1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẠN CÓ CÒN LÀ BẠN NỮA KHÔNG ?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi THANHTUAN2002, 23/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. THANHTUAN2002

THANHTUAN2002 Thành viên mới

BẠN CÓ CÒN LÀ BẠN NỮA KHÔNG ?

Chủ đề hôm nay mà tôi muốn nêu ra đó là : Bạn phải làm gì để có thể tránh được sự ảnh hưởng của cuộc sống xung quanh bạn tác động tới tính cách của bạn ...cuộc sống là một sân khấu như ai đó đã từng nói ,và chúng ta phải trở thành diễn viên nhưng liệu bạn có thể trơ về với nguyên vẹn là bạn hay không sau khi vai diễn đã được hoàn thành?

Được sửa chữa bởi - paladin vào 24/02/2002 09:16
  2. tienloi

tienloi Thành viên quen thuộc

Nếu bác giàu có thì đi mua một cái đảo rồi bác ở đó một mình không có TV, không có PC, không có telephone, không có báo chí
    Nếu bác nghèo thì bác đi tu tránh thế giới loài người.
    Bác ơi, mỗi người ai cũng có một bản chất hết, nó thay đỏi theo thời gian trong quá trình sống. Chính vì như vậy nên xã hội con người tồn tại và phát triển đó bác ơi.
    Chúc bác thành diển viên tài ba
    Tienloi
  3. Tuan_Hung_new

Tuan_Hung_new Thành viên mới

Tôi rất thích câu hỏi này của bạn, nhưng trước hết phải khẳng định: Cuộc sống không phải là sân khấu. Cuộc sống chỉ tạo cho bạn những môi trường sống khác biệt, có thể tại đó bạn phải che giấu cái tôi thực thụ của mình. Có những guồng quay mà bạn buộc phải tuân theo, nếu không muốn bị đào thải. Nếu nói rằng chúng ta là những diễn viên trên sân khấu rộng lớn thì đó sẽ là những vai diễn đi suốt cả cuộc đời. Thật ra tôi cho rằng trong chúng ta ai cũng có hai con người, một con người xã hội và một con người cá nhân. Con người xã hội đóng vai trò giao tiếp, có những mối quan hệ nhất định, còn con người cá nhân có thể rất khác và độc lập với con người xã hội và có rất ít người hiểu được. Cần thiết đừng nên đánh mất con người thực của mình, với những cá tính riêng biệt, với một cuộc sống nội tâm. Nhưng cũng đừng nên quá thả mình theo những quyết định cảm tính. Việc gì phải sắm một vai kịch nào đó nhỉ?

TTH