1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bán anh em xa mua láng giềng gần !

Chủ đề trong 'ĐH Dân lập Hải Phòng - DHP Club' bởi thuhuong22, 01/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuhuong22

thuhuong22 Thành viên quen thuộc

bán anh em xa mua láng giềng gần !

ai đi xa cũng mong muốn mình sẽ có những người làng giềng tốt bụng có thể giúp đỡ mình khi gặp khó khăn . nhưng trong thời đại ngày nay ,con người ta không còn cần gì đến hàng xóm nữa .cuộc sống thị trường đã làm cho con người ta trở nên lạnh lùng , tàn nhẫn với nhau hơn . ở thành phố thì nhà nào ở nhà người ấy , thậm chí giáp mặt nhau còn tỉnh bơ , buồn thật đấy . phải chăng câu nói : bán anh em xa mua láng giềng xa giờ không còn đúng nữa . tôi muốn thân thiện với họ nhưng dường như họ không muốn như vậy . vậy khi khó khăn tôi biết nhờ ai đây . tình cảm hàng xóm là đáng quý , sẽ làm cho cuộc sống của chúng ta thoải mái hơn . biết làm sao được khi cuộc sống bận rộn đang cuốn hút họ , họ không còn có thời gian cho gia đình , làm gì có thời gian cho những người ở cùng xóm với mình . còn các bạn các bạn có nghĩ như tôi không vậy , bạn có hàng xóm tốt chứ .

THU HƯONG`
    DOI SONG ƠI ! MI LA GI NEU THIEU TINH YEU
  2. hahuyduonghp20012002

hahuyduonghp20012002 Thành viên rất tích cực

Cuộc sống là vậy mà THUHUONG. Khi mà đời sống vật chất của con người ngày 1 nhiều, thì đó cũng là lúc đời sống tâm hồn của họ trở nên yếu đi. Đó là lẽ đời à. Nhưn grồi sẽ có lúc họ thấy rằng cuộc sống này sẽ buồn chán và nguy thế nào nếu thiếu đi những người láng giềng- những ngưồi sẽ luôn ở bên mình khi họ hàng ở xa. Ai là người giúp ta trong đời thường, ai là người giúp ta trong những lúc tối lửa tắt đèn. Chính là những người láng giềng à.
    Tôi yêu người và mong mọi điều tốt đẹp cho người