1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào xem "Bi, đừng sợ" rồi vào em hỏi tí

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ngongbeohd, 18/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zo23zo

zo23zo Thành viên mới

buồn cười mỗi đoạn nhìn tè với thủ zâm = đá =))
    ngây người ra rồi cười, lạnh thế sao mà tê đc =))
  2. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

thằng bé học sinh đẹp giai như Hàn Quốc các bác nhỉ, mỗi tội quay xong phim lộ hết hàng :D
  3. Gaioc

Gaioc Thành viên mới

Chả thích phim này.
    Cái kiểu hình tượng, quay đi quay lại xung quanh viên đá, rồi cảnh cuối là cánh diều bay, ha ha, đến chết mất. Cả phim thấy cứ nặng nề, mệt mỏi.
    Hết Mùi đu đủ xanh, rôi mùa hè chiều thẳng đứng, rồi Chơi vơi, chả nhẽ ko còn kiểu gì khác?
  4. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

phim này có ý tưởng riêng: dùng hình ảnh những tảng đá, hòn đá lạnh để liên kết và liên tưởng đến những hình ảnh khác, từ đó tạo cho người xem có những suy nghĩ về một số khía cạnh xã hội: mối quan hệ giữa con người ....

nhưng nói thẳng là xem phim xong thấy nặng nề và mệt mỏi, phải chăng theo đạo diễn những dạng phim kiểu này sản xuất để đi giành giải với nước ngoài nên cũng phải "*** bạo liệt " cho nó giống Tây ? chỉ thấy một điều, Tây xem những cảnh nóng trong phim này mà cũng thở dài phát mệt ?

cứ cho là phim có ý tưởng riêng đi chăng nữa, nhưng cái cảm giác nặng nề khó chịu của tớ khi xem phim chả khác gì khi đọc "bóng đè" ngày xưa, hay nghe nhạc Đại Lâm Linh bữa trước, rồi cả vụ "lông, ****, chim" ở nhà sàn gì gì quên tên rồi chỗ Đội cấn nữa cũng ý tưởng riêng đấy, nhưng mà cái riêng đấy nó chả mang lại cho người xem cảm giác yêu đời hơn, chỉ thấy u u tối tối, nản. các bố làm nghệ thuật các bố cứ vứt một mớ lổn nhổn, u mờ lên màn ảnh, lên truyện rồi nhân danh nghệ thuật để khán giả mắt chữ A mồm chữ O, muốn cũng chả thẩm nổi, ko thẩm được các bố ấy lại ra cái vẻ là nghệ thuật các bố cao siêu quá, khán giả dân trí còn thấp, ko thẩm được. các bố điên chứ đừng có mong khán giả điên như các bố, vãi linh hồn

về ý kiến riêng của tớ, tớ rất ghét dạng phim kiểu này.

phim hay chuyện hay bất kỳ một tác phẩm nghệ thuật nào, ngoài việc phản ảnh thực tế, điều quan trọng là phải có ý nghĩa, sao cho người ta khi xem, khi đọc nhận thấy ý nghĩa nào đó, mang lại lợi ích về tinh thần, nếu cao hơn là phải có ý nghĩa giáo dục, bên cạnh việc định hướng thẩm mỹ cho công chúng. các bạn hãy thỉnh thoảng mở HBO mà xem, tớ rất thích những bộ phim tâm lý, tình cảm gia đình trên HBO, nhân văn cực. Xem nhiều khi muốn khóc vì thấy hạnh phúc
  5. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

xem phim này xong, chuyển sang HBO xem "hồn ma bạn gái cũ" thấy thoải mái hẳn, nói chung là vẫn thích xem phim Mỹ hơn, kể cả nghệ thuật hay không nghệ thuật...

nếu có một cái gì tớ nghĩ là hay trong bộ phim này, thì đó chính là diễn xuất của BI, trong trẻo và hồn nhiên, điểm sáng duy nhật của hơn một tiếng âm u, tăm tối.

thôi cũng review thế thôi ạ, thank các bạn, có nghĩa là không phải một mình tớ thấy nó không hay, không phải một mình tớ thấy nó không nghệ thuật như quảng cáo, ko phải một mình tớ bị ám ảnh...

nếu nói đúng tinh thần của bên MFC "Xem phim ko chỉ để giải trí thôi mà sau mỗi bộ phim hay bạn sẽ sống được tốt hơn ..." thì tớ tẩy chay bộ phim này.

Chúc cả nhà làm nốt ngày đầu tuần vui vẻ [r2)]
  6. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

xem xong film này em muốn hỏi, nếu muốn '' kiềm chế'' thì nên dùng đá lạnh đúng ko ạ
  7. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Em thấy ngớ ngẩn bỏ mẹ! Ông cứ cài cắm ý tưởng nghệ thuật này nọ nhưng mà có phải cứ nhồi thật nhiều nghệ thuật vào là tạo được hiệu quả đâu.
    Đoạn ở Đồ Sơn nếu các bác xem kỹ sẽ vẫn thấy chim anh kia lủng lẳng dưới háng
    Còn cái trò cho viên đá vào người thì e thấy là phim rẻ tiền (buồn cười) vô cùng!
  8. bhavaghita

bhavaghita Thành viên mới Đang bị khóa

lúc đầu nghe tên cứ tưởng phim này giành cho trẻ con
    xem xong mới biết đây là phim giành cho người lớn, thậm chí người lớn còn không hiểu.
  9. LaLa123

LaLa123 Thành viên mới

e cũng chỉ có ý kiến là những cảnh nóng ít nghệ thuật quá =.=' xem đau mắt
  10. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Phim xem xong thấy nặng nề. Có cảm giác rất thô tục. Nhất là nhân vật người chồng ấy, cứ gợi cho mình cảm giác đàn ông toàn là những con... heo (xin lỗi các bạn nam trong top, ko có ý nói các bạn, chỉ là cảm giác khi xem nhân vật người chồng thôi).

Ý nghĩa thì ý nghĩa, cá nhân mình không cảm thấy thích. Mà thật sự là lúc xem thì ko thấy nó ý nghĩa gì nhiều. Về sau thấy ng ta phân tích mới hiểu ý đồ của đạo diễn.