1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn ấy đang nghĩ gì nhỉ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tanjania, 02/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tanjania

tanjania Thành viên mới

Tớ với bạn ấy làm cùng một cơ quan. Hồi mới vào bạn ấy tỏ ra thích tớ, rủ tớ đi uống nước riêng sau giờ làm: hỏi han về gia đình tớ, hỏi tớ muốn có mấy đứa con,... tớ bảo tớ thik 2 hoặc 3, bạn ấy bảo bạn ấy thik 2 đứa con gái sinh đôi, tớ bảo tớ thik có cả trai lẫn gái, nên bạn ấy bảo thế thì sinh đôi 2 gái rồi 1 trai,... chi tiết này đến nay vẫn quan trọng vì nó là sợi dây liên lạc giữa tớ với bạn ấy. Nó còn được nhắc lại cả trong vụ bọn tớ đi nghỉ mát nữa :P
    Nhưng vì chưa hiểu gì nhau, tớ cũng chưa có cảm giác gì cả (mặc dù tớ đã bị già rồi :(() nên tớ tỏ thái độ như không quan tâm đến bạn ấy, bạn ấy thì là người khá nhút nhát, hoặc là vì sự cố gắng ban đầu không thành nên bạn ấy tụt mất ý chí, tớ ko rõ.
    Mấy lần anh em trong phòng ngồi trà đá với nhau, bạn ấy tâm sự bạn ấy là người nhút nhát, sợ gái, sau này sẽ phải dậy con trai để nó hơn mình.....
    Chuyện bẵng đi mấy tháng, bạn ấy tưởng tớ ko thik bạn ấy nữa
    ..............
    Dạo này tớ gửi cho bạn ấy một thông điệp, may mà có chuyên về sở thích con cái, là tớ ước có 2 đứa gái sinh đôi với một trai, nên bạn ấy lại có vẻ quay trở lại tán tỉnh tớ, dù không còn được tự nhiên và nhiệt tình cố gắng như lúc đầu :(.
    Nhưng,.... bạn ấy biết tớ đã già và đến tuổi lấy chồng. Tớ bảo tớ có thể lấy chồng cuối năm nay hoặc năm sau, như thế mới được tuổi. Tớ thì có nghe một chị cũng là đồng nghiệp bảo, thằng đấy nó có người yêu rồi hay sao ấy, bảo với chị là cuối năm lấy vợ. Nhưng tớ nghĩ là bạn ấy chưa có ai.
    Đằng đẵng từ khi tớ với nó là đồng nghiệp đến giờ cũng đc 1 năm rồi, thời gian thì gấp gáp :">, tớ cũng có nhiều dự định tương lai của tớ nữa mà chẳng thấy bạn ấy "chốt hạ" với tớ gì cả :((
    À hôm nọ ngồi chơi, có lần mở máy tính ra nghịch bói toán, bạn ấy bảo tớ với bạn ấy là một cặp trời sinh, xong hôm kia lại bảo, tớ với bạn ấy không có duyên.
    Các bạn thử phân tích hộ tớ xem bạn ấy đang nghĩ gì và tớ phải làm gì? Tớ có nên cứ ngồi chờ đợi mãi thế này không? hay chuyển sang hướng khác nhỉ? :(
  2. fantasy13_23

fantasy13_23 Thành viên tích cực

Tội nghiệp, tâm trang "gái già" , nó loằng ngoằng quá.
    Cứ chén thôi, bật đèn xanh đi, thay vì mặc bộ đồ CSGT thì mặc váy ngắn, áo hở ngực, đứng mà vấy em nó.
    Chứ em nó nhát thế, mà chỉ biết bắn tỉa, thì làm sao chốt hạ được.
    Cần mạnh tay, thô bạo, xảo quyệt hơn, thì mới hi vọng được.
    Rủ đến nhà, ăn cơm, xem phim, rồi sửa chữa đồ đạc trong nhà, tiện tay nhờ phụ huynh bắn hộ cho.
    Mạnh dạn lên, hết năm, hết đc tuổi, là ngồi đợi thêm 2,3 năm nữa, thì hỏng hết hàng họ.
  3. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Bà chị này, lời khuyên của thằng em dành cho bà chị là : Hãy tấn công nó, rủ rê nó đi chơi, cho nó đi vào chỗ tối, tận dụng cơ hội để nó sờ mình, kiểu ji nó chả chết nhe răng nếu đúng như những ji nó tự nói là nó nhát gái
    Vì cuộc sống này e đã đc nhìn và chứng kiến nhiều mối tình oan nghiệt lắm rồi, ví dụ 1 thằng bạn của em, cao ráo, trắng trẻo, đẹp trai, tố nghiệp bách khoa, đi làm ổn định, nói chung chuẩn nhưng mấy năm đi làm chả dám tán ai, e giới thiệu cho 1 em có thể gọi là phù hợp nhưng ko dám tán vid e ngại, 1 năm sau lấy 1 con vợ gầy như nghiện, đen gần bằng than, học hành thì vớ vẩn, đc mỗi cái nấu ăn ngon và dẻo mỏ ( e đã gặp và đc cảm nhận là đúng thế )
    Về sau mới biết là gái này chủ động tán và xn số thằng này trong 1 lần triển lãm ở Giảng võ, gái 84, bạn em 83, gái mà ko bập bạn e chắc ế
    Trong thời gian bọn nó yêu nhau e cũng nói thẳng rồi, ko hợp đc đâu nhưng cô cậu đã dọn về ở chung 1 nhà rồi, chắc do e kia chủ động chứ bạn e thì lành như đất
    Cuộc sống là thế đấy, bập nhanh và học tập em gái " đen gần bằng than " này đi
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Ah em gái kia có ưu điểm là học hành linh tinh nhưng đi làm cũng ổn định rồi, lúc cưới bố mẹ ko cho cưới nhưng về sau vẫn cưới, trong lễ cưới thì ai cũng khen chú rể, chê cô dâu ^^
  4. windwin

windwin Thành viên quen thuộc

Cô kưa trai đi, có biết kưa trai sao cho đổ ko?
    Trước hết xem sở trường của trai là gì, tài lẻ gồm những món nào, sau đó tiếp xúc trai qua góc đó bằng cách nhờ vả này nọ, trong quá trình tiếp xúc thì phải tạo được cái giá trị của mình. Đêm đêm thỉnh thoảng tâm sự kiểu đánh bóng bàn với trai, lúc lôi kéo, lúc hững hờ...
    Chúc cô thành công!
  5. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Quan trọng là người ta có hài lòng với quyết định của mình không, chứ còn chả ai bắt cái anh đẹp jai mà bác bảo là chuẩn ấy đi lấy cô vợ xấu cả. :P
  6. tanjania

tanjania Thành viên mới

Hixxx, bạn nghĩ là tớ già hơn cả bạn hay sao mà gọi bằng chị? :(( Tớ tự thấy profile của tớ cũng ko đến nỗi nào :">, chỉ tội tớ cũng .... nhát nên mới phải đến mức thế này. Chứ bạn ấy, công bằng mà nói cũng chẳng hơn gì tớ cả :|.
    Thú thật là em cũng nhát lắm, nhát dã man chẳng kém gì bạn ấy, toàn ngồi chờ cho sung nó rụng bào mồm, thậm chí sung người ta nhét vào mồm rồi quát bắt ăn mới chịu ăn, khoản này em cũng ko đỡ đc em nữa :(. Em rơi rụng bao nhiêu chuyện cũng vì cái tính nhút nhát quá đáng của mình. Nhưng có lúc em cũng cố gắng: nếu trong phòng mà bạn ấy bị trêu chọc thì em luôn tỏ thái độ theo phe bạn ấy, em cố gắng thỉnh thoảng liên lạc và có quan hệ tốt với em gái bạn ấy (quen em gái từ hồi đi chơi chung với phòng mà),.....
    Nhưng lại có chuyện bù lại, có 2 thằng em khác trong phòng, em rất quý chúng và hay chơi với chúng, em tỏ ra rât hợp cạ với chúng và thích thú với khả năng tài lẻ máy tính của chúng. Hồi trước thì bạn ấy cứ tưởng có chuyện gì, giờ thì hiểu đó đơn giản chỉ là chị em quý nhau. Nên dạo này bạn ấy lại hay mày mò tìm tòi học hỏi về máy tính nhiều hơn :|.
    Tóm lại là bạn ấy rõ ràng đã thích em, em cũng chấp nhận chuyện này. Chỉ có điều em ko hiểu bạn ấy nghĩ gì mà đến giờ này chưa...... gì cả với em. Hay nó nghĩ là chúng em kiểu gì cũng .... thành nên nó chưa hạ quyết tâm nhỉ? Con trai thì phải tỏ tình với con gái chứ, đấy là điều hiển nhiên rồi b-). Chả lẽ em lại đi tỏ tình nó? Không đời nào! Lần trước 10/10, em có đôi vé đi xem ở sân vận động, rủ nó đi thì nó bảo nó bận. Từ đấy em quyết tâm ko bao h thèm mời đi đâu nữa :P.
    Mà thôi, kệ, nó có thân nó lo, nó ko nói gì với em đến lúc mất rồi thì đừng có khóc, nhể? :)). Nhiều lúc cứ nghĩ thế là em lại thái độ phản đối nó, rồi chém nó, rồi chơi bời với các thằng em rất là hồn nhiên, ko phản đối khi bị trêu với anh đẹp trai long lanh ở tầng dưới. Cho chết há há......>:)
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn nữ này vừa có nhu cầu sớm lấy chồng (lấy cho đúng năm, còn chồng xấu hay tốt thì cũng chẳng quan trọng mấy) vừa có những suy nghĩ giản đơn chứng tỏ chưa đủ tuổi đời để lấy chồng.

Đâm ra không thể tư vấn gì được. Nếu tư vấn thì chẳng khác nào tư vấn cho em bé lên 5 thi đậu môn Thẩm định dự án đầu tư, tréo ngoe tréo nguẩy hết sức.

Chẳng hơi đâu đi tỏ tình với bạn vì bạn cũng có đáng để được "nó" tỏ tình đâu.

Tôi chỉ sợ 9 tháng 10 ngày nữa bạn lại nằm khóc vì tức là không có chồng để cưới cho đẹp năm ấy chứ.
  8. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Nói cho nhà cô biết là cô đã gặp phải 1 chàng thợ săn, nhưng mà là nghiệp dư (cũng có thể nó đang bận vài mối khác nên để dành cô chăng?!), bây giờ lời khuyên của tôi cho cô là luôn luôn mang ok hoặc postinor trong người...
  9. HT1986

HT1986 Thành viên quen thuộc

Vì bạn là bạn cùng công ty nên bạn ấy đang băn khoăn xem có nên chén bạn không đấy thôi.

Con thầy vợ bạn gái công ty mà.
  10. quocdat1512

quocdat1512 Thành viên quen thuộc

Chắc bạn ấy nghĩ là " em này mót lấy chồng quá, mà mình thì còn phải tập trung kiếm tiền mua nhà tậu xe. Trông cũng kết đấy nhưng có khi nào cho mình quả lừa để bắt cưới k nhỉ? Nguy hiểm quá tránh xa. Phòng bên cạnh có mấy em thực tập trẻ trung ngon nghẻ quá, phải nghĩ cách thịt mới được =P~ "