1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có bị đánh lừa bởi cảm giác

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi natasha, 18/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. natasha

natasha Thành viên quen thuộc

Bạn có bị đánh lừa bởi cảm giác

Ấn tượng ban đầu rất quan trọng . Khi bạn gặp một người nào đó mà ngay từ đầu bạn đã có thiện cảm thì bạn thường giữ mối thiện cảm đó. Bạn dễ dàng bị đánh ừa bởi cảm giác về họ, bác bỏ ý kiến người khác, bạn luôn lấy nhiều cớ để biện hộ cho ý kiến của mình cho dù có thể đó là cảm giác sai. Vậy theo bạn ấn tượng ban đầu có phải là chính xác
  2. thelocbkhn

thelocbkhn Thành viên mới

Natasha ah!
    ý kiến của em anh cũng hiểu lắm, nói chung là mọi người đều có tính bảo thủ mà, cảm giác của mình thì tất nhiên là mình tin, mình luôn cho đó là đúng mà có thể bác bỏ mọi ý kiến của người khác. Nhưng mà theo anh, ấn tượng ban đầu rất là quan trọng nhưng mà không phải lúc nào cũng là chính xác. Đấy là ý kiến của anh.
  3. Kafka

Kafka Thành viên mới

Khi tán gái ấn tượng ban đầu cực kỳ quan trọng ...khà khà..khà...
  4. manumdongtien01

manumdongtien01 Thành viên mới

hehe,ấn tượng ban đầu rất wan trọng, ko phải là mình không thể nhận xét hay đánh giá một con người wa lần tiếp xúc đầu tiên, .....mà bản chất của người mặc dù trong lần đầu tiếp xúc vẫn bộc lộ ra ngoài dù chỉ là một phần rất nhỏ.
    mình sẽ ko đánh giá họ là người xấu ngay lúc đó nhưng những lần sau mình sẽ có một thái độ nào đó gần như là một chút đề phòng.Còn với người có ấn tượng tốt thì lần thứ 2 mình sẽ cởi mở hơn........................
    tớ nghĩ là thế
    "Khi tán gái ấn tượng ban đầu cực kỳ quan trọng ...khà khà..khà..."
    ====> trường hợp này cũng có lí....hehe
    hitomebore
  5. kbigbang

kbigbang Thành viên mới

Cái quan trọng là ta cần phải tin vào bản thân mình và cần phải bảo vệ quan điểm của mình khi ta vẫn thấy đúng. Mỗi người có một quan điểm và cách nhìn nhận khác nhau, vì vậy ta không thể bắt người nào đó quan niệm theo gu của mình được. Vì thế theo mình cái gọi là ấn tượng ban đầu chỉ là cảm nhận chủ quan của mỗi cá nhân, nó phụ thuộc vào quan niệm và vốn sống của mỗi người.
    Song giống như một cậu nào đó đã nói ở trên, khi tán gái ấn tượng ban đầu là cực kỳ quan trọng....
    Tư duy lại tương lai
  6. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

vâng cái quan trọng trong mỗi con người là : Khi đứng trước 1 khó khăn ta ko lên nản chí..............dù cho cái khó khăn đó ko được người bên kia ..........khâm phục ........nhưng mình cũng phải cố làm vì không có ai là .............không phải siêu lòng trước 1 hành động.............mà làm cho chính người bên kia vui
    khi tán gái ấn tượng ban đầu cực kỳ quan trong.<--------------cũng có thể nói vậy nhưng cũng có thể ko ?

khi cô đơn anh gọi tên em
  7. natasha

Trong các bang trắc nhiệm , người ta thường bảo bạn hãy tích vào những điều mà bạn nghĩ đến đầu tiên, bởi những suy nghĩ đầu tiên đó thường là đúng bởi nó chưa bị chi phối bởi những tính toán đời thường. vậy nên mới có tình yêu sét đánh chứ, nhưng tình yêu đấy chưa hẳn đã bền chặt,
    Kafca bảo ấn tượng ban đầu là rất quan trọng khi đi tán gái ah, tui chỉ thấy một phần thôi, nếu sau lần đó bạn vẫn giữ được những gì mình đã thể hiên. Nói cho cùng bản chất rồi cũng sẽ được bộc lộ, ấn tượng ban đầu dẫu sao cũng chỉ đánh lừa cảm giác của ta thôi
  8. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

Xời , nhức hết cả đầu..............! Nó thế nào thì kệ Bố nó chứ , giỏi soi rồi lại đâm ra thần kinh !
    /**** Không co?n ai , ta đi một mi?nh...****/
  9. traitim_vo

traitim_vo Thành viên mới

Hê hê không bít là đánh lừa cảm giác là như nào nhỉ em chả bít như nào cả bác nào nói em nghe phát keke
    www.yeunhatbacninh.net/diendan
    Wellcome moi nguoi vao Forum cua em
  10. natasha

Xời , nhức hết cả đầu..............! Nó thế nào thì kệ Bố nó chứ , giỏi soi rồi lại đâm ra thần kinh !
    /**** Không co?n ai , ta đi một mi?nh...****/
    =====>
    không thể chấp nhận được