1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẠN CÓ HAY MƠ KHI NGỦ KHÔNG?

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi chimsau, 25/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

Là như giấc mơ đêm vè , đã tan trước bình minh
  2. motngaymoinanglen

motngaymoinanglen Thành viên mới

Được motngaymoinanglen sửa chữa / chuyển vào 07:34 ngày 14/11/2005
  3. piccolo

piccolo Thành viên mới

Đêm qua mơ sợ gần chết. Mơ thấy mình đi cùng 1 anh đồng nghiệp vào thang máy, thế nào mà đến lúc thang máy đóng cửa thì ông ấy bỏ mình lại để mình vào một mình (lão này ộc ác - ở ngoài hiền lắm cơ mà!) Ở trong thang máy có 1 chị nữa.
    Ôi, bắt đầu kinh hoàng rồi đây! Nhấn nút lên tầng 2 như mọi khi, nhưng không hiểu sao nó đi, đi mãi, dựng đứng cứ như Thần Châu lúc xuất phát khỏi Trái Đất vậy. Và quay cuồng - lên lên xuống xuống, va va đập đập, đến đau tim.
    Cứ như thế nhiều lần. Rút điện thoại ra gọi thì không thể liên lạc được, bấm số này nó lại hiện số kia không sao gọi được cho ai. Phen này chắc chết rồi đây!
    Phù...may quá...cuối cùng, khi nó lên đến đỉnh điểm thì tự nhiên thấy có mấy cô chú thợ xây tóm mình, sau đó đến chị kia, kéo ra. Nhẹ người. Lại lóc cóc đi từ tầng hai mươi mấy ý cũng chả nhớ xuống văn phòng.
    Đến cơ quan vào buổi chiều (eo ôi đi thang máy từ tầng trệt lên tầng 2 cũng mất cả buổi sáng) nhưng không ai hỏi vì sao đi muộn. (Có lẽ mọi người thấy hay đến sớm quá nên đến muộn 1 hôm cũng chả sao!)
    Chân bị xây xước (do va đập) và chảy máu.
    Thế mà cũng chẳng có ai an ủi động viên.
    Ngay cả trong giấc mơ cũng vẫn thấy mình cô đơn
  4. havalo

havalo Thành viên mới

Theo phân tích của các nhà "Mơ học" thì cô Picolo này có giấc mơ nằm trong tuyển tập "Những giấc mơ đa tình". Các bạn đừng cười và coi đó là chuyện lạ nha. Này nhé hãy theo dõi đoạn mào đầu của giấc mơ mà xem. Đầu tiên là "anh chàng đồng nghiệp", sau lại "ông đồng nghiệp" rồi thì "lão đồng nghiệp". Ấy rồi tự dưng lại tòi ra 1 chị đồng nghiệp. Nhà "Mơ học" đến từ Ma Cao cho rằng: sự "loằng ngoằng" này là biểu hiện cấp độ 1 của trạng thái tâm lí "đa tình".
    Chưa hết, cấp độ 2 xảy đến khi chủ nhân giấc mơ được "chú thợ xây" nắm tay kéo lên, để rồi hồn vía lên mây chẳng còn nhớ mình đang ở tầng thứ bao nhiêu nữa.
    Nhà "Mơ học" đến từ Mù Căng Chải kết luận: Hiện tượng này chúng ta thường thấy xuất hiện ở các thiếu nữ "đang bâng khuâng đứng giữa 2 dòng nước. Biết chọn dòng nào hay là túm cả hai".
    (sorry, it is fictitious)
  5. cobebaothu

cobebaothu Thành viên quen thuộc

Hôm qua em cũng mơ ngủ có mấy anh chàng cao to , đẹp zai tỉnh tò , mỗi anh 1 phong cách , anh nào cũng đáng yêu lém cơ , anh trai có nhờ các nhà " Mơ học " phân tích giùm em được xem anh nào là number one ko để em duyệt cái nhể Nếu các nhà Mơ học mà giải đáp được em sẽ tuờng thuật ngay ( em nói nhỏ riêng anh trai thui , nói to xí hổ lém )
  6. mercury562006

mercury562006 Thành viên mới

Hình như độ này mình mệt mỏi thì phải. Đêm qua lại một giấc mơ kinh hoàng nữa đến với mình. VẪn biết là có một chút gì của thực tế phản ánh vào nhưng trong mơ vẫn được hư cấu quá nhiều. Phù....................... toát mồ hôi. Sáng nay đến cơ quan nhìn thấy các anh chị mà mình thấy áy náy thế nào ấy..... .... Giấc mơ không bao giờ có thật !
  7. aut_storm

aut_storm Thành viên mới

Gửi anh của ngày hôm qua.
    Em vẫn mơ về ngôi nhà và những đưa trẻ, hạnh phúc sẽ bên em và anh đó là điều mà em vẫn thương mơ. Hạnh phúc là gì hả anh ? Em vẫn tự hỏi như vậy, đến bây giờ vẫn chưa có lời giải đáp cho em. Có thể ngay hôm qua em rất hạnh phúc nhưng ngày mai thì sao ? Em lại hỏi những câu mà đến chính em cũng không thể trả lời được, thật đơn giản vì có ai biết được ngày mai.
    Ngày hôm qua chỉ còn lại là những gì mờ ảo, chỉ còn lại trong những trang thư mà nét mực kia đã nhòa đi theo thời gian. Em mơ về ngay mai, một gia đình hạnh phúc, những đứa con thông minh , nghịch ngơm... .
    Những giấc mơ của em ngày xưa và ngay cả bây giờ đều có hình ảnh của anh, những đưa con chúng sao giống anh đến thế, mỗi khi thấy chúng em lại thấy được anh, mặc dù đó chỉ là những giấc mơ về ngay mai. Những giấc mơ đến với em ngày một nhiều nhưng anh thì mãi xa với, có lẽ vậy... em đã vô tình để anh ra đi mãi mãi.
    Anh hãy cho phép em được mơ, được thấy anh trong những giấc mơ. Em biết giờ đây em mãi mãi chỉ có thể đến anh trong những giấc mơ mà thôi, nhưng giấc mơ mộng mị.
    Không biết có khi nào anh có mơ về em không ?
    ....
  8. moituan1nick

moituan1nick Thành viên mới

Hôm qua mơ gặp lại em trên con đường đầy hoa sữa.
  9. piccolo

piccolo Thành viên mới

Hôm qua rõ ràng là đã mơ thấy người yêu của mình, nhưng bây giờ không thể nhớ nổi hình hài, tên tuổi nữa (100%). Chẳng biết có nhà Lơ Mơ học nào giải đáp được không?
  10. havalo

havalo Thành viên mới

Úi trường hợp của cô anh chạy đi hỏi rồi, các nhà "Mơ học" trong cuộc Hội thảo lần trước lắc đầu phành phạch. Các ngài giải thích thế này: mấy anh cùng to cao đẹp giai tỉnh tò mà lại muốn chọn xem anh nào là number one thì quả là chơi khó nhau rồi. Mà mấy anh là bao nhiêu anh, cứ cho là n anh đi. Thì này nhé chọn 1 anh à: chỉnh hợp chập 1 của n anh cao to đẹp giai = n giai thừa chia cho (n-1) thừa giai, kết quả bằng n cách. Đấy tức rằng thì là mà có n anh đẹp giai thì có n cách chọn lấy 1 anh number one. Nếu mà em không có chi tiết để xét ưu tiên trường hơp "gia đình chính sách, con thương binh liệt sĩ hay gđ có công với cách mạng" thì cứ nhắm mắt vơ đại 1 anh đi đều number 1 hết