1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác sĩ Hải Yến chia sẻ bí quyết chữa cận thị thực sự đơn giản

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi bepquangvinh2, 21/04/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bepquangvinh2

bepquangvinh2 Thành viên rất tích cực

Mắt là cửa sổ tâm hồn, mở ra giao lưu với thế giới xung quanh, ấy nhưng bây giờ quá nhiều người thuộc đủ mọi giới chuyên viên công sở, học viên, … đã mắc cận thị nặng, phải đeo đôi kính rất dày, làm người ta gặp khá nhiều phiền phức. Cách này sẽ thực sự giúp bạn thoát khỏi đôi kính, dù là cận nặng mấy độ. chi tiết tại

Tập nhìn cho mắt

Theo bác sĩ Hải Yến để cải thiện chứng cận thị các bạn cần đầu tư một bảng chữ chuẩn như ở các phòng khám mắt để tập nhìn. Tre bảng chữ ở nơi có đủ ánh sáng và chiều cao vừa với mắt. Các bạn nên bắt đầu nhìn từng chữ một và chuyển dần sang các chữ khác. Tập nhìn gần rồi xa dần, cần luyện tập với thời gian vừa phải và nghỉ ngơi cho mắt hiệu quả nhất.

Tắm cho mắt vào buổi sáng

Thường vào mỗi buổi sáng trước 8h sáng khi các tia nắng chưa chứa những tia UV các bạn nên tắm nắng cho đôi mắt của mình bằng cách hướng về phía mặt trời và nghĩ đến những điều tích cực nhất. Đây là một trong những cách chữa cận thị đơn giản mà bác sĩ Hải Yến khuyên mọi người áp dụng.

Hạn chế dụng kính

Các bạn nên luyện tập sao cho đôi mắt của mình không cần dùng kính nhiều vào những lúc không cần thiết. Các bạn có thể ngưng dùng kính để đôi mắt trở lại trạng thái tự nhiên nhất.

Chớp mắt nhanh

Khi sử dụng các thiết bị điện tử như máy tính, điện thoại thường các bạn sẽ chỉ nhìn chằm chằm vào màn hình. Điều này sẽ gây ra những ảnh hưởng đến tình trạng cận thị của mắt. Cách chữa mắt cận thị bằng bài tập chớp mắt sẽ giúp mắt các bạn được thư giãn tốt nhất. Cách thực hiện như sau: Trong khoảng từ 2 phút cứ 3 đến 4s bạn cần chớp mắt một lần và tiếp tục thực hiện như vậy cho đến khi mắt bạn được thư giãn tốt nhất.

Chữa cận thị bằng cách mổ mắt

Bác sĩ Hải Yến với bề dày kinh nghiệm và kiến thức chuyên sâu về phẫu thuật mắt đưa ra lời khuyên dành cho những người mắc chứng cận thị trên 5D nên chữa bằng cách phẫu thuật để có hiệu quả cao nhất.

Với công nghệ hiện đại trình độ tay nghề của các bác sĩ tại Hải Yến eye care sẽ giúp người bệnh có được sự hài lòng về phương pháp chữa cận thị. Đặc biệt là tâm huyết yêu nghề của bác sĩ Hải Yến sẽ truyền lửa cho các thể hệ sau tốt nhất.