1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào sành về điện thoại cho em hỏi tí :)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Linh_Lan, 12/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Linh_Lan

Linh_Lan Thành viên mới

Bác nào sành về điện thoại cho em hỏi tí :)

Chả là em đang muốn đổi cái điện thoại khác. Tiêu chuẩn của em là điện thoại dạng candy bar, nhỏ gọn, mỏng càng tốt, đầy đủ tính năng. Sau một hồi tìm kiếm thì em lọc ra được 2 con của Sony Ericsson là K610i bạc (em ghét màu đỏ) và W810 trắng.

http://www.thegioididong.com/Comparemodel.aspx?ModelId1=20435&ModelId2=20119&ModelId3=0

Vấn đề là bây giờ chả biết mua con nào. Con W thì mạnh về nghe nhạc, nhưng lai không thực hiện được cuộc gọi video và không có 3G, còn con K thì màu xấu, fải mang đi sơn lại, tính năng nghe nhạc không bằng được con W nhưng lại có 3G, có thể gọi điện video... Mà dù mua con nào cũng fải mua thêm thẻ nhớ độ 1G. Các bác tư vấn cho em một chút là nên mua con nào bây giờ, thẻ nhớ của con nào rẻ hơn ạ. Hoặc là nên mua một cái điện thoại khác mà có tính năng của cả 2 cái trên gộp lại, nhỏ gọn, giá không quá 6 triệu

Em muốn đổi đt lắm rồi ạ, các bác tư vấn cho em nhanh nhanh. Xin cảm ơn
  2. NguoiKhongTenSo7

NguoiKhongTenSo7 Thành viên mới

Tớ ko biết các bác thế nào chứ, tớ thấy chụp ảnh với nghe nhạc qua điện thoại nó cứ chuối chuối thế nào ấy( xin lỗi các fan). 3G thì việt nam đã dùng được đâu. Là cậu gì tớ sẽ mua P9i nếu cần dùng chút về văn phòng, còn nếu chỉ nghe gọi thì mua 6310i hoặc kiếm 1 chú 89/98i cũ( chắc ko có hàng mới hoặc quá đắt)
  3. ambition_hn

ambition_hn Thành viên mới

N71
    WW.NOKIA.COM.VN
  4. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

pác ơi đã chơi thì nên dùng k800i là bạn đàn anh của lũ kia đó........... chụp ảnh tới 3.2 hêh thẻ nhớ lên đến đươch 4G... hình như 2tr cái thẻ nhớ
    "The sony ericsson - k800i is the best phone available right now, 3.2 mp camera, mp3, cyber-shot technology, 3G phone, the only thing this phone cant do is make your coffee first thing in the morning, superb."

cái này đang đứng hạng 1uk đó ...hơn cái N73
    đúng là smartest phone hiện nay đó
  5. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Quan trọng là bác định mua máy bao nhiêu xiền ?
  6. hieu_sh13

hieu_sh13 Thành viên mới

Nên quên cái Video Calling đi ... cơ sơ? hạ tâ?ng cu?a Vina va? Mobile ko thê? đáp ứng đc đâu, chi? cươfi ngựa xem hoa được thôi !
    Ca? hai chú đê?u cu?a SONY, nghifa la? du?ng the? MS, nên đắt ngang nhau ... the? na?y rất đắt !!
    Với 6T, tớ mua 1 máy a?nh số 3.2, một máy nghe gọi - một máy MP3 ...
  7. kheo

kheo Thành viên quen thuộc

Cậu đã chọn được 2 con w810 và K610i tức là cậu đã thích 1 trong 2 chú.
    Theo tớ thì W810 đi, 3G thì muốn dùng được thì xa xôi lắm, đến lúc đấy đổi cũng còn sớm :D. Bây giờ phương tiện nghe nhạc vẫn được đánh giá cao hơn chứ chụp ảnh chụp iếc thì kể cả là có 2M hay 3M thì cũng chụp chụp được vài cái rồi đút túi ( ngại ).
    Cậu thích mỏng, gọn gàng mà chơi dòng N của Nokia thì.......
    W810 đi, kô thì N6233.
  8. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

đồng ý nhưng ko mua đủ con máy ảnh tầm tầm đâu bác ạ .....PDA + cell phone + ipod --> Hoàn hảo
  9. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Dòng N series mà nhỏ gọn sao ạ, máy SONY là gọn rùi, Nếu đủ tiền thì chiến K800 ko thì sài W810i (con này đang đưọc khuyến mãi tặng loa đấy)
  10. gIeT_eM_tReN_gIuOnG

gIeT_eM_tReN_gIuOnG Thành viên mới Đang bị khóa

có xiền thì mua K790 hay K800,còn k thì mua W700<con này giống hệt W800,chỉ khác mầu>mà lại được tặng loa.mấy chú W chức năng giống hệt nhau,chỉ khác nhau cái dáng thôi bạn ạ.nên mua w700 vì chú này rẻ