro hurricane tour cứ phải căng trên 27kg mới thấy đánh bóng căng và xoáy.
    Được youngtennis sửa chữa / chuyển vào 18:04 ngày 19/05/2009
  10. boeingb737

boeingb737 Thành viên mới

Hồi trước em cũng dùng vợt Aero Pro Drive như cây của Nadal, thời gian đầu xài thấy vừa tay rất sướng. Sau 1 thời gian thì phát hiện ra là vợt hơi nặng so với sức của mình vì trận đầu thì chơi ok nhưng trận thứ 2 trờ đi thì thấy phản ứng lên lưới chậm chạp hơn. Sau khi mượn cây Aero Strike 275 gr về chơi thử thì thấy thoải mái và linh hoạt hơn nhiều.
    Sau khi mua 1 cây Aero strike (giá 2.7T bao căng dây) về và thử vài loại dây, cuối cùng quyết định dùng dây Ashaway với dây ngang căng 26kg, dây dọc căng 27kg thì hợp tay. Sau đó em lại may mắn được 1 người bạn chơi cùng hội để lại cho 1 cây Aero Strike (vừa mới mua đánh được mấy trận) với giá 2T. Bây giờ đi chiến có đủ 1 cặp nên rất yên tâm ko sợ đứt dây giữa chừng.
    Riêng các loại dây kẽm của Babolat em thấy đánh ko "ăn bóng" bằng dây Ashaway cho kiểu đánh bóng líp nên em quyết định sử dụng Ashaway. Hơn nữa Ashaway khi lên lưới cũng bén và ghìm bóng ít bị bung khi đối phương bắn thẳng vào mình.