1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bài viết làm om sòm ThangLong trong mấy ngày qua của bác khachvanglai!

Chủ đề trong 'Học thuật' bởi nguyenducquyzen, 25/02/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. nguyenducquyzen

nguyenducquyzen Thành viên quen thuộc

Bài viết làm om sòm ThangLong trong mấy ngày qua của bác khachvanglai!

Hí hí.. em xin chào các bác!
    ở đây chắc có nhièu bác được nghe về vụ om sòm ThăngLong trong mấy ngày qua có liên quan tới em. Và chắc là cũng có đôi chút tò mò. Tiếc rằng nó đã bị xóa mất rồi. Vì vậy, để đáp ứng, thỏa mãn trí tò mò của các bác em xin được gởi nó lên đây cho các bác chiêm ngưỡng và giải trí.

Nói thiệt! Em thấy tội nghiệp cho bác khachvanglai! Mấy ngày qua bác ấy bị đả dữ quá! Thực ra bài viết của bác ấy nó đâu có tệ lắm đâu, so với bài của một số bác khác trên Thang Long nó còn mang tính văn hóa hơn nhiều. Bác ấy cũng muốn lập chút công, với các liền anh liền chị ở đó, nhưng không may lại Post bài lên đúng lúc em ra đi, thành ra bị hiểu lầm! Thực ra cái bản Lý lịch này hầu hết chỉ là sản phẩm của trí tưởng tượng của bác ấy mà thôi, tất nhiên là nó có một phần đúng. Vì vậy không thể coi là xâm phạm đời tư được. Việc em ra đi chẳng có dính dáng gì với bài của bác khách cả. Chẳng qua là em thấy các bác ấy tức giận quá độ rồi. lên em rút lui mà thôi. Cho đến nay bác Quoc Hung và Evil vẫn chưa hết thâm thù em hì hì.... Có bác nào ở ThangLong qua đây thì chuyển lời của em xin tha cho bác Khach, cho các bác bên ấy giùm em nhé. Bây giờ thì xin mời các bác cùng chiêm ngưỡng:

2đức

Được sửa chữa bởi - nhatanh vào 06/03/2002 17:36

Được sửa chữa bởi - milou vào 19/03/2002 01:05
  2. nguyenducquyzen

Xin lỗi các bác vì em chưa thể Post bài của bác khach lên được, vì ảnh của em có đuôi: .png, khi em Upload nó hiện ra thông báo: "kiểu file này không được chấp nhận". Bác nào có biết cho em biết phải dùng kiẻu file nào được không ạ! Em dự định dùng kiểu File có đuôi .jpg không biết có được không?
    Nhờ các bác chỉ dẫn giùm tí nhé!
    2đức
  3. ATC

ATC Thành viên rất tích cực

Hic, mấy hôm bận quá, không vào ThangLong xem được..... Tiếc thật. Hôm qua Tiny có nói đang có chuyện giữa Thăng Long và TTVNOL xung quanh bác QuiZen....mới giật mình.
    Hì, nhưng mà , dù sao, cái này cái nọ, đều có mặt tốt mặt xấu cả. Miễn là ý kiến đưa ra, có người đọc, còn hơn bị bỏ xó.
    Dù có phản bác kịch liệt hay đồng ý hoàn toàn, người tham gia tranh luận vẫn phải đọc nó, tự nhiên biết một luồng tư tưởng mới... Điều đó mới là may, may lắm.
    Qua chuyện này, chỉ hy vọng các bác bên Thăng Long, bỏ qua các chuyện vặt vãnh trên TTVNOnline... không chấp nhặt các bác nhé.
    TTVNOnline, chỉ có thể xoá hay sửa bài vi phạm nội qui, chửi bậy trong tranh luận.....các phong cách khác nhau mà.
    Thành thật mong cho cả TTVNOnline và ThangLong cùng phát triển. Bác Quizen hay bác nào nữa đều còn nhiệt tình và sức lực để đưa ra ý kiến. Cuộc sống cần sự vận động và thay đổi. Cái sai của hôm nay, chắc gì đã sai trong tương lai....
    Hy vọng mọi người đều vui vẻ
    ATC
  4. tinyhuong

tinyhuong Thành viên quen thuộc

Các bạn thân mến, tiny xin có mấy lời:
    Tiny tham gia cả Thăng Long lần TTVNOL; cũng theo dõi đầy đủ việc này. Tiny nghĩ là có lẽ bác Nguyenducquyzen không nên post lại bài đó.
    Thứ nhất là vì nếu đó là việc om sòm của Thăng Long và chỉ liên quan đến thông tin cá nhân về bác thì có lẽ không cần thiết phải post thành một topic để thảo luận trong box Thảo luận vốn đã có nhiều topic hay và thiết thực mà đang chưa có người vào tham gia.
    Thứ hai là nếu bác định đưa nó ra làm bằng chứng để thảo luận về các nguyên tắc tranh luận trên mạng thì tiny cũng nghĩ là có lẽ không cần thiết vì đã có những topic như thế trước đây rồi; vụ việc này bên Thăng Long cũng đã trình bày khá rõ và kỹ; các bạn nếu muốn có thể vào link đã chỉ ở trên để đọc.
    Ngoài ra tiny cũng nghĩ là nếu bác Nguyenducquyzen đã tuyên bố đi khỏi Thăng Long thì có lẽ cũng nên buông bỏ mọi thứ, đừng nên bới ra những thứ có thể gây tổn thương không cần thiết cho người khác và gây mầm mống tranh cãi giữa hai mạng vốn có nhiều thành viên chung.
    Chúc mọi người sáng suốt, công tâm và vui vẻ!
    =========================
    You may say I am a dreamer...
    =========================
    (tiny)huong
  5. ATC

Hic, bác quizen ơi, mong bác thông cảm nhé. Chuyện Thăng Long , có lẽ nên dừng ở đây thôi, bác ạ. Dù sao, cả hai cũng đều là những diễn đàn độc lập. Và chắc bác cũng đồng ý là không nên đứng đất chỗ này, để nói nơi khác....
    Ngày trước TTVNOnline đoạt cái giải, khắp nơi người ta bàn tán xì xào.... nhưng hồi đó, ít người trực tiếp gửi lên TTVNOnline quá. Thực ra, BQT của TTVNOnline rất chào mừng các bài phân tích, đóng góp và phê phán TTVNOnline... có vậy mới sửa được và mới phát triển được. Hì, bác có ý kiến gì về TTVNOnline, mong bác tiếp tục đưa ra nhé. Còn chuyện Thăng Long... ta cho nó vào dĩ vãng bác nhỉ....
    Bác có đồng ý để các Mod ở đây, khoá chủ đề liên quan đến Thăng Long lại không ạ. Cảm ơn bác trước nhé...
    Hy vọng bác sẽ tiếp tục có sức để đóng góp cho TTVNOnline nói riêng và các diễn đàn nói chung.
    ATC
  6. gaup

gaup Thành viên mới

Bạn zen ơi, mấy ngày nay các bạn bên thanglong cãi vã nhau chính là để ngăn ngừa không cho những message thế kia được xuất hiện lại bên đó, hay hơn nữa là ở bất kỳ chỗ nào trên net. Đây là một vấn đề về nguyên tắc không liên quan đến chỉ bạn hay người kia.Chính vì thế, bạn nên làm như tinyhuong nói, là không post lại thư kia lên. Việc bạn post lại đi ngược lại mụch đíhc của các bạn đã cãi nhau mấy ngày nay, đồng thời thể hiện rằng bạn không tôn trọng mình bằng những người khác.Mong bạn lắng nghe

UẤG
  7. VNHL

VNHL Thành viên rất tích cực

Tiny và Gaup nói phải đấy. Bác Quyzen nếu muốn phản hồi gì về vụ đó hay muốn góp ý kiến, đưa ra nhận xét về diễn đàn Thăng long thì nên sang bên Thăng Long. Bác khachvanglai cũng đã có lời xin lỗi bác ở bên đó.
    Bác post ở đây thế này, một số bạn thành viên Thăng Long lại hiểu nhầm là TTVNOL muốn bêu xấu, hạ bệ, nói xấu Thăng Long (một chuyện hết sức nực cười mà chỉ có những người có trí tưởng tượng cực kỳ phong phú mới nghĩ ra được :-)).
    Thôi, chuyện đã qua như nước chảy về Đông, bác ạ.

Mọc giữa dòng sông xanh
    Một bông hoa tím biếc
    Ơi, con chim chiền chiện
  8. VNHL

VNHL Thành viên rất tích cực

quote:
    Qua chuyện này, chỉ hy vọng các bác bên Thăng Long, bỏ qua các chuyện vặt vãnh trên TTVNOnline... không chấp nhặt các bác nhé.
    TTVNOnline, chỉ có thể xoá hay sửa bài vi phạm nội qui, chửi bậy trong tranh luận.....các phong cách khác nhau mà.
    ---------
    Hị hị, cái này thì thấy bác ATC viết hơi buồn cười. Em chẳng hiểu gì cả.

Mọc giữa dòng sông xanh
    Một bông hoa tím biếc
    Ơi, con chim chiền chiện
  9. nguyenducquyzen

Thú thục em cũng chẳng muốn khơi lại vụ này ở đây, Nhưng mấy ngày qua cái Ete của em nó lại bị những nội dung này quấy nhiễu, nếu các bác bảo đảm cho em được rằng từ nay trở đi: Ete sẽ chỉ là Ete, thì em cũng xin thôi ngay. Với lại em cũng muốn cho mấy bác xôi thịt có ảo tưởng là em ngã ngựa, mất tinh thần, định giở cái trò "theo đóm ăn tàn", thấy rõ là em chẳng bị sao cả đâu, cái bài viết của bác khachvanglai đó đâu có làm em sợ. Kẻo họ lầm tưởng, mà sau này bị em làm cho u đầu mẻ trán thì tội nghiệp cho họ.
    2đức
  10. ATC

Hic, bác VNHL ơi, hôm nay tôi viết khó hiểu quá hay sao ạ. Mấy cái câu đó, tôi chỉ muốn nói rằng, BQT của TTVNOnline không muốn có sự xích mích nào giữa ThăngLong và TTVNOnline... Nhưng đối với thành viên TTVNOnline luôn dùng biện pháp vận động và giải thích để thành viên cảm thấy thoải mái chứ không muốn áp đặt, bác Quizen đưa ra ý kiến thảo luận về ThangLong, đó là ý kiến cá nhân bác ấy , và ý kiến đó được tôn trọng trên TTVNOnline như những ý kiến từ mọi thành viên khác.
    Nhân tiện, bác VNHL, một Mod của Thaoluan, và cũng biết bác hay đọc bài của bác Quizen, bác chăm sóc hộ cái chủ đề Ete của bác Quizen nhé, bài nào không phù hợp nội dung chủ đề, bác nhắc nhở nhé...
    Chúc các bác vui vẻ.
    ATC