1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bác sỹ ui...em hỏi tý..

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi mecghi261, 25/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mecghi261

mecghi261 Thành viên mới

Bác sỹ ui...em hỏi tý..

Bác sỹ ơi, cho tớ hỏi.. Trước kia thì lâu lâu tớ mới bị thôi nhưng nửa năm nay tớ rất hay bị tức ngực, rất khó thở, đau đầu, ù tai nữa, tay chân run run. Dạo trước thì chỉ khi nào có cái gì đấy làm tớ shốc thì tớ mới thấy đau ở ngực thôi, nhưng giờ tớ hay đau lắm, không có việc gì gây xúc động mạnh thỉng thoảng tớ cũng thấy đau. Nhưng có khi đau ở bên phải trước, nhói lên ấy, đau dã man, sau đó thì sang bên trái... Đau mềm nhũn cả người ra ấy...
    Nằm nghỉ một lúc thì đỡ...
    Thế có phải là bị bệnh tim hok? Nhỡ bị thật thì chết. Bà nội tớ và 1 chị họ bên nội tớ bị mất vì bệnh tim.. Hic..
    Ai đó chuẩn đóan hộ tui được hok??
  2. conangnhobe

conangnhobe Thành viên mới

Khà? nfng bàn bì bẶnh tim là? rẮt cao 'Ắy. Nhanh chòng nĂn viẶn tim màch khàm xèt nghiẶm ngay 'i nhè.
    P/s: nhà? tớ cùfng cò nguơ?i bì bẶnh tim, triẶu chứng lùc ban 'Ă?u giẮng hẶt như bàn tà?. Phà?i uẮng thuẮc suẮt 'Ắy, ko 'ược lo lf́ng hay kìch 'Ặng, phà?i giưf tĂm 'ược an
  3. hoa_hai_duong

hoa_hai_duong Thành viên mới

Bệnh tim có thể có yếu tố di truyền như trong một số trường hợp bệnh cơ tim, bệnh tim bẩm sinh. Bạn có biết bà bạn và chị bạn mắc loại bệnh tim cụ thể nào không, thời gian phát hiện bệnh trước khi mất là bao lâu và mất năm bao nhiêu tuổi?
    Trong các biểu hiện bạn mô tả có một chi tiết tôi chú ý là "nằm nghỉ một lúc thì đỡ". Bạn nên đi khám chuyên khoa nội tim mạch. Nếu bạn ở Hà Nội và ngại khám trong viện vì đông thì có thể đến khám và làm xét nghiệm điện tâm đồ, X quang tim phổi, siêu âm tim tại một số phòng khám ngay đối diện cổng bệnh viện Bạch Mai như Nam Hà, Bình Minh, Thăng Long.
    Có gì cần bạn cứ hỏi nhé. Chúc bạn khỏe.
    Được hoa_hai_duong sửa chữa / chuyển vào 23:17 ngày 25/07/2007
  4. sinh_vien_moi

sinh_vien_moi Thành viên mới

Nghe sợ quá
    tui cũng bị
    nhưgn khi uốgn cafe và khi thật căng thẳng về học hành mới bị
    còn lại ko bị
    ko bit có bị gì ko
    uống cafe hay nước tăng lực như sì tinh or bò húc ....
    chỉ giáo với sợ bị tim coi như đời trai đi lun ko có vợ đc hihic
  5. mecghi261

mecghi261 Thành viên mới

Thanks mọi người. Hôm nay tớ sẽ đi khám. Vào bệnh viện đông lắm nên tớ sẽ vào phòng khám như bạn hai_duong đã chỉ..
    Hôm nay các đầu ngón tay tớ bị đau, như kim châm vào ấy. Tay chân ra mồ hôi,không biết là triệu chứng gì..
    Thanks mọi người nhìu nhìu...
  6. SirMike

SirMike Thành viên mới

nhờ top của Loan một chút nha
    Các bác cho em hỏi chut.. em thì thường khi thức dậy vào buổi sáng thường bị nhói ở ngực phải.... thường khi vừa ngồi dậy... và gần như sáng nào cũng cảm thấy khó thở... Trước kia có một lần khi vươn vai thì cả 1 bên ngực phải ( từ gáy, bên ngực phải cả vai phải) có cảm giác như bị co cơ lại, quay người, cúi người hay chỉ cần nghiêng người một chút là đau....
    Còn ngực trái thì cũng jống như Loan, thường khi bị sốc là đau không thể nào chịu đc.
  7. conangnhobe

conangnhobe Thành viên mới

Bạn ui sao ko va?o hă?n Viện tim mạch quốc gia ma? khám. Nó nă?m ngay đối diện Cung văn hóa hưfu nghị Việt xô chôf ngaf ba Yết kiêu, Trâ?n hưng đạo ý, tốt đấy
  8. MrKien_Trung

MrKien_Trung Thành viên mới

Đấy là Viện Tim Hà Nội Bạn ạ, viện tim Mạch quốc gia - Cơ sở đầu ngành về các bệnh tim mạch nằm trong khu bệnh viện Bạch mai, nằm giữa Viện Bạch Mai và viện Huyết học truyền máu trung ương mà.