1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác sĩ gia đình NTC

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi CrescentDay, 06/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Changes_of_my_life

Changes_of_my_life Thành viên mới

VDK, nói đúng á, bác sĩ Khiêm hiền như bụt í, mà đúng là "lương y như từ mẫu" luôn. Có đôi lần, ông ấy làm mình cảm động mém khóc lun!
    1. Mà tại sao lại phải gọi XACCHETLOANGGIANGHO?
    2. Khám rùi. Chụp film lun rùi. Bác sĩ bảo, bị sưng vù lên là do phần mềm chấn thương mạnh thôi. Cho thuốc uống.
    3. Em ko rành thuốc tây đâu, gì mà penicilin or ambicilin gì đấy... Oxy già thì vẫn cầu cứu nó đều thôi... Mà gần cả tháng nay, em bị sút gần 3kg, còn 39kg. Giờ bảo em kiêng nữa thì thành con mắm. Thịt thì ngán. Còn gì ăn nữa ko VDK?
    Hi vọng 2 ngày nữa là ko cần phải nhảy cò cò. Chứ ko thì chân trái cũng bị sưng theo luôn. (Ở trọ tầng 3 mí ghê!)
    Em ko ca cẩm nữa! Cám ơn mọi ng nha!
    Được changes_of_my_life sửa chữa / chuyển vào 00:16 ngày 24/03/2009
  2. biendaikho

biendaikho Thành viên rất tích cực

Changes: nếu chỉ bị dập phần mềm thôi thì không sao, hạn chế vận động một hai ngày là khỏi.
    BDK đã từng bị một cây dầu đè lên đùi, sưng thiệt to, phải chống nạn 2 ngày, vậy mà đến ngày thứ 3 là khoẻ như chưa có chuyện gì xảy ra!
  3. xitrum_beo

xitrum_beo Thành viên rất tích cực

Dạo lày trời lạnh lên. Da khô khốc, da mặt thì con care đc chứ da cánh tay thì xoa lotion vẫn ko xi nhê. Vậy là tự nhiên mí hôm nay nó cứ ngưa ngứa cơ mà ko dám gãi...hichic, chỉ xoa xoa thôi mà nó có nổi lên mí cái giống như mày hay mẫn ngứa gì gì á...hãi quá...huhu, còn gì là da dẻ nữa. Có BS gia đình nào bít cách xử lí mí cám mẫn ngứa đó hông ta? Chỉ Trum với
  4. shoaphi

shoaphi Thành viên mới

Hay là do chị bị dị ứng với lotion đó rồi, thử thay bằng dầu baby xem, nó dành cho em bé nên ích kích ứng lắm.
  5. hot_little_girl

hot_little_girl Thành viên mới

em bị té xe...kỳ này là nặng hic hic...thiệt hại hơn những lần trước...em tưởng em té có kỹ thuật rồi nên có té giỏi lắm cũng cỡ...pầm chân là cùng...mà chân em thì pầm wanh năm..wen rồi...bây giờ là tay..hic hic..tay đó
    tay em bị trật khớp cổ tay nhưng đúng ngay cổ tay lại bị trầy & trầy rất nhiều....nói theo kỉu dân dzan là lác hết mu bàn tay luôn..khoảng hơn 1 gang đó...
    ngoài thuốc uống nhiều wá em chả nhớ....thì em đang đợi nó khô hơn thì bôi contratubex & uống odeen (240k 1hộp 15viên uống 5 ngày còn tác dụng của nó thì em kô biết...mua sao em uống vậy)..mà nói thiệt là em đang sợ..bị sẹo...ace nào té xe nhiều hay có ng nhà dùng thuốc chống sẹo có hiệu wả thì chỉ em với...em xin đội ơn..tình hình em té được 8 ngày rồi...bôi lẹ chứ kô là ko kịp hu hu hu
  6. lyanhnguyen

lyanhnguyen Thành viên mới

cái loại ống bôi da contratubex mà em đang dùng là có tác dụng liền sẹo nhanh và tốt đó, đừng lo lắng nhiều. cơ thể người trẻ, cũng chẳng có gì sợ hãi. chúc mau lành, và đừng để té xe nữa nhé
  7. Changes_of_my_life

Changes_of_my_life Thành viên mới

Woa, 6 năm rùi, mí phải ngậm lại mấy viên thuốc tây. Cảm giác thật là khủng khiếp!
    Tớ mới khoẻ dậy sau mấy ngày bị sốt siêu vi. Có chút kinh nghiệm chia sẻ,
    Tớ chưa đến bệnh viện, cũng ko có bác sĩ, nhưng tự search trên Net rùi xem đoán mình bị sốt siêu vi luôn.
    Nhiệt kế chỉ là 40 độ, lúc đêm ấy tớ có hơi hoảng hốt thật. Nhưng giờ ngồi tìm hiểu lại thì đó là nhiệt độ sốt bình thường ở sốt siêu vi. Nên nếu ai đo thấy 39,5 đến 40 độ C thì cứ tâm lý thoải mái.
    Cảm giác trong người lúc ấy là nóng lạnh. Nóng, có lẽ là rất nóng, nhưng cũng rất lạnh. Tuy nhiên, không được đắp mền. 2 ngày đầu tiên, tớ không biết, nên đã đắp mền, kết quả là vẫn lạnh vẫn nóng. Ngày thứ 3 thì không mền chăn gì nữa, kết quả hạ xuống còn 39,5 - 39 độ. Cố gắng lấy khăn ướt thấm trên trán. Nếu có người thấm khăn cả body thì tốt, không thì để khăn lạnh trên trán như tớ cũng chả sao.
    Cơ thể về chiều thì mệt và về tối thì ...xỉu luôn. Còn buổi sáng thì tương đối hơi oải, nhưng đủ sức để vận động. Nên tranh thủ vận động. Tớ chả nhớ mình đã suy nghĩ gì và thế nào nữa. Chỉ biết rằng 2 hôm trước thì đã nằm liệt, vậy mà sáng gắng gượng dậy, rùi cũng đi phụ bạn chuyển nhà mí ghê chứ. Tất nhiên, tối hôm ấy về nằm tiếp...
    Lúc thấy sốt, nếu có ng matxa thì tốt, ko thì cố gắng di chuyển cổ tay, cổ chân, bàn chân, nói chung di chuyển tay chân, đừng để yên hoài, vì giống kiểu bị thấp khớp. Đến giờ đầu gối và cổ tay của tớ vẫn còn hơi nhức, vì phát hiện ra điều này hơi trễ.
    Lúc sốt siêu vi, đầu rất đau, đau buốt. Trong trường hợp này, tớ không biết phải làm cách gì ngoài việc nằm khóc, ^_^, đau khủng khiếp.
    Nếu đêm tối, trong người nóng, mà có hơi bị co giật, cũng đừng sợ. Tớ chưa tìm hiểu vì sao lại co giật vậy, (có lẽ do nhiệt độ cao). Nhưng ko có gì nguy hiểm. (Nói thiệt chứ lúc ấy tớ cứ sợ bị biến chứng gì ko thì tiêu).
    Người ta nói, sốt siêu vi khoảng 1 tuần đến 1,5 tuần. Như vậy thì lâu quá hen! Nằm 3 ngày vật vã là thấy lưng muốn dài thêm mấy tấc rùi. Nếu thấy dấu hiệu đỡ 1 chút (tầm 38,5 - 39 độ) là phải bật dậy ngay, vận động liền hay thậm chí sửa soạn đi ra ngoài chơi. Tuy không vẻ linh động nhưng chắc chắn đỡ hơn là nằm 1 tuần.
    Sau đó truyền nước biển nữa là ổn.
    Nhớ uống nước cam đều đặn nha.
    Chúc cả nhà luôn khoẻ mạnh!
    Được changes_of_my_life sửa chữa / chuyển vào 15:08 ngày 03/06/2009
  8. nhatrangmuathu

nhatrangmuathu Thành viên mới

Lần sau bị sốt thì nói anh em đến massage cho. Riêng em thì nằm úp mới massage được.
    Anh em NTC có mặt khắp nước mà.
    Đừng ngại nhé
    " ... .... ..... mình là anh em có chi đâu mà ngại ngùng ....... ... "
  9. nhatrangmuathu

nhatrangmuathu Thành viên mới

Phòng cúm A/H1N1 thời suy thoái kinh tế nhưng vẫn bảo đảm được an toàn, tăng giá trị tình cảm, hương thơm ngào ngạt, có mặt ở khắp nơi, giá rẻ - đắt (tùy thương hiệu: Triumph, Vera, Bonbon, ...). Anh em nào thiếu thì chị em sẵn lòng giúp đỡ cho mượn.
  10. nuquainhatrang

nuquainhatrang Thành viên mới

quá độc ......................
    .
    Em thà ho heo chết còn hơn hehe