1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có nhận xét gì về hoạt động của Đoàn trường LHP?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi dungpink, 31/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dungpink

dungpink Thành viên quen thuộc

Bạn có nhận xét gì về hoạt động của Đoàn trường LHP?

Mình muốn nghe ý kiến của các bạn về Đoàn trường của chúng ta.
    Các bạn vote xong thì có thể góp ý cho mình một số điểm như thế này được không?

1. Bạn thấy hoạt động của trường chúng ta thực sự như thế nào?
    2. Các hoạt động nào bạn cho là hay và bổ ích, phù hợp với các bạn.
    3. Nhận xét của các bạn về đội ngũ cán bộ Đoàn hiện nay. Họ có chảnh không?
    4. Các anh chị cựu học sinh đã học qua 3 năm học thì thấy trong 3 năm ấy, có hoạt động nào mà các anh chị thích nhất?

Có lẽ đề tài này hơi bị khô nhưng mình mong các anh chị và các bạn chân thành góp ý. Dù sao các bạn cũng muốn trường chúng ta ngày càng đi lên không chỉ về học tập mà còn các hoạt động phong phú trong trường mà, phải không?

Khen cũng được, chê cũng được. Miễn sao các bạn thấy sao nói vậy. Ở đây chẳng có ai lạ hết. Có gì đâu mà chẳng thẳng thắn nói với nhau. Phải không?
  2. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

Ờ, anh đã là "cụ" heo rồi cho nên chỉ xin trả lời câu số 4 thôi hén : Trong 3 năm học anh thích nhất là cái hồi đi trại năm lớp 10 (quên tên rồi, Vươn Lên vươn xuống) gì đó 2 cái luôn, 1 cái đầu năm, 1 cái giữa năm (được nghĩ học hehe). Cái nữa là vụ lễ hội vh dân gian
    H.Nhân
  3. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

em chỉ thích cái kỳ lên Biên Hoà thui, k`hi khi`, 2h sáng mà còn bị dựng đầu dậy!!!! kh`i khi`
    còn mí cái chương trình văn nghệ 20/11 cũng tàm tạm!!! kh`i khi`
    Bỏ thuyền, bỏ bến, bỏ dòng sông
    Cô lái đò kia đi lấy chồng
    Vắng bóng cô em từ dạo ấy
    Để buồn cho những khách sang sông
  4. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

28 người coi nhưng chỉ có 3 vote ....
    H.Nhân
  5. dungpink

dungpink Thành viên quen thuộc

Em có nghe các anh chị khác nói. Trước đây, cách đây khoảng mấy năm, trường mình có một câu lạc bộ kỹ năng xôm tụ lắm. Tên là Nối vòng tay lớn. Em nghe thấy hay hay. Vậy anh chị giới thiệu cho em về câu lạc bộ đó được không?
    ***---dungpink---***
  6. boyak

boyak Thành viên quen thuộc

tui nói về đoàn trường mình , chỉ sợ chị sẽ giận.
    này nhé:
    -các hoạt động ngày còn kém đi.
    -tổ chức cũng sơ sài hơn
    -mỗi lần thông báo của đoàn ,nhiều lúc quá hạn rồi mới được gửi xuống.
    -hình như các cuộc thi do đoàn tổ chức ngày càng ít và thiếu chất lượng
    nói chung đoàn trường mình NHÀM CHÁN, THIẾU CHẤT LƯỢNG.
    chấm dứt chuyển giao
    LouisKoo
  7. kem&keo

kem&keo Thành viên mới

Hoạt động Đoàn của trường mình thì khá phong phú, nhưng vẫn còn mang tính ép buộc lắm.
    3 năm liền học LHP, tui ghét nhất là mấy cái chuyện bắt mua vé đi coi ca nhạc 50-70%. Đã mang danh là tự nguyện mà lại có chuyện ép mua, thiệt là mắc cười Lớp tui mỗi lần phải mua vé là điên lắm, đứa nào cũng kêu là bận nên ko đi được, cuối cùng phải lấy tiền quỹ ra để mua. Tui cứ suy nghĩ hoài, nếu đã biết ko có nhiều người khoái ca nhạc thì thôi cứ phát động phong trào giúp đỡ kêu gọi mọi người tình nghuyện đóng tiền thì hay hơn ko?
    Ngoài ra còn mấy cái thông báo của Đoàn nữa, lúc nào cũng để gần sát ngày mới đưa xuống, ai còn hứng thú tham gia nữa, lớp tui lúc đó chỉ mong kiếm được đứa nào thế mạng cho lớp thôi.
    Thiệt tình chê thì có kể đấn sáng mai cũng chưa hết, nhưng nghĩ lại mấy người ở trong chăn chắc cũng biết chăn có rận rồi ha. Thôi nói qua ưu điểm vậy. Thích nhất là lễ hội VHDG, rồi trại dành cho hs lớp 10 Sức trẻ gì đó, mí lại MHX năm ngoái tui tham gia cũng vui.
    Còn cán bộ Đoàn thì nói thiệt, ai cũng thấy kênh xì po hết á, nói chung là ko có vẻ thân thiện.
    See how much I love you​
  8. Knight_Errant_new

Knight_Errant_new Thành viên quen thuộc

* Không cuốn hút, còn thụ động và mang tính chất ép buột ( có lẽ 1 phần do hs LHP ít có tinh thần tham gia các hoạt động mang t/c tập thể)
    When there's a will,there's a way
  9. unpretty

unpretty Thành viên mới

hey Kem&keo, lam gi ma noi Can bo Doan kenh huh, ko so ta uynh nguoi sao(Hoi chieu ta gap nguoi vua moi cuoi toet ca mieng), vay chac hoi nguoi di MHX nam ngoai la di theo Q rui hehehe...
    Um, noi chung hoat dong cua truong minh cung phong phu lam may ban a, nhieu khi thay may truong khac nguoi ta lam on ao vui ve vay thui chu that ra ben trong khong phai vay dau, rat mong dan LHP nhung nam sau se nhiet tinh tham gia hoat dong hon nua!
    Va lai, neu cac ban thay Doan truong lam chua tot thi hay cung nhau dong gop y kien di, nhung y kien hay se duoc em Dungpink dan di an kem Baskin&Robin(Cho chi dang ki truoc 1 phan nha)

10. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

ước gì các bác bên Đoàn coi được cái topic này nhể!!! kh`i khi` với lại thầy trợ lý thanh niên nữa!!! khi` khi`
    có bác nào vô vận động mí người đó vô ttvn đi á!! khi` khi`
    Bỏ thuyền, bỏ bến, bỏ dòng sông
    Cô lái đò kia đi lấy chồng
    Vắng bóng cô em từ dạo ấy
    Để buồn cho những khách sang sông