1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bài viết tiếng anh giới thiệu về bản thân phổ biến

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi leoelight, 25/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leoelight

leoelight Thành viên tích cực

Tự giới thiệu bản thân bằng tiếng Anh hiệu quả cũng là một trong những cách giúp cải thiện khả năng tiếng Anh tốt nhất. Tự giới thiệu bản thân bằng tiếng Anh cũng là một trong những yêu cầu thường gặp, như của cô giáo đối với học sinh, của nhà tuyển dụng đối với nhân viên được phỏng vấn, thường thì bản giới thiệu của bản thân là một đoạn văn được ghép từ nhiều các câu đơn giản lại với nhau. Dưới đây là một số mẫu giới thiệu bản thân bằng tiếng anh phổ biến thường gặp:

Bài văn giới thiệu về bản thân bằng tiếng anh mẫu 1

So, tell me a little bit about yourself? à Hãy nói cho tôi biết sơ qua về bạn?

--> Well, I’m Quyen, I'm 24 years old, and I'm single. --> Tôi là Quyen, tôi 24 tuổi và đang độc thân";

How would you describe your personality? àBạn tự nhận xét về bản thân mình là người thế nào?

--> I'm hard-working, eager to learn, I enjoy working with other people and I love challenges --> Tôi làm việc chăm chỉ và ham học hỏi, tôi thích làm việc với mọi người và thích thử thách.

Xem thêm: Giới thiệu bản thân bằng tiếng anh hay nhất

Giới thiệu bản thân dành cho sinh viên mới ra trường mẫu 2

Tell me a little about yourself

--> My name is Mai Ly, but most people call me Mai. I am originally from Ha Noi city but I've lived in Da Nang city for 8 years now.

May I ask how old you are? --> I'm 24

- Have you finished your studies? --> I graduated from the University of Economics in June, and I hope to find a full time job now

Nói cho tôi biết một chút về bản thân bạn. Tôi tên là Mai Ly, nhưng mọi người thường gọi tôi là Mai. Ban đầu tôi ở Hà Nội nhưng bây giờ tôi đã sống ở Thành phố Đà Nẵng được 8 năm.

Tôi có thể hỏi cô bao nhiêu tuổi không? Tôi 24

Cô đã học xong chưa? --> Tôi đã tốt nghiệp trường đại học kinh tế vào tháng 6. Và tôi đang hy vọng tìm được một công việc toàn thời gian.

http://raovat.chonmua.com/Ha-Noi/nh...han-bang-tieng-anh-thuong-gap-rv35ACAB3D.html

Xem thêm: Nhung cau noi tieng anh hay
  2. thunga007

thunga007 Thành viên mới

Chào mọi người

Hôm nay mình muốn chia sẻ với bạn cuốn sách đã giúp mình kiên trì học Tiếng Anh tới nay cũng đã được hơn 2 năm rồi, mình đã đạt được những kết quả ngoài sức tưởng tượng. Sự kiên trì sẽ tạo ra phép màu, khi bạn có thể kiên trì học mỗi ngày thì dù học theo phương pháp nào bạn đều có thể sẽ thành công.

Đây là link tải cuốn sách

http://www.mediafire.com/file/zr94prlkktr3mtp/CHTATK PHIÊN BẢN VIP.pdf

Một cuốn sách rất hay nữa khi mà bạn đã đạt đến trình độ Tiếng Anh cao thì bạn có thể bắt đầu bước sang 1 đẳng cấp khác đó là tìm hiểu và thực hành kiếm tiền trên mạng. Đây là động lực rất lớn giúp mình có thể học Tiếng Anh ngày qua ngày mà không biết mệt mỏi

http://www.mediafire.com/download/fud2deb6adt1ukm/KIẾM TIỀN THẦN KỲ-BẢN MÀU.pdf

Bộ sách Phương pháp rèn luyện trí não

http://www.mediafire.com/download/n226hydu855tvv8/Phương_pháp_rèn_luyện_trí_não.rar

Bộ sách bao gồm một loạt các câu đố hay nhằm giải phóng tư duy của bạn khỏi những tư tưởng cũ. Một cuốn sách cực hay của tác giả người Nhật Bản OMIZUMI KAGARAKI

Mình thấy nhiều bạn rất chăm chỉ sưu tầm tài liệu các bạn chia sẻ trong nhóm nhưng sau 1 tuần sau hỏi thì vẫn thấy chưa động tới gì. Vấn đề không phải bạn tải một đống tài liệu rồi để đó, sau 1 năm trình độ Tiếng Anh của bạn nó sẽ khá hơn đâu. Rất nhiều người thành công cũng đã có lời khuyên về vấn đề này:

Bằng cách nào đó bạn sẽ tìm thấy phương pháp học phù hợp cho mình và chỉ có hành động mới đem bạn gần tới mục đích chinh phục Tiếng Anh

Các bạn chia sẻ về tường để lưu lại nhé, nếu bạn thấy bài viết có ích thì nhớ cảm ơn mình nhé ^^