1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bài thuốc trị khô khớp, dành cho các VĐV hay bị đau các khớp.

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi TRANTHIENNHAN, 09/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Bài thuốc trị khô khớp, dành cho các VĐV hay bị đau các khớp.

Đây là bài thuốc rất hay, thuộc loại gia truyền, chuyên trị việc khô và vôi hoá các khớp, dành cho các VĐV tập quá sức mà lại ko lo khởi động tốt. Cũng dành cho các bác vì quá lo săn "heo vàng" mà đau chân. Phụ nữ không có thai vẫn dùng tốt.
    Bài gồm 9 vị, mỗi vị 200gr.
    1. Cốt toái bổ
    2. Hà thủ ô (loại tốt)
    3. Uy linh tiên
    4. Đỗ trọng (Bắc)
    5. Quy điều (Bắc, xắt phiến)
    6. Độc hoạt
    7. Ba kích
    8. Ngưu tất
    9. Tục đoạn.
    Chia làm 8 thang đều nhau, ngày uống 1 thang, nấu 2 lần uống sáng chiều (bỏ vô siêu điện, nấu 3 chén còn 1 chén là vừa)
    Thường là uống 8 thang đã thấy kết quả, mua ở Hải Thượng Lãn Ông tất cả hết cỡ 100k thôi.
    Bài thuốc này từng trị cho rất nhiều ca, từ đau khớp, đau lưng tới đau thận, ... có ca BN nằm liệt do chệch đốt sống, nằm đau đớn và liệt hết chi dưới, vậy mà vẫn khỏi.
    Với dân chơi thể thao như chúng ta thực sự cần những khớp xương có đầy đủ "nhớt" và một cơ thể khoẻ mạnh sung mãn, có thể gia giảm thêm sâm Cao ly ngâm rựu mạnh uống kèm sẽ có sức bền trong thi đấu.

Bài thuốc này là quà biếu, ai thích thì dùng, tuy nhiên Nhân KO HỀ CHỊU TRÁCH NHIỆM VỀ HẬU QUẢ CỦA NÓ ! Ai có gan dạ thì cứ thử đi !
  2. donkihote_80

donkihote_80 Thành viên mới

Bác Nhân bây giờ chuyển từ keo tăng lực, mút phông, vợt sang nghiên cứu y học rùi đấy à. Đọc cái dòng cuối cùng của bác em thấy ghê ghê hehhe. Anh em trong Box mình còn trẻ nên có nhiều " nhớt" lắm, chưa cần dùng mấy cái này đâu nhỉ
  3. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hôm nọ chú Thắng xin cái bài thuốc này , chú ấy bảo chân cẳng hết chất nhờn rồi , xoay xoay cái khớp nghe rạo rạo ...
  4. tosido

tosido Thành viên mới

oài,giờ em mới biết bài thuốc này,nếu biết trước sớm 1 năm thì tốt quá,chả là 2 năm trước em có đá giải,vè đấu với tụi Tôn Giáo của hamburg,do mình đá chắc quá nên bị nó chơi xấu lại,sau 1 pha tranh chấp bóng thì bị hai thằng to như hai con tịnh nó húc ngã nhoài ngoài sân cỏ,thế là bị dập vai,đến tận bây giờ khi giật mạnh bóng là ôi thôi đau,mặc dù đã ưu tiên khởi động vai kỹ lắm theo bài tập của anh Hưng con.Em là em mạn phép bác chép bài thuốc này về để sau này hốt uống,nếu thấy đỡ thì sau này em xin hậu tạ bác 1 chầu ko say ko về,bác cứ yên tâm là sau này kiểu gì em cũng phải vào Sg vì vợ em là người sg mà hihi
  5. travelagent

travelagent Thành viên mới

Nhân ơi, bài thuốc này có dùng được cho trường hợp bị bệnh nghề nghiệp ko?
    Vì bà xã mình làm việc trong ngân hàng áy, ngồi máy tính bị sai tư thế nên bị đau bả vai, ghi chú là đau cơ bả vai nhé.
    Nhân cho biết bài thuốc này có dùng được không để làm cho bà xã uống, uống thuốc tây không trị được, chỉ cắt cơn giảm đau thôi.
  6. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

không thử sao biết được hay ko ? Đây chỉ là toa thuốc bổ, nếu vô tình mà hết thì cũng phúc chủ may thầy thôi, tại sao mất có 100k mà lại ko thử hả pakon ?
  7. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

100k ko tiếc , nhưng vì câu nói quá ứng là xuất sắc của đồng chí Nhân nhà ta là KO HỀ CHỊU TRÁCH NHIỆM VỀ HẬU QUẢ CỦA NÓ thì ai cũng né hết hihihihi
  8. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Theo thống kê thì như sau:
    Cứ Nh tận tay viết toa cho 10ng thì có 01ng đánh liều mua uống thử, 9 toa còn lại vứt vào sọt [giấy VS]
    Ng mà uống rồi hết bệnh thì sẽ nói như sao:
    1. Do may mắn, ko biết sao tự dưng khỏi !
    2. Do uống thuốc Tây kèm nên mới khỏi.
    3. Do phúc chủ may thầy.
    4. Biết là do thuốc Bắc mà hết, nhưng lười nhác ko uống tiếp cho hết liệu trình (thường thì 1 tháng) nên dần dần bệnh quay lại, nên bảo rằng toa thuốc này cũng ko trị hết bệnh !
    Chưa thấy ai có triệu chứng xấu, nhưng nếu có sẽ đổ TẤT CẢ các loại bệnh mà họ hiện có là do uống thuốc này ! Và sẽ chưởi bới, trách móc kiện cáo,... ôi thôi dủ thứ !
    Nhưng mình biết thuốc công hiệu, thấy anh em bệnh mà giấu ko chỉ thì mình là thằng xấu, ích kỷ ! Khổ thế đấy !
    Vì vậy Nh làm như anh Dotran, cái gì cho ko thì ko ai biết quý, chỉ có đánh liều chịu gian khó thì mới quý trọng thành quả thôi !
  9. tosido

tosido Thành viên mới

oài,ko biết bác nghĩ sao chứ em là em sẽ chép toa thuốc của bác lại,mấy bữa nữa đi bốc thuốc về uống để trị khớp vai,oài,thực ra trong lòng em mừng rơn vì biết được toa thuốc của bác để trị căn bệnh của mình,em uống đủ các loại thuốc tây rồi mà đau vẫn hoàn đau thế mới đau cháu nó chứ.Một lần nữa cám ơn bác,nhwng mà bác cho em hỏi liều lượng uống thế nào,em chưa bao giờ uống thuốc bắc cả
  10. doremon1836

doremon1836 Thành viên mới

Chỗ tôi chơi bóng có bác 70t là bác sỹ về hưu , ngày nào bác đó cũng chơi 60 đến 90 phút mà không bao giờ bị khô khớp và đau khớp. Bác cho biết bí quyết là ngày nào bác cũng ăn canh xương hầm đều như vắt chanh, tuần ăn 3 bữa móng giò hầm với khoai sọ nữa. Bác ấy nói bác ăn canh xương hầm đều đặn từ lúc 40t đến giờ. Bác ấy còn kể nhiều bạn già cùng tuổi bác đã bị loãng xương nặng còn bác ấy không hề bị loãng xương.