1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác nào xem "Bi, đừng sợ" rồi vào em hỏi tí

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ngongbeohd, 18/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spidergirl1

spidergirl1 Thành viên mới

Thế xxx là nó phải lãng mạn với mơ mộng hả bác :P

Lấy đâu ra :))
  2. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình thì thấy bình thường (không nặng đầu). Có gì u ám đâu nhỉ? Cảnh suýt cuối rất yên bình (trước cảnh toàn màu đen), toàn một màu xanh, ngôi mộ của ông cũng màu xanh mướt của cỏ, dòng sông hiền hoà đằng sau. Ngay cả que hương chị vợ thắp cũng toả khói yên bình. Cảnh Bi đi bắt châu chấu (châu chấu cũng màu xanh), những bia mộ xung quanh cũng rất hiền lành, gần gũi (chứ không có cảm giác thê lương ghê ghê khi ở ngoài nghĩa địa). Chiếc máy bay cất cánh đi lên và Bi nhìn theo, ánh mắt ngây thơ, chớm chút suy tư, có chút gì khao khát. Có u ám gì đâu nhỉ? :D
    Ngay cả cảnh cuối cùng - đen đặc - tiếng người phụ nữ khóc - cũng không phải là tiếng khóc uất nghẹn đau đớn, mà là một tiếng khóc vẫn nghe thấy hàng ngày ở bất cứ người phụ nữ nào khi họ buồn những nỗi buồn thường nhật. Mình thì cảm thấy có gì đó rất nhẹ nhàng nữa cơ (có thể nhiều bạn phản đối, nhưng mình thì cảm thấy rõ thế, hay tại cô diễn viên chỉ biết khóc thế không biết :D). Tiếng Bi gọi trong veo "Mẹ ơi, mẹ ơi" và tiếng mẹ trả lời vừa như vùng vằng (vì phải dừng việc khóc :P), vừa như cam chịu, vừa như kìm nén, vừa như tự trấn tĩnh đưa mình về thực tại... làm cho người ta hiểu rằng dù kết thúc có tiếng khóc, nhưng vẫn loé lên (dù ta nhìn thấy mỗi màu đen) những cảm giác trong sáng, hi vọng và yêu thương, thấp thoáng có cả sự hi sinh và sự cố gắng nữa.
    Đấy là cảm nhận của mình về việc phim có u ám không, còn nghệ thuật không, nghệ thuật thế nào thì mình chịu, vì không thấy ấn tượng với phim lắm, kể cả mấy cảnh nóng. :D
  3. khongaihet01

khongaihet01 Thành viên mới

Có chứ, nó nên có nhiều lãng mạn và thở mộng chứ, đầy cảm xúc và ngây ngất, ko thì làm làm gì :-??
  4. spidergirl1

spidergirl1 Thành viên mới

Bác nhầm xxx với tình yêu chăng? Em tưởng đàn ông các bác thường tách biệt được 2 cái thứ ấy ra chứ :P

Em thấy thi ca nhạc hoạ tự cổ chí kim chỉ có ca ngợi tình yêu là lãng mạn thơ mộng đầy cảm xúc và ngây ngất, chứ có ai nói về xxx như thế đâu. Hehe.
    xxx là lúc con người ta bản năng và tầm thường nhất.
  5. VIVIsect

VIVIsect Thành viên quen thuộc

xxx trong phim là để giải toả -> thô tục, nếu quay nghệ thuật nó ko thể hiện hết đc hàm ý,
    Ấn tượng nhất là cảnh chiếc xe quan tài vướng vào cái nóc cổng nghĩa trang ko muốn đi tiếp...
    Cá nhân mình thích những phim có cảnh quay đẹp, ít lời... để người xem thả hồn tưởng tượng, ko theo 1 lối suy nghĩ nhất định.
  6. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Phim này từ đầu cuối phim, chả có tiếng nhạc gì, chỉ có tiếng thoại. Rất cá tính!
  7. tung_kenwod

tung_kenwod Thành viên quen thuộc

bác nào biết quán caphe 2 anh chị hẹn nhau ở chỗ nào ko ?
  8. khongaihet01

khongaihet01 Thành viên mới

Sao lại tưởng :-??
    thể chả nhẽ yêu nhau thì ngây ngất đến lúc xxx thì lại ngây...người ra à ;))
  9. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bản năng thì đúng rồi, nhưng sao lại tầm thường nhất hả bạn? :confused:
  10. the_love_tree

the_love_tree Thành viên mới

Thô chứ đẹp quái j, như film cấp 3.
    Film đấy lên mạng xem cho biết về tình hình điện ảnh VN, chứ bỏ tiền ra rạp thì không bh.