1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có cô đơn không?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi NamTuoc24, 05/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giang761987

giang761987 Thành viên mới

Sợ gì nhất?......cô đơn!Thật kinh khủng
  2. giang761987

giang761987 Thành viên mới

3. linhpinky

linhpinky Thành viên mới

Theo tớ thì cô đơn là cảm giác có ở rất nhiều người, tùy thuộc vào mức độ tình cảm của người đó, càng là người tình cảm thì càng dễ cảm thấy mình rơi vào tình trạng cô đơn, một mình.
    Hoàn cảnh phổ biến là do tình trạng thiếu 1/2 của mình ở bên để chia sẻ mọi nỗi niềm trong cuộc sống. Có người yêu, hiếm khi bạn thấy cô đơn, và nếu vẫn cô đơn, bạn nên xem xét lại cách mình/ người ta đối với người yêu thế nào trong tình yêu :)
    Những ai chưa tìm thấy 1 nửa của mình thì có nhiều cách để kíu bản thân thoát khỏi những phút cô đơn lắm ạ.
    Đâm đầu vào công việc, bận quá rồi sẽ quên sự cô đơn đi. Đồng thời lại nhanh chóng thành đạt trong công việc.
    Biện pháp này có vẻ hơi nguy hiểm vì hậu quả của nó là những anh chàng/ cô nàng quá băm mà vẫn chưa có ý chung nhân, chưa lập gia đình riêng, lúc đó lại rơi vào một bi kịch hoàn toàn mới là bị gia đình giục cưới. Cái này thì dễ bị sì trét lắm, vì mọi lúc mọi nơi sẽ có người nhắc nhở bạn "lấy vợ/lấy chồng đi thoi, kén quá đấy!"- Ôi chao là mệt :D
    Cách phổ biến nhất là nên bố trí gặp gỡ, giao lưu với bạn bè, chia sẻ tâm tư tình cảm với nhiều người khác nhau, từ đó tìm cho mình một người để yêu thương. Cứ vui đi, nhưng nên có chiều sâu một chút, chứ không chỉ là những cuộc vui để rồi chẳng còn lắng đọng lại một điều gì. Tớ nghĩ đó cũng là cách hiệu quả đẩy lùi sự cô đơn (= cách tham gia các diễn đàn trên ttvnol chẳng hạn )
    Được linhpinky sửa chữa / chuyển vào 09:42 ngày 27/02/2010
  4. kangguruhp

kangguruhp Thành viên mới

Đôi khi ngồi giữa đám đông mà lòng vẫn cảm thấy trống trải. Một cảm giác tẻ nhạt giữa bộn bề lo toan của cuộc sống. Giữa bao nhiêu sự quan tâm, bao nhiêu yêu thương, sao mình vẫn cảm thấy thiếu vắng và đơn độc. Chẳng biết mình đang mong gì, đang thích gì, đang chờ đợi điều gì nữa. Phải chăng mình là một kẻ kì quặc, không hiểu nổi bản thân mình!
  5. toanqt1985

toanqt1985 Thành viên quen thuộc

Bạn có cô đơn không?
    Yes I am
    Nhưng tôi sẽ không để tình trạng đó kéo dài quá lâu, tôi sẽ đi tìm một sự quan tâm khác- có thể là một mục tiêu mới, một cái xe mới hay 1 cô gái mới. để mình không bị cô đơn
  6. hoasau123

hoasau123 Thành viên mới

Sau mỗi lúc lang thang...giữa phố đông người,, trở về nhà ..thấy mình mạnh mẽ thật!
  7. Kat_girl

Kat_girl Thành viên mới

Linhpinky nói chính xác từng giai đoạn
    Có thể có rất nhiều sự quan tâm nhưng người mình muốn quan tâm đến mình nhất thì lại chưa có, thế là cô đơn.
  8. hpcaro

hpcaro Thành viên mới

KHi ở một mình
    Đôi khi thấy rất cô đơn giữa rất nhiều ng
  9. huyenpeo511

huyenpeo511 Thành viên quen thuộc

Hì hì,cái này người ta gọi là bệnh nan y kô chữa khỏi.Chúng ta bắt tay nhau cái nhỉTớ có người yêu ngồi ngay cạnh còn thấy cô đơn cơ.Thật là kì quặc
  10. blackdevil891102

blackdevil891102 Thành viên rất tích cực

có thể ko phải suốt cuộc đời này nhưg chắc chắn ngay lúc này đây mình thực sự rất cô đơn