1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bách Khoa sẽ trở thành một trong 100 trường Đại Học nổi tiếng nhất thế giới trong 20 năm nưa? (nghi

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Full_Kiss, 13/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaoluan0

thaoluan0 Thành viên mới

Sorry nếu có hơi xúc phạm trường HUFLIT, nhưng chắc trừong này "nổi tiếng" bởi có em á hậu Bảo Anh học ko?
  2. FINALFANTASYFAN

FINALFANTASYFAN Thành viên mới

Bác nào nói vấn đề ko fải là tiền đấy ạ? Không fải vấn đề là chỉ ở tiền nhưng mà ko có tiền thì ngồi đấy mà ... "Tiền ko fải là vấn đề". Thay đổi chương trình học với số lượng học phần thực hành tăng lên thì cơ sở vật chất cho thực hành ở đâu? Bác muốn đào tạo con người thì đào tạo bằng cái j? Bằng niềm tin?
    Mà trong các điều kiện để đánh giá một trường cũng có điều kiện về campus đấy các bác ạ. Vào nhìn nó hoành tráng cũng thấy yên tâm chứ. ( như kiểu 1 hình thức bảo đảm ấy ). Mà sinh viên học cũng thấy thêm yêu trường, yêu đời
    Lại còn có bác nói "bọn nó đợi mình ah? " Bọn nó ko đợi nhưng mình fải vượt chứ. Chẳng nhẽ thế giới mãi chỉ có 1 thứ tự
    Nhưng mà nói mãi em vẫn thắc mắc là có bác nào đưa ra cái source cho cái tin $600M ko ạ
    PS: những điều viết ở trên chỉ là lý thuyết khi bức xúc còn thực tế thế nào lại còn fải chờ vào việc các bác nhà mình sử dụng tiền thế nào. Hy vọng kỉ niệm 75 năm thành lập trường quay về tầm của BK đã khác
  3. thaoluan0

thaoluan0 Thành viên mới

Chú học khóa bao nhiêu mà yêu truường nhể
  4. FINALFANTASYFAN

FINALFANTASYFAN Thành viên mới

Thầy em dạy phải biết yêu ngành yêu nghề, yêu trường yêu lớp Và phải biết sống lạc quan. Có ước mơ nhưng ko sống mơ mộng
    Các bác cứ nói vấn đề là con người. Rồi người Việt Nam abc, người Việt Nam def. Thế các bác ko phải chính là người Việt Nam sao? Các bác có vượt đèn đỏ bao giờ không, có xả rác bừa bãi không, có gian lận khi thi cử không, có bỏ tiết, có học thụ động không? Có thầy ăn "của đút". Đúng! Thế ai đút? !!!
    Em ko đổ: lỗi tất cả là do sinh viên. ( vì em cũng là sinh viên ) Em chỉ muốn nói, chính chúng ta phải góp phần thay đổi chứ ko fải chỉ ngồi phán, ngồi bán "than".
  5. Full_Kiss

Full_Kiss Thành viên mới

Đến bây jờ, chờ mãi vẫn thấy hầu như mọi người chưa bít tin này!.
    Tớ lấy danh dự của tớ là trên là việc có thật! Bác nào, yêu, thì cứ tin. Và tớ tin chắc là có thể thực hiện được.
    Tin tức mà tớ có là đảm bảo 100%. Vừa mới thông qua xong!. Vậy nhé, chúc cả nhà một năm mới bình an.!