1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bài nào của LP ấn tượng nhất với mọi người?

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi tsunami23, 03/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tsunami23

tsunami23 Thành viên mới

Bài nào của LP ấn tượng nhất với mọi người?

Chắc ai cũng nghĩ đây là câu hỏi cũ rích.
    Nhưng tình hình dạo này LP còn đang yên ắng-> nên tsu muốn mọi người cùng ôn lại những album trước của LP. Mà đây cũng là lần đầu tiên tsu lập topic mới-> hi vọng cả nhà ko quá phản đối.
    Ko phải My December hay In the end mà là By _Myslf khiến cho tsu khó quên nhất. Đặc biệt là đoạn cuối cùng chỉ còn nghe thấy tiếng của Chester và giọng rap của Mike-> cảm giác như những bế tắc của tsu muốn vỡ tung.
    Lần nào nghe By_ Myslf, tsu đều có 1 phản xạ là lẩm nhẩm theo những câu của Mike.
    Phù, đấy là cảm nhận của tsu, còn cả nhà thì sao? Nếu có thời gian mọi người cứ viết vài câu nhé!
  2. angel_love_devil

angel_love_devil Thành viên mới

Trong Hibryd ,ai cũng thích in th en,Craw,hay p.o.a,chứ ít ai thích By myslf,nhưng ko phải ít là ko có,phải ko?hìhì,trước đến giờ mới có người cảm nhận giống mình nên ...post trả lời liền Có lẽ những ai có tâm trạng như bymyslf mới ..thích được nó.angel kết nhất đoạn rap của Mikey:
    What do I do to ignore them behind me?
    Do I follow my instincts blindly?
    Do I hide my pride from these bad dreams?
    And give in to sad thoughts that are maddening?
    Do I sit here and try to stand it?
    Or do I try to catch them red-handed?
    Do I trust some and get fooled by phoniness,
    Or do I trust nobody and live in loneliness?
    Because I can''t hold on when I''m streached so thin
    I make the right moves but I''m lost within
    I put on my daily facade but then
    I just end up getting hurt again
    By myself [myself]
    Nghe mà thấy mình cô độc lạ ! Ko khi nào nghe mà angel ko "song ca" với Mickey mỗi lần như vậy lại cảm thấy từ trước đến giờ chưa ai thật sự hiểu mình,..nhận ra mình thật ...lạnh lùng và đôi lúc thật ..nhẫn tâm(hay "tàn nhẫn"_ai đã nói mình như vậy nhỉ ).Chắc khi write Bymyself,Chazzy chẳng bao giờ nghĩ là sẽ có 1 fan cảm nhận bài này một cách "dã man" như vậy.
    Còn trong Meteor ,numb là lựa chọn No.01 của angel
    Tired of being what you want me to be
    Feeling so faithless, lost under the surface
    Don''t know what you''re expecting of me
    Put under the pressure, of walking in your shoes
    Trong cuộc sống ,ai cũng phải chịu một áp lực nào đó : mọi người xung quanh đều tin tưởng mìnnh, đó cũng là một ..áp lực,nhưng cái áp lực đó thật "ngọt ngào",phải ko?(mình nghĩ vậy).Rồi đến một lúc nào đó,ta cảm thấy chán ngấy những việc làm "ttốt đẹp" mà mọi người ai cũng ..thích,cảm thấy thật ngột ngạt khi làm tốt mọi việc
    Can''t you see that you''re smothering me
    Holding to tightly, afraid to lose control
    Cuz everything that you thought I would be
    Is falling apart, right in front of you
    Và,..muốn thay đổi ,muốn rẽ sang 1 con đường khác ,chứ ko thích cứ đi mãi trên "the only way" ,và..ta thay đổi,thay đổi,đó cũng là một cách hay để thoát khỏi cái lạnh giá của tâm hồn,thay đổi để làm những gì mình muốn mặc dù có hơi ..điên rồ ..một chút,mặc dù điiều đó sẽ làm cho "nhiều người" ..thất vọng,thậm chí ..suy sụp,nhưng đó là quyết định đúng đắn.
    I''ve become so numb, I can''t feel you there
    I''ve become so tight, so much more aware
    I''m becoming this, all I want to do
    Is be more like me and be less like you
    And I know, I may end up failing too
    But I know, you were just like me,
    with someone dissapointed in you
    Một ngày nào đó,có thể ta sẽ lại ..trở về là ..người của ngày xưa.khi ta ko muốn là một black sheep,một devil nữa,lúc đó,ta lại trở về là một good child,một Angel như ngày nào.^_^
    Đó chỉ là cảm nhận chủ quan của angel khi nghe Bymyslf và nmb chứ ko phải là translate 2 bài đó sang tiếng Việt nên mọi người có thấy vô lý thì cũng thông cảm cho angel ha!!
    Dù sao thì Bymyself và Numb cũng là sự lựa chọn No.01 của angel trong Hybrid và Mêtor
  3. tsunami23

tsunami23 Thành viên mới

Cảm ơn angel-> tsu cứ nghĩ topic của tsu chắc phá sản rồi.
    Tsu thích By_Myslf trong Reanimation hơn là bản gốc trong Hybrid Theory.
    Vì tsu thích cách hòa âm trong bản remix. Cũng ko biết diễn đạt thế nào, cảm thấy như nó vọng sâu vào tâm thức mình vậy.
    Mà tsu cảm thấy ở By_Myslf rất rõ chất nhạc của LP
  4. tomboy_lp94

tomboy_lp94 Thành viên mới

chẹp chẹp, ko ngờ tsu với bác angle lại cảm bài bymyslf thế
    tom thì chả bít là cảm bài nào nữa, nhưng ấn tượng thì thường là những bài nghe đầu tiên ^^ >>>>>>> somewhere I belong
    trong Hybrid Theory thì tom thik bài in the end với crawling hơn , bymyslf thì cũng thik nhưng ko thấy hay =
    còn trong meteora thì lại là Somewhere I Belong
    bà chị angle ơi, bài p.o.a là bài lào thía, có vẻ ko fải pushing me away
  5. tsunami23

tsunami23 Thành viên mới

P.o.a->theo tsu là Points of authority chứ, angel nhỉ?
    Mà tsu thấy nhiều bài trong Hybrid mix lại nghe thích hơn. Hị hị, như Pushing me away hoặc Crawling chẳng hạn. Nghe vang và sâu khủng khiếp!
  6. PhuongPotter

PhuongPotter Thành viên mới

Hm..... Nếu để chọn ra 1 bài hát ấn tượng nhất thì khó thật ^^ Chỉ nhớ 1 video clip của LP lần đầu tiên xem đã thấy ấn tượng là Faith :D Hồi đấy chỉ nhớ là nó như thế nào chứ ko biết tên bài với tên nhóm Đến khi down clip đấy về xem mới bít là "Ah, hoá ra cái bài hồi trc mình xem (+ nghe) lại chính là Faith của Linkin Park" ^^
    Hơi lạc đề ;))
    Album đầu tiên của LP mah em nghe là Meteora - cũng là album của LP cảm thấy ấn tượng nhất :D Sau đấy thì thấy Hybird Theory cũng hay ho ko kém ^^ Mah... có ai nghe cái bài mix giữa Faith của LP và... Toxic của Brit chưa =))
    Lại vẫn lạc
    Thôi thì thế này, chắc chẳng cần bít là bài nào ấn tượng nhất đâu, nhỉ
  7. tomboy_lp94

tomboy_lp94 Thành viên mới

chẹp chẹp, PP nói cũng đúng ^^ còn tom thấy bài nào của LP cũng hay, ko rõ là ấn tượng bài nào nhất cả, chỉ tùy xem là thik bài nào nhất thui >>>> In The End à nha >:)
    còn Points Of Authority của bà chị angle thì em ko có ý kiến, nhưng fải nói rằng clip hay hết nói à nghen ^^
  8. angel_love_devil

angel_love_devil Thành viên mới

angel chỉ mới xem bài p.o.a==>point of authority live thôi chứ chưa xem clip,mà hình như đâu có clip phải ko??? mọi người xem live bài a plc 4 mie hd thấy thế nào?phải nói là quá tuyệt,nhất là đoạn " go away....you...try to take the best of me...go away...." chazz gào quá đỉnh. Mà angel thấy live nào của LP xem cũng "phê phởn " hết.Mình mà đi xem được 1 lần thì có ...die cũng cam lòng
    Còn numb iu wí thì sao nhỉ,hehe,clip của nó cũng hết chê,nhất là chazz ^_^nhìn chazz trong clip thấy "ảnh" dễ thương cực
    Hà hà,mê LP nên thấy bài nào cũng wonderful hết là đúng rùi !_!mình thì ko phải thích Bymslf và nmb đó là bài đầu tiên mình nghe như tomy^_^ khi nghe 2 bài đó mình cảm thấy y như là chazz compose ..tặng mình vậy.hehhe
    Còn cái bài mà LP hát chung với PS thì mình ...chưa nghe hết trọn vẹn một bài.Chắc tại ghét Bà rít ny sờ pia nên ....khù khù,ko biết ai đã có "ý tưởng sáng tạo" đó nhỉ
  9. Mike_S

Mike_S Thành viên mới

hè hè ! hok píc mọi ngừi nghĩ sao ! nhưng đối với em pài nào ũng ấn tượng hết à !
    từ In The End -> Somewhere i be long -> By_mys --> hay Crawing --> rồi cả Album Col <feat Z>
    Coi moi Numb thì hok đuợc põ wa , một chút Beaking Habit
    Thêm chút đĩnh của Belive me <ft. FM>
    Nhưng tất cã, không bài nào là hok ấn tượng hít ! đã là FANS thì hẽm chê bài nào cả !
    IU kái giọng gào ầm ĩ của ku Ches, jết kấi lối lói liên mồm của Mike < nick em là Mike_S tức Mike Shinoda''s> ạ.... !
    pá cáo hít!
  10. gor_khin8787

gor_khin8787 Thành viên mới

thix nhứt hử hẻm bít nữa nói chung là ko thix cả nhưng cơ mờ thix bài nào rùi thì .........ko so sánh đc .........nên cũng hong bít thix bài nào nhất .........in the end .breaking the habit , numb ...........hic hic hẻm bít nữa >_<